Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung ra mắt smartphone cao cấp dạng gập SCH-W2013: hai màn hình Super AMOLED 3,7", CPU bốn nhân

Duy Luân
24/11/2012 0:3Phản hồi: 378
Samsung ra mắt smartphone cao cấp dạng gập SCH-W2013: hai màn hình Super AMOLED 3,7", CPU bốn nhân
Samsung mới đây vừa ra mắt một chiếc điện thoại mới của mình dành cho thị trường Trung Quốc với tên gọi SCH-W2013. Thiết bị này sở hữu thiết kế gập với hai màn hình cảm ứng Super AMOLED 3,7" độ phân giải 800 x 480. Samsung trang bị cho mẫu smartphone đặc biệt này vi xử lí bốn nhân chạy ở xung nhịp 1,4GHz (có lẽ là chip Exynos 4412 giống Galaxy S III), hệ điều hành Android 4.0, RAM 2GB, bộ nhớ trong 16GB, khe thẻ microSD và pin 1850mAh. Ngoài ra, SCH-W2013 còn có máy ảnh chính 8MP và máy ảnh phụ 1,9MP, tương tự như Galaxy S III.

Giống với các sản phẩm cao cấp khác dành cho nhà mạng China Telecom, SCH-W2013 hỗ trợ hai khe SIM, một chạy trên mạng CDMA2000 800/1900 MHz, một dành cho mạng GSM 900/1800/1900 MHz. Hiện chưa giá bán chính thức cho SCH-W2013, tuy nhiên theo Engadget thì giá sẽ rơi vào khoảng 18.000 - 20.000 Nhân Dân Tệ, tương đương 2.900 - 3.210 USD. Samsung cũng có nhờ diễn viên Jackie Chan (Thành Long) quảng bá cho sản phẩm này, và anh cũng có biểu diễn tại buổi văn nghệ ra mắt sản phẩm. Hồi cuối năm ngoái, Samsung cũng có công bố một chiếc smartphone nắp gập hai màn hình tại Trung Quốc với số hiệu SCH-W999, và giá của nó vào khoảng 1400 USD.

Cấu hình của Samsung SCH-W2013:
  • Thiết kế dạng nắp gập
  • Màn hình: hai màn hình Super AMOLED, kích thước 3,7", độ phân giãi 480 x 800, 16 triệu màu
  • Vi xử lí: Samsung Exynos bốn nhân, xung nhịp 1,4GHz
  • RAM: 2GB
  • Máy ảnh: 8MP (chính), 1,9MP (phụ)
  • Bộ nhớ trong: 16GB
  • Khe thẻ microSD, mở rộng tối đa 64GB
  • Pin: 1850mAh
  • Kích thước: 117.8 x 60 x 16.83 mm
  • Trọng lượng: 195g
  • Hệ điều hành: Android 4.0
  • Hỗ trợ hai SIM,một cho băng tần GSM 900/1, 800/1, 900MHz, một cho CDMA 800/1, 900MHz

Theo Samsung, Engadget
378 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ặc cái giá con điện thoại này@@
@smile_nice90 View attachment 803795 Có gì ghê gớm đâu.
Khoảng 60 triệu VND thôi mà 😁
Nếu thu nhập của bạn 5 triệu/tháng thì một năm đi làm uống nước lã cầm hơi sẽ mua được thôi mà :D
kang_jin
ĐẠI BÀNG
11 năm
@smile_nice90 cấu hình hơn s3, lại 2 sim, e nghĩ hơi rẻ ấy chứ
A2bdct
ĐẠI BÀNG
11 năm
1 từ thôi: xấu 😁
@A2bdct xấu nhưng kết cấu nó đẹp,con này đc cái thiết kế độc,giá như mong r tý nữa thì ổn
hai66lt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thật hay đùa vậy các pac, 2.900 đến 3.210 USD, $ đấy nhé.
Dày như cục gạch! 😕
@Nguyễn Hoàng Hải Bác nghĩ mỏng như tờ giấy mới là điện thoại xịn hả
neich_it
ĐẠI BÀNG
11 năm
Gập, một thời Motorola V3 đình đám. Giờ các hãng ít sản xuất điện thoại gập nữa nhỉ?
Nhận xét:
- 2 màn hình ý tưởng cũ của V8, V9.
- Thiết kế chưa có gì độc đáo (theo nhận xét của mình). Khá nữ tính
- Độ dày hơi dày cái cục màn hình --> khả năng gập lên gập xuống khó khăn --> nếu gập mạnh chắc nhanh hỏng màn hình.
- Chưa dõ chất liệu làm thế nào chứ kém thì nhanh hư.
@neich_it bạn nói đúng đấy nhưng nó đâu có hướng đối tượng sử dụng là bạn hay tôi đâu mà là tỉ phú TQ mới nổi --> khach hang la day , chỉ cần những người đó thích là họ thành công. sản xuất thức ăn cho voi có cần quan tâm sở thích ăn uống của kiến k ?
@neich_it bạn sai rồi còn cãi cố, nếu điện thoại này cấu hình cùi bắp mà giá như vậy thì bạn sẽ phản ứng ntn? "NX1: lại ăn cắp thiết kế, ý tưởng
NX2: Ko có gì đặc biệt đáng để mua, chỉ phù hợp vs nữ
NX3: Chắc là nhanh hỏng"
bạn phán như thần vậy, bạn xài máy rồi nên bik nó ko có gì đặc biệt và nhanh hỏng à. Đừng bao giờ nhận xét vấn đề gì khi chưa biết chắc chắn nhé bạn.
@neich_it Samsung đưa cấu hình khủng vào thì sao nhỉ? Cấu hình khủng nâng cao trải nghiệm người dùng, dù là gọi điện hay ntin chơi game linh tinh ko được lag, theo ý kiến của bạn là cứ đthoai sang trọng là phải cấu hình ko được cao quá, chỉ được cấu hình lẹt đẹt thôi phải ko? 😕 khủng không bao h là thừa cả, ngược lại con này chạy android, lại tận hai màn hình hiển thị cùng lúc, nếu cấu hình yếu nó sẽ ù ì, vertu mà sau này chạy android thì cũng có lúc chip 2-4 nhân ý chứ... Vs cái giá ngất trời này thì giá cho chip xử lý rất rất là nhỏ, tội gì ko gây ấn tượng tốt nhất có thể cho người dùng.
Còn hai nhận xét cuối của bạn thì đúng như mình nói rồi 😁 Nói thẳng luôn là đt còn chưa ra bạn đã có thể phán đoán luôn là nhanh hỏng và chắc là liệu kém??? Vs cái giá cao thế này có điên SS mới làm chất liệu kém, còn đt nắp gập mà gập mạnh thì cái nào chẳng đi.
Kiểu "giáng".:eek:
@a3thang Cái cmt đâu rồi? Bị xoá à =)) chưa kịp quote :D

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
van_doan
TÍCH CỰC
11 năm
mới nhìn thoáng qua cái hình tưởng hàng "trung" hoặc "thấp".😔 ai ngờ e nó là hàng "khủng cấu hình" và "rất khủng về giá":eek:
songviet
TÍCH CỰC
11 năm
ơ... 2 màn hình, 1 key cứng chuẩn của đt, smartphone... KO hiểu?
@songviet có gì mà k hiểu?
khi gập đt xuống thì dùng 3 phím ấy
Còn khi k gập thì dùng bàn phím cứng ở bên dưới ý
mkool9x
TÍCH CỰC
11 năm
ôi cái giá , đúng là dành cho quốc gia phát triển thứ 2 thế giới
@mkool9x Nền kinh tế đứng thứ 2 thế giới nhé. Trung Quốc vẫn được xếp vào nước công nghiệp mới. Chưa phải là 1 quốc gia phát triển. Thu nhập bình quân đầu người mới có $5000. Trong khi các nước phát triển tầm >$25 000.
quangdt5
TÍCH CỰC
11 năm
điện thoại nắp gập à, làm mình nhớ tới chiếc điện thoại 6085 của nokia quá 😁
ReD EyeS
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đánh vào dân "Họa bì" ở TQ đây mà! Chỉ cần quảng cáo thương hiệu rầm rộ, tạo tấm lý sản phẩm sang trọng là bán đc máy 😁
Có lẽ Samsung sẽ suất dòng điện thoại này cho các ae ngoài Hệ Mặt trời chăng ?
beatlove
TÍCH CỰC
11 năm
giá kinh vãi...
zorrohk
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giá @@
lesud
TÍCH CỰC
11 năm
nhìn chẳng khác gì mấy em Japan Phone thần thánh một thời
huunghi_82
ĐẠI BÀNG
11 năm
Độc và đắt
Cái máy này Samsung lại ăn cắp ý tưởng của IphoneX2 sẽ ra mắt vào tháng 12 năm 2020.
JackyDat
TÍCH CỰC
11 năm
@bottotk2 Không phải cái này, có 1 cái trước cái này rồi, hồi trước mình có đọc review cái đó mà, cái này là đời thứ 2 thôi, trên bài có nhắc đến đó, cái đầu giá 1,400USD.
@bottotk2 ThÁnh phán chuẩn đấy
@bottotk2 Em ko bít bác đang chế giễu thằng nào nữa nhưng like câu nói của bác =))
ggunf
TÍCH CỰC
11 năm
@bottotk2 Bạn là Fan cuồng à 😁 nói năng cứ như mún táp vào mặt Samsung ấy. Nếu bạn giỏi sao ko đi làm cho App luôn đi mà nói sam ăn cắp tiếp thế ;)
phucneo
ĐẠI BÀNG
11 năm
mấy chú mang phong cách Nhật là đây..cấu hình đỉnh.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019