Samsung ra mắt smartphone Galaxy Beam 2 tích hợp máy chiếu

Duy Luân
24/4/2014 11:38Phản hồi: 168
Samsung ra mắt smartphone Galaxy Beam 2 tích hợp máy chiếu

Thiết bị này vừa được Samsung ra mắt ở Trung Quốc và nó sẽ thay thế cho chiếc Galaxy Beam ra mắt cách đây hai năm. Nó được tích hợp một máy chiếu pico sử dụng công nghệ DLP và theo lời hãng thì đây là một chiếc "máy chiếu thu nhỏ cấp chuyên nghiệp". Đáng tiếc là hiện chúng ta chưa có nhiều thông tin kĩ thuật nào về projector trên Galaxy Beam 2, bao gồm độ sáng, độ tương phản, dải màu. Tất cả những gì Samsung công bố về máy chiếu này đó là nó sở hữu độ phân giải 800 x 480 và hãng cài sẵn nhiều phần mềm hỗ trợ xuất hình ảnh ra ngoài, ví dụ như trình xem phim, ghi chú, bản đồ...

Nói về cấu hình, Beam 2 được trang bị vi xử lí bốn nhân xung nhịp 1,2GHz, chưa rõ dung lượng RAM, màn hình 4,66" cũng độ phân giải 480 x 800, camera chính 5 megapixel và chạy Android 4.2.2. Samsung chưa thông báo về giá và ngày bán ra sản phẩm này.

Cấu hình cơ bản của Samsung Galaxy Beam 2:
  • Màn hình: 4,66" độ phân giải 480 x 800
  • CPU: bốn nhân xung nhịp 1,2GHz
  • GPU: chưa rõ
  • RAM: chưa rõ
  • Camera: 5 megapixel
  • Pin: 2600mAh
  • Hệ điều hành: Android 4.4.2
  • Tính năng đặc biệt: máy chiếu tích hợp, độ phân giải 800 x 480
  • Kết nối: Bluetooth 4.0, Wi-Fi a/b/g/n, GPS, GLONASS
  • Bộ nhớ trong/Thẻ nhớ: 16GB, hỗ trợ thẻ microSD tối đa 64GB
  • Kích thước: 134.5 x 70 x 11.64 mm
  • Trọng lượng: 165g

Nguồn: Samsung
168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngox_IT
TÍCH CỰC
10 năm
độ phân giải 480 x 800 :eek:
Nokia6686
TÍCH CỰC
10 năm
@sanglq91 Thiệt sự mình chỉ mong Việt Nam ta làm được bằng 1/100 như họ. Chúng ta sống quá "đạo đức", "chánh trực" nên bi giờ đến cái thau, đôi dép cũng phải nhập từ tàu khựa về.

Hồi làm luận văn đại học thì câu cửa miệng của các thầy phản biện là "Uả cái này thế giới người ta làm rồi..." o_O. Vâng, hãy biết mình là ai, mình đang ở đâu cái đã!

Riết rồi bây giờ mỗi lần có ai đó tung cái gì mới lên thì rất nhiều "nhà đạo đức" không cần biết nó hay dở, ưu khuyết điểm thế nào, cứ thế bay vô phân tích coi chỗ này giống cái gì, chỗ kia "nhái" ở đâu, cái này "thế giới người ta làm rồi"...

Làm thì không làm, nhưng hễ người khác làm là đạp đổ. Bựa hết sức!
@ngox_IT con Nokia XL còn tận 5' cơ. :3
@loveyuramcha ờ ! dưới chiếu mà phải bán trụ sở,công ty ! con nta thì vẫn ăn lãi dòng hơn chục tỉ mỗi quý :v
@loveyuramcha Tôi yêu Galaxy BEAM 2
Cái này vô toilet tắt hết dèn ngồi coi JAV
Hoặc nửa đêm chiếu đồng hồ lên tường coi mình dậy đi đái lúc mấy giờ
Hết!
lovehuong2
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vanchinguyenai Cm ý nghĩa nhất trong top, em thích bác rồi đấy 😃
@vanchinguyenai IQ chừng nào thì chức năng chừng đó. Đưa cái xi-lanh cho người không biết chích thì làm súng bắn nước thôi.
@vubangbtv Hài hước cũng là 1 yếu tố phản ảnh IQ, nó phản ánh cả EQ nữa
Have a good day!
😁 Khá là lạ và độc, cứ ra mấy con thế này có phải đỡ bị ăn chửi ko.
@Apple Haters
tuyenkthn
TÍCH CỰC
10 năm
Tiếc là em này độ phân giải, cam hơi thấp. Nhưng cấu hình tạm được.
Cũng rất tiện lợi cho công việc, giải trí
Lời đầu tiên xin chúc mừng Galaxy thêm 1 thành viên mới ...

Có nhầm độ phân giải k nhỉ ...
Đẹp phết 😁
Nó sinh ra không phải cho mọi ng dùng.
Dù sao cũng vui vì có thêm lựa chọn. Còn chuyện bán ế là của anh SS.
Hè hè..😁
@Tony_HD Nó làm để PR chứ có bán dc con nào đâu. Toàn phịa doanh số
cuongthi
TÍCH CỰC
10 năm
sao ko cho độ phân giải cao lên tý nửa trời.
hamyty
CAO CẤP
10 năm
điểm ảnh to chắc băng hạt ngô =))
@hamyty to bằng cái mặt dày của bạn không 😁
@hamyty bác ơi . con Nokia XL còn tận 5' với độ phân giải này đó bác . 😁
yokel
TÍCH CỰC
10 năm
Mình rất thích tính máy chiếu trên sp , hy vọng con này khi xem youtube chiéu lên tường mình có thể tắt duoc màn hình đt thì hay ( bean 1 tát ko được)
@yokel Thế tốn pin chết hả bác? @@!
Nhưng muốn điều khiển lúc đang chiếu thì sờ vào màn cảm ứng làm sao nếu nó ko sáng nhỉ? @@!
yokel
TÍCH CỰC
10 năm
@maithang215 Thì bấm vô nút nguồn là màn hình sáng lên . Youtube , video chạy ngầm mà. Làm đc hay ko thì mình chưa biết vì chưa có beam 2 để test. Hi, hi...
dngkhoi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái độ phân giải đó là dành cho chiếu lên màn hình phải không ta?
ro.dthiep
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đơn giản nó ra chỉ để thêm sự phong phú mặt hàng.
@ro.dthiep Hoặc đơn giản Tụi bây k sáng tạo bằng tao, cái gì tao cũng làm ra đầu tiên chứ k (còn) sao chép!
Nhìn cái độ phân giải 480 x 800 thì đã hiểu, đã xấu mà kết cấu nó còn xấu hơn. Khuyên SS chỉ nên bán cho Tung Của
@newstar9292 bác ơi . con Nokia XL còn tận 5' với độ phân giải này đó bác .
1520 có vụ này ko @Duy Luân ?
Meteor Cry
ĐẠI BÀNG
10 năm
@andypacpac 1520 làm gì có đèn chiếu bác:rolleyes:
yokel
TÍCH CỰC
10 năm
Mình rất thích tính năng máy chiếu trên sp , hy vọng con này khi xem youtube chiéu lên tường mình có thể tắt duoc màn hình đt thì hay ( beam 1 tát ko được, hay bản mod youtube có thể làm được không ta !? ) , camera tệ nhất cung phải bằng s3 ,ram 2gb, giá phải rẻ hơn con beam 1 lúc ra mắt , vì bean 1 lúc ra mắt giá chát quá.
DK Master
TÍCH CỰC
10 năm
Khi nào có sản phẩm điện thoại chiếu được tương tự mà có độ phân giải cao hơn hẵng lên tiếng chê bai... Còn chưa hãng nào làm mà cứ chê này chê nọ là sao? Ko mua thì im cho ng khác mua =,=' !!!!
asimor
ĐẠI BÀNG
10 năm
@DK Master Bác có mua không? Một sản phẩm mua về không biết để làm gì thế này chắc chẳng hãng nào làm đâu bác ạ. Đôi lời vì thấy ngứa mắt!
DK Master
TÍCH CỰC
10 năm
@asimor Quan điểm của bác ko phải là quan điểm của 7 tỷ người trên Trái Đất... Bác ko có nhu cầu ko có nghĩa là người khác ko có nhu cầu... Samsung cũng là 1 tập đoàn kinh tế và họ thừa biết việc tạo ra sản phẩm ko bán đc sẽ như thế nào (nếu họ ngu ngốc thì họ chẳng chiếm 20% GDP Hàn Quốc đâu)... Bác cứ làm như mình GS hay TS kinh tế ko bằng vậy.

Vrohto hân hạnh tài trợ chương trình này !!!
@asimor bạn k mua k có nghĩa là 7 tỉ người trên thế giới này k có ai mua 😆
Dự là CPU: 4xsnap400, ram 1GB, gpu 305 😁
Cái này.. Tích hợp máy chiếu Sung làm lâu rùi mờ.. Có mấy cmt dìm thấy trơ trẽn làm sao í.. Chắc đứt dây thần kinh tự trọng rùi thì phải.. Hic.. Hic
nói chung là sáng tạo nhưng thực ra nó rất xấu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019