Samsung sẽ sử dụng thiết kế nhân xử lí của riêng mình trong các chip Exynos tương lai?

Duy Luân
29/7/2013 22:31Phản hồi: 165
165 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duy2
TÍCH CỰC
11 năm
Ủa, bi giờ mới thiết kế cho riêng mình hở sàm, thế lâu nay bắt chước thiết kế người khác à
anh Sam giờ bá đao như apple rồi(hơn luôn ấy chứ, vì nó sản xuất tất , trừ hệ điều hành)
Mình đã nói rõ chỉ là ý kiến cá nhân, tại sao cứ phải áp đặt ý kiến của bạn là XZ đẹp lên người khác nhỉ? Cả 2 con bạn nói mình đều xem và dùng thử tại siêu thị rất nhiều lần, tuy nhiên không có sở hữu con nào cả. Nếu lựa chọn thì mình chọn S4, vì S4 dùng cảm giác sướng hơn.
Bác nói thẳng ra thế làm gì, chút nữa bác kia vào chửi cho te tua bây giờ, thôi tốt nhất là không nói nữa, lúc đầu chỉ tính qua tinhte coi tin thôi, không định comment mà chịu không được nên mới lỡ lời vào thớt này, cãi mà không có mục đích cũng chán chẳng muốn cãi
truanang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@darkragnarok100 Ha ha , để xem . Viết lách tí tiếng việt cho vui thôi , lâu ngày toàn dùng tiếng đức cũng ngán.
Mình cũng đang định nhập vài dàn máy công nghiệp về để làm , nên cũng khá quan tâm đến bọn samsung , ở đức thì mua của siemen(siplace) vẫn tốt hơn . Ai ngờ vừa nói chút kiến thức ra bạn kia bảo ai cũng biết , lol , sốc phết .
Giờ bọn trung quốc làm máy công nghiệp công suất ko thua gì bọn samsung hay châu âu , mà giá thì rẻ , kinh khủng phết . Nhưng bắt tay vào tìm hiểu mới thấy mọi việc rất phức tạp , chứ ko đơn giản là cứ tự mình sản xuất thì sẽ rẻ hơn được . Mấy cái máy của nó toàn tính đơn vị trăm ngàn , kinh ko chịu được .
Giờ cũng thích đc đi hand on, cảm thấy thấy hạnh phúc . Chứ ngồi đọc mấy cái datasheet dài vài nghìn trang vẽ đc 1 trang schematic há hết cả miệng .
Kỹ thuật thì thua, không dám chém với bác, cũng anti hàng tàu dữ lắm, mà phải công nhận tụi nó giỏi, VN mình mà cũng phát triển được nhưng tụi nó thì ngon rồi, mà chắc xa lắm (-_-')
truanang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@darkragnarok100 Ừh , mình cũng đang tách dần các distributor tại tàu ra , chuyển hướng dần sang đài loan hết . Deal với bọn tàu hại não quá .
@truanang Thế thì bác nên hiểu samsung cũng muốn lên vỏ nhôm nhưng điều kiện chưa cho phép là thế đấy. Chứ không như mấy hãng khác thích thì đặt hàng

Vâng. bài viết của em tới đây là hết. xin chân thành cảm ơn quý vị đã lắng nghe và theo dõi. Chào tạm biệt và hẹn gặp lại lần sau
thực lòng không phải là một tín đồ điện thoại nhưng mình thấy samsung khá thông minh trong thiết kế của mình. và có lẽ sau này mình sẽ vẫn luôn ủng hộ samsung thôi
[qoute="huynhdoantho, post: 38874479, member: 1096989"]Lại có bọn fan App vào bảo copy thiết kế SoC, có ai biết App thuê Sam thiết kế và sản xuất SoC cho App ko.
Nói thật App toàn những người kiệt suất , thế mà sản phẩm lại bị mua bởi những bọn cuồng không có đầu óc.[/quote]thuê san suất Chứ ss ko thiêt kế cho app nhe. Chip ss ma thiet ke nhu app thi ba dao lau roi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019