Samsung sẽ sớm tung ra bản cập nhật tối ưu hoá phần mềm cho Galaxy S4 trong tương lai

Blaze1st
16/5/2013 8:29Phản hồi: 336
Samsung sẽ sớm tung ra bản cập nhật tối ưu hoá phần mềm cho Galaxy S4 trong tương lai
galaxy s4 trang-12.jpg
Samsung hứa hẹn sẽ tung ra một bản cập nhật tối ưu hoá phần mềm trên Galaxy S4 nhằm mở rộng bộ nhớ còn trống của máy, đặc biệt là bản 16GB

Samsung đang thực sự gặp phải rất nhiều lời phàn nàn từ người dùng Galaxy S4 bản 16GB, khi họ cho rằng bộ nhớ trong "thực" của máy (tức là bộ nhớ còn trống) chỉ là hơn 8GB và điều đó là không tương xứng với số tiền bỏ ra. Chính vì thế, Samsung bắt đầu xem xét nghiêm túc vấn đề này và theo trang CNET, tập đoàn điện tử Hàn Quốc này dường như nhận thấy rằng "biện pháp khả thi nhất trong việc mở rộng bộ nhớ còn trống của Galaxy S4 chính là sự tối ưu hoá phần mềm", và dự kiến thì Samsung sẽ thực hiện giải pháp trên thông qua một bản cập nhật dành cho khách hàng sở hữu S4 trong tương lai.

Gần đây, Samsung cũng đã đưa ra một biện pháp tạm thời, đó là khuyên người dùng S4 bản 16GB nên dùng thẻ nhớ microSD để mở rộng dung lượng bộ nhớ lên, tuy nhiên bạn chỉ có thể lưu tài liệu, nhạc, hình ảnh lên microSD mà không thể cài trực tiếp ứng dụng lên trên đó, vì thế Samsung phải hiểu rõ họ cần phải làm những việc thiết thực hơn để an ủi khách hàng của mình. Về lý do vì sao S4 bản 16GB lại có bộ nhớ còn trống thấp đến như vậy, Samsung cho rằng chính hàng loạt các tính năng cao cấp và giao diện TouchWiz mới là những nguyên nhân chính.

Theo CNET
336 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuanbode
TÍCH CỰC
11 năm
Làm nhanh đi anh Sung! 😁
Nghe nói anh ấy giao được gần 10 triệu máy rồi. Anh thật là bá đạo! :D
@salemetaplas hỏi nhỏ bạn mua ip chưa active hay đã active vậy?
@shady2501 Fan chân chính mình nói ở đây là ng yêu máy, biết máy mình mạnh điểm nào, yếu điểm nào, đem ra so sánh với máy khác để có đánh giá khách quan chứ ko tâng bốc máy mình lên như chúa rồi thấy thằng khác mạnh hơn tí là gato, nói này nói nọ thậm chí là coi ko bằng rẻ rách.
Ai cũng như bạn thì tốt cho tinh tế quá, nhưng đằng này 1 cơ số thanh niên dùng thì ip 3gs với 4 rồi chửi lên chửi xuống S4, hay dùng Galaxy y nhưng coi thường ip rồi nhận mình là fan chân chính thì cũng khiến ng khác khó chấp nhận đc.
@tamtinhvienxu11 bọn đó trẻ trâu bác chấp làm gì....fan chân chính thì sẽ thể hiện qua lời nói và kiến thức của họ về máy thôi, vì họ mới chính là những ng được trải nghiệm thiết bị trong 1 thời gian dài...còn bọn kia được cầm có vài lần mà cứ tỏ vẻ....
ricky111175
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quangloc999 Mềnh thấy mấy cái nick "ấy" là chỉ có "next" hoặc "ignore list" thoai bợn. Đọc chi để phải chạy vào toilet

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
cập nhật nhanh chứ thấy fan nan nhiều quá. one đã tung rồi. kìa.
Benjoy
TÍCH CỰC
11 năm
Thực tế con số 8,8GB nếu là những game ko có data thì cài đã đời cũng ko hết. Nhưng 1 số game nặng như của gameloft, glu này nọ thì data nó nhảy vô bộ nhớ trong chứ ko nằm trên thẻ. Data tầm 1,2GB cho 1 game là thấy chán nản rồi.
eye_storm
TÍCH CỰC
11 năm
@Benjoy Dungf FolderMount, GLtoSD...và rất nhiều app khác tương tự có chức năng move data game qua thẻ nhớ, tương tự như App2SD nổi tiếng vậy, nhưng đây là data game.
Android mà - ko có gì là ko thể
Brian88
TÍCH CỰC
11 năm
@Benjoy Vấn đề là chip lõi 8 thì phải cài bèo nhất 1 game có data từ 1.5 GB trở lên bác ạ. Chưa kể các bản Rom này nọ thường từ 2-300GB nữa. Bản 16GB thì nên available khoảng 11-13GB thì đẹp

Sent from my Nexus 4
@Benjoy có cách chuyển data gameloft qua thẻ nhớ đó bạn vào room dành cho S4 nhé
Sam lỗi cái nhận sai nó tung cập nhật cho ng dùng để sửa sai.

Apple sai ko nhận lỗi đổ tội bảo ng dùng cầm sai cách (vụ camera,mất sóng) =))

--khi VẬT CHẤT lên tiếng thì TÌNH YÊU cũng phải câm mồm.
--khi Tình Yêu CẠN thì KHỐN NẠN lên ngôi =))
@tamtinhvienxu11 Mình phải chứng tỏ mình khác những người chưa đọc đã chửi chứ đôi khi im lặng là vàng mà
@Vousvous Cậu phải hiểu cho Samfan, con giun xéo lắm cũng quằn mà, mình dùng nhiều đồ của táo mà nghe đội hung hãn nhận xét lâu lâu còn thấy bực mình nữa là 😆
ky_kisken
TÍCH CỰC
11 năm
@banchat9x Tự kỷ nó vừa phải thôi. Bài của Samsung lôi Apple vào làm quái gì, hãnh diện máy bị lỗi lắm à
@banchat9x Thôi bạn ơi đùng lôi quá khứ vào kẻo IFAN lại nhảy vô thì khổ. Sóng yên gió lặng thì hay nhất. Ai về nhà nấy thôi.
Xóa hết mấy cái tính năng PR đi là nhẹ máy thôi mua máy 16Gb hết hẳn 8Gb cho mấy cái S-Sàm, làm tốn bộ nhớ và góp phần tạo nên tính năng S-Lag và S-Hot ; S4 là 1 chiếc máy rất tốt trước khi Sam nhét mấy cái tính năng S-Sàm vào !;)
PS: Có sai chỗ nào thì nhận gạch + phản biện để tăng hiểu biết, ko nhận gạch vu vơ nhé !:rolleyes:
@Biệt Động Quân Ông này vào tinhte cái gì cũng chê, đt nào cũng ko vừa ý, nói năng thì vô học.
@Xperia_no1 nói thiệt đọc vài topic mình nghĩ bạn có mối thù gì đó ghê gớm với Samsung lắm! hông thích thì hông xài thôi mắc chi phải trù dập người khác như thế! và thật sự bạn nói vậy có thay đổi được gì không! hay chỉ là ghen ăn tức ở nói cho sướng miệng!
mags2hy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Xperia_no1 tình hình là mình đã xoá hết mấy cái S-Sàm nhờ Titanium Backup nhưng vẫn chỉ có 8.82GB
@mags2hy Bác xoá nhiều ứng dụng hệ thống nữa thì nó cũng chỉ trống bộ nhớ dành cho hệ thống thôi. Nó chia hẳn ra làm hai phần bộ nhớ, bộ nhớ hệ thống người dùng ko xài được, bộ nhớ người dùng (8,82 Gb đấy) thì người dùng mới xài được.
đúng rùi đó , lẹ nào 😁
Lừa đảo.
das2joon
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lý do dùng android vì có thẻ nhớ ngoài. Số tiền dành cho thẻ nhớ ngoài chỉ 300k so với mục đích sử dụng. Dìm Sam thì dìm nó vừa phải thôi

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
@das2joon Có đọc bài viết ko vậy? Thẻ nhớ mà cho lưu hình với nhạc ko thì mua thẻ làm gì cho phí

Sent from my LT18i using Tinhte.vn
lehn85
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyenqthin Phần mềm cũng có thể lưu ra thẻ nhớ ngoài cũng được mà
@nguyenqthin Thim nghe ở đâu tin đấy đấy. Thẻ nhớ copy gì vào chả đc =))
Mỗi tội k nhét đc data game vào thôi (nếu máy k root)
@das2joon có thẻ nhớ nhưng có lưu đc game, ứng dụng ko - trừ khi đem đi root máy, mà root máy xong máy gặp lỗi gì gì đó thì... good bye cái bảo hành.
@boy_song_dep_thoi_roi Unroot + reset counter là bải hành bt ha
đợi bản cập nhật thôi, riêng mình không quan tâm lắm vì đang góp tiền mua bản 32GB+ thẻ 16GB thì xài thừa mứa rồi, 8GB hơn +16GB cũng ổn, cho những ng nghe nhạc xem phim nhiều, còn cài game thì phải dùng app thứ 3 chuyển data qua thẻ nhớ là ổn, đợi bản cập nhật là tốt.
d7293
CAO CẤP
11 năm
Tối ưu giống Rom Hybrid hả? Chắc máy chạy sẽ nhanh hơn. Nhưng đâu có gì chắc chắn là không còn lỗi nữa.
Mua 16G mà thực ra có hơn 8G thì không ổn. Đáng lẽ chia ra làm 2 phần rồi bản 16G thì tính là bản 8G sẽ không gây hiểu lầm.
hsoncd
TÍCH CỰC
11 năm
@d7293 Mình đang xài S4, tab 7.7, nhưng tab 7.7 bộ nhớ trong còn trên 14GB bản 16G.
Thằng S4 này ăn bộ nhớ dữ quá, tối ưu còn khoảng 12G thì ngon

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn
thanhnh1806
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vậy con S4 chạy rom Android gốc mới giới thiệu thì còn trống bao nhiêu GB?
@Zanr Zij ô,cụ thể hơn đc k ạ.
e hỏi là trải nghiệm tốt chứ?
8 nhân vào mạng nhanh k ạ?
note 2 vẫn hơn cơ à"
@tiendung1989 Trải nghiệm mâu thuẫn: chỗ cực nhanh mượt chỗ lại lag 😃. 8 nhân như 4 nhân có ý nghĩa gì đâu 😃

Sent from Galaxy S4@AndroidVietnam
@tiendung1989 vào mạng mà liên quan đến 8 nhân à. hài nhỉ 😆
với 8 nhân chạy bình thường còn thua cả 4 nhân s600, pr là chính mà.
@langtuhoakimtuoc 4 nhan krait là nhân gì vậy bạn. Bạn nghĩ là a15 à? 😕

Sent from my phone using Tinhte.vn
Các bạn có S4 chờ bản cập nhật nhé 😁 Sẽ có nhanh thôi

Ai mà ko chơi game nặng thì 8GB thì chắc ko thể xài hết. Dữ liệu thì lưu trên thẻ thôi, có thể chuyển đổi dễ dàng giữa các máy, máy có đi sửa thì chỉ cần rút cái thẻ ra. Ko phải sốt vó lên vì vụ mất dữ liệu và đặc biệt là LỘ HÀNG NÓNG. Mình nghĩ mấy clip lộ hàng toàn do mê đồ đẹp unibody nên lưu vào bộ nhớ trong =))

PS: Với mình thì : phim, ảnh có phần nhạy cảm tuyệt đối không lưu vào bộ nhớ trong. Nguy cơ bị lộ khi sửa hay cho mượn máy là rất cao. Lúc đó hối hận cũng đã muộn 😕
@Rocky89 Thật lòng khuyên bác ko nên sx hay lưu trữ những cái " nhạy cảm" trong thời đại bùng nổ thông tin như hiện nay. Kẻo hối ko kịp đâu. Chi tiết hỏi vàng anh đi.
Thật sự với bộ nhớ trong bị ăn bớt nhiều đến như vậy thì Sam cần phải ngay lập tức trả lại người dùng để S4 xứng đáng với giá của nó
@kenny81_hp mghi4 sao kêu người ta ăn bớt. bạn đúng là " biết thì le te mà không biết thì dựa cột mà nghe "
leeminheo
ĐẠI BÀNG
11 năm
HAiz,nhưng mà củng có sao đâu!
leeminheo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Haiz...!
hum nay có ba bài về samsung là y như rằng nghe sonnetter Xperia_no1 lồng lộn cả ba 😁 vãi sony thật :rolleyes:
trumsatgai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Biệt Động Quân bác muốn ra đảo chơi tiếp nữa hả

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019