Samsung sẽ chính thức giới thiệu Tizen tại hội nghị lập trình viên diễn ra vào tháng 10?

Duy Luân
22/8/2013 22:32Phản hồi: 95
Samsung sẽ chính thức giới thiệu Tizen tại hội nghị lập trình viên diễn ra vào tháng 10?

Theo trang Tizen Indonesia, Samsung sẽ chính thức ra mắt nền tảng Tizen tại hội nghị lập trình viên do hãng tổ chức tại San Francisco từ ngày 27 đến 29 tháng 10. Đây là sự kiện đầu tiên mà Samsung tổ chức cho giới phát triển phần mềm "với quy mô lớn và nhiều ngày". Bên cạnh việc công bố những tính năng và đặc điểm của hệ điều hành mới, nhà sản xuất Hàn Quốc cũng sẽ dành nhiều phiên thảo luận để giới thiệu cho lập trình viên biết những đặc tả kĩ thuật cũng như các yêu cầu cần thiết để phát triển ứng dụng chạy trên Tizen. Nguồn tin tiết lộ thêm rằng nhiều khả năng Samsung cũng sẽ công bố chiếc điện thoại Tizen đầu tiên của mình tại sự kiện này. Máy trước hết sẽ được bán ra ở 5 nước thông qua các nhà mạng đối tác đang tham gia vào Hiệp hội Tizen. Khung thời gian này cũng khớp với lời hứa hẹn của Samsung về việc trình làng những thiết bị đầu tiên chạy Tizen vào quý 4 năm nay.

95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mualarung01
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hóng thôi
meodenth
TÍCH CỰC
11 năm
hóng quá 😁
TIn buồn cho Google!! Như vậy cho GG nó bớt chảnh!!
@Phone219 Chưa biết ai hơn ai. SS mobile có dc ngày nay là nhờ G đó. Ko khéo lại chết theo kiểu Nokia cho mà coi. Để có dc các apps như Android và Ios như ngày nay thì ko đơn giản tí nào. Đơn giản nhất là có thuyết phục dc các lập trình viên viết apps cho os này ko. xin đừng nói là SS giàu có nên sẵn sàng thuê các lập trình viên viết riêng cho mình nhé! Ngay cả gã khổng lồ MS còn khốn đốn kìa. Còn cặp đôi hoàn hảo Nokia-MS cũng đang chật vật giành từng "mẩu bánh" của thị trường. BB cũng đang thoi thóp.Để rồi coi sao. Coi G chết hay ai chết!
up209d
TÍCH CỰC
11 năm
@iluxman
Ko có SS thì Android vẫn cũng chẳng sao, còn bao nhiêu hãng điện thoại máy tính bảng từ mĩ tới trung quốc khác, chỉ có SS là mạo hiểm thôi. Giống như kiểu GG đẻ ra Android, lúc nó đang bé thì SS góp gạo nuôi nó nhiều nhất, h nó khôn lớn tự sống đc lại về với mẹ đẻ GG chả cần SS thì nó vẫn sống khỏe de rồi.
@iluxman Em cũng éo thích SS miếng nào!! Mà bức xúc cái vụ nó chơi bẩn với app Youtube do anh Microsoft phát triển thôi!!
cool3366
ĐẠI BÀNG
11 năm
Samsung tính bành trướng thị trường nhỉ, iOS mà là Os mở chắc Ss cũng tham gia luôn quá
Cái thai đã lớn chỉ chờ ngày chuyển dạ nữa thôi, thêm một bé sắp sửa chào đời, không biết có lớn nhanh như các anh sinh trước không hay lại èo uột đây!
@htpcty copy cái giao diện xấu hoắc cuaz ó 7 đó ah ??? ngoài ra có cái éo gì để mà cop
@tinhcmnte giao diện ios 7 đẹp mà bạn....đang xài ip5 với ios 7 beta rất đẹp...chuyển sang ipad 6.1.4 thì thấy rất bùn ngủ....
@nghia3d cới mình tại nó chỉ có 1 sự lựa chọn thì chấp nhận đc đc thôi . nếu có thêm sự lựa chọn khác thì nó là xấu nhất 😔
Dù đang dùng ss nhưng mình không đặt nhiều kỳ vọng vào cái tizen này lắm. Có chăng nó cũng chỉ là 1 luồng gió mới cho ng dùng thêm lựa chọn thôi. Để nói về Os riêng thì apple nó là 1 ngoại lệ, sẽ rất khó để ss vừa sản xuất fần cứng và cho ra 1 Os xuất sắc. Thôi thì cứ hy vọng chứ k dám đặt nhiều kỳ vọng....

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn
hi vọng đừng chết yểu như web os và bada
Hóng Ti thôi😁 Không biết có đẹp ko nữa...
@Ga_depzai Biết chắc là "màu mè qua lá hẹ". Samsung trước giờ có làm gì đẹp đâu bác. Trừ S2 :D
@Ga_depzai Bảo đảm đó sẽ là một HĐH thập cẩm tả pí lù. Có của IOS một ít, ăn roi một ít , wp một ít ...
" cầm nhầm" của người khác là bản chất kinh doanh của sám sùng mà
horse_111
TÍCH CỰC
11 năm
GG lo đi là vừa, coi bộ thị trường càng sôi động rùi đây
horse_111
TÍCH CỰC
11 năm
@Tú art wow @,@ mình chưa bao h rớ đc LN đó, chữ ko nhìn vào đầu óc đảo điên rùi hzzz manga có 2 truyện này cũng khá đáng xem, ko bik có anime chưa nữa, ko bik bn xem wa chưa, cùng 1 tác giả Yamada-kun to 7-nin no majo và Yankee-kun to Megane-chan
@horse_111 xem ra chúng ta có cùng sở thích rồi 😁 bạn có thể cho mình biết fb của bạn k? cho tiện giao lưu
chứ ở đây diễn đàn công nghệ mà nói toàn chuyện đâu đâu ... 😆
@Tú art tính mình vào nữa nhé :D

Kuro Keita sent this from GT-N8000 :3
@Kuro Keita ôkê :D
Stuart
TÍCH CỰC
11 năm
Bèo dạt mây trôi, rồi cũng như bada thôi!!
@Stuart Hồi android mới ra cũng nhiều ng nghĩ ý chang vậy. Cơ mà h nó là nền tảng thông dụng nhất thế giới.

P/s: đừng khinh ngta khi mình chỉ là một con tiếp dính trên mép 1 con mèo. Đầu họ còn có sỏi nhiều hơn bạn =)) NOOB

lol...
hy vọng ra sớm, k lại chết yểu
nikuson
TÍCH CỰC
11 năm
cái hđh này nghe lâu lắm rồi mà bây h vẫn chưa có nhỉ :oops: nghe nói chạy đc phần mềm của android luôn, bây h hđh nào mới ra muốn cạnh tranh đc thì phải có nhiều ứng dụng nên cách tốt nhất là làm sao để nó chạy đc phần mềm của hđh khác thì ngon 🆒
NGON
PingMD
CAO CẤP
11 năm
Hóng. Hy vọng là không chìm giửa biển như Bada.
Chắc lại sống dựa hơi GG Play thôi. Không thì chết yểu
Capture.PNG Do SS và Intel đồng phát triển với tên mã là SM-Z9005
deep_blue_v
ĐẠI BÀNG
11 năm
Công nhận bọn samesame nhìn xa thật. Vì có thể, nó đã đoán được google rồi sớm muộn cũng dành những gì ưu tú nhất để vực dậy motorola và cầu cạnh andoid nó phải trả phí rất nhiều trong khi phần mềm mới là thứ kiếm tiền nhất.
samesame đang số 1 về phần cứng, nhưng phần cứng phải tốn rất nhiều chi phí để duy trì vị thế và phát triển. Nó không thể đua mãi cấu hình. Nhưng với tư duy của bọn hàn xẻng thì tizen rồi sẽ cùng chung số phận với bada thôi.
@deep_blue_v theo bạn thì cái tư duy "to lớn" của bạn liệu bằng cái móng tay của nó k mà nói to thế
ít ra cái tizen nó cũng mang 1 nửa phần hồn của cái tư duy Mỹ là Intel đấy
deep_blue_v
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bestboy2142 mình chả là cái gì với bọn same same cả (hiển nhiên) 😆, nhưng mình có quyền không thích sản phẩm của ai đó và o mua nó, đặc biệt là của thằng sam sờ sung (chắc chắn). Vì nó là thằng ăn cắp ý tưởng từ sản phẩm cho đến triết lý kinh doanh trắng trợn nhất trong đám hàn xẻng.
Và cái quan điểm của bạn là tizen hay ti zô gì đó sẽ thành công thì cứ quyền giữ, thời gian sẽ cho bạn thấy bạn đúng bao nhiêu phần trăm 😃
@deep_blue_v tư duy của bạn sẽ làm nước VN phát triển lắm đấy 😃)
christian08
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mỗi thời mỗi khác, lúc trc thì Bada, chết, giờ lại Tizen, hợp tác với cá Intel, không biết cố chết ko 😁
ducminh60
TÍCH CỰC
11 năm
Hi vọng mang lại điều mới mẻ😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019