Samsung tiếp tục nhắm vào các tính năng tiện ích của iOS

babybungbu
16/8/2012 4:4Phản hồi: 314
314 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy cái kia có trước rồi nhưng mà không biết có đăng ký tại Mỹ không, vấn đề nữa là chạy án thế nào thôi
táo - sung đánh nhau, RIM hưởng lợi🆒
Có khi Apple thua, Iphone 5 lại cấm bán trên thị trường thì cười tới Tết=))
Vụ này phải trách "bọn" cấp bằng sáng chế vì đã ko tìm hiểu kĩ trước khi đóng dấu bản quyền cho "táo thúi".
@oh_chicken_con Lúc đầu nó ko cấp , nhưng sau đó thấy "phong bao" cũng khá nên duyệt luôn. Apple quả là bá đạo, nói xạo khôn lường :p
Các bác chém vừa vừa thôi.... nhưng mà lời lẽ đừng cực đoan quá... Theo dõi các topic này đọc cũng vui chứ... chém qua.... chém lại... lời lẽ sắc bén...😁
Letulinh136
ĐẠI BÀNG
12 năm
ủng hộ Sam, vì máy của Sam giá rẻ có lợi cho người việt nam. Thử nghĩ nên bỏ ra 17tr5 mua một chiếc đt 3.5" - Chip 1ghz - ram 512mb, hay 9,9 tr mua một chiếc điện thoại 5,3" - chip 1,4ghz - ram 1gb.
Xem quả cờ líp này em hâm mộ bác Jeff Han quá. Tay bác cứ thoăn thoắt làm em mê quá.
Mà sao bác Jeff và cộng sự của bác không đi kiện apple đòi bồi thường 10 tỷ USD nhỉ. Khổ thân các bác. Suốt ngày chúi đầu vào phòng nghiên cứu để rồi thành quả lao động của mình người khác lại hưởng mất. Haizzz.
từ lúc TT đăng vụ kiện giữa SS & APPLE tới giờ mình phát hiện ra rất nhiều luật sư (ls)& thánh,mà ls là dân học thức cao câu văn viết ra kg ai bắt bẻ đc,nhưng ngược lại ở đây rất nh ls viết nhiều từ rất đơn giản mà vẫn sai chính tả?!!có khi còn lăng mạ lẫn nhau,tôi chỉ là người theo dõi vụ kiện đọc mà nh lúc chỉ biết lắc đầu,tôi chỉ yêu cầu ai có trình độ chử viết còn kém nên đọc để theo dõi hay hơn chớ đừng lên đây phân tích,bình luận rồi nhận định chỉ làm cho người đọc khó chịu mà thôi.
tienlm
TÍCH CỰC
12 năm
1. Apple thua, trong đống táo fan thể xxx nào cũng có ông tự sát.
2. Apple thắng nhưng Sung bị phạt vi cảnh, tượng trưng 1$.
Anh em biết tại sao Apple chỉ có Iphone màn hình 3.5" không???

Vì mấy hãng khác ghét quá nên bắt chướt hắn đăng ký bản quyền cho tất cả các kích cỡ khác rồi, nên biết thế nào ra cũng bị chọi gạch nên không dám đó mà
ss thắng là chắc rồi, thằng apple chỉ được cái cầm đèn chạy trưóc ô tô là nhanh thôi 🆒
Kien cai nay hoi dau

Sent from my GT-S5360 using Tinhte.vn
Giờ chẳng còn biết thằng nào ăn cắp trắn trợn nữa :eek:
Xem tranh luận nhiều như thế này dễ tẩu hoả nhập ma luôn 😁
Khi phán thắng hay thua thì khá nguy hiểm cho 2 bên nên bà Ko đề nghị 2 bên tiếp tục thương lượng ngoài toà ...nhưng cạn tàu ráo máng thế này rồi thì khó mà bắt tay được .
Pham Nhu An
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu nhìn nhận một cách khách quan thì:

1. Trước khi iPhone ra đời chưa có cái Smartphone nào giống hoặc từa tựa nó cả?

2. Apple kiện một số Smartphone của Samsung bắt chước iPhone; Lẽ ra SamSung phải đưa ra những bằng chứng của riêng mình (cụ thể là quá trình nghiên cứu, tìm tòi, sáng tạo riêng của mình) để chứng minh được rằng sản phẩm của mình là chính của mình và đánh đổ việc kiện tụng không đúng của Apple. Như vậy mới là sự chứng minh tốt nhất.

Nhưng bây giờ lại đưa những yếu tố bên ngoài để tìm cách chứng minh rằng Apple đã bắt chước một số hãng khác. Có lẽ SS đã đi lệch mục tiêu ban đầu, vì sao không tiếp tục đưa ra chứng cụ thể nội tại của riêng mình để chứng minh rằng những sản phẩm của mình do chính mình sáng tạo ra chứ không hề sao chép của Apple hoặc của ai khác?
@Pham Nhu An Bạn thật nông cạn, quá trình nghiên cứu của SS ở HÀN QUỐC chả liên quan gì MỸ, chưa kể là có đem lên cũng không thuyết phục bằng việc chứng minh ngược.
@Pham Nhu An chỉ cần cm apple copy của 1 kẻ đi trước nào đó --> bản quyền vô giá trị thì lấy gì mà kiện , tư duy chút nào. 1 hướng đi nhanh và hiệu nhất đến chiến thắng rồi.
@Pham Nhu An
em_ut
TÍCH CỰC
12 năm
@Pham Nhu An Thì thực tế như thế nào thì SS đâu thể nói sai khác được. Cả SS lẫn Apple đều ko tự mình sáng tạo ra toàn bộ những gì có trên 1 chiếc smart phone của họ. Có cái là mới nhưng cũng có những thứ dù cũ, dù chưa thành công nhưng cải tiến 1 chút và gom vào 1 thiết bị tốt. Đó là những cái tất yếu để người sử dụng thiết bị đc thuận tiện, tốt hơn thôi. Chỉ có điều Apple lại đi đăng ký mấy cái đó làm bản quyền riêng để đi kiện các hãng khác. Như vậy là không công bằng và không đúng luật. Sự thật là thế thì SS cũng không thể và không cần phải chứng minh là họ sáng tạo, nghiên cứu ra tất cả. Miễn sao họ chứng minh đc là bản thân họ, Apple và nhiều hãng khác cũng đang chế tạo smart phone dựa trên nhiều thứ đã phát triển trước đó, không phải là do Apple nghĩ ra. Qua vụ kiện này mới thấy rõ ràng Apple đúng là vừa ăn cướp vừa la làng. Còn SS bị kiện thì họ phải chống lại thôi, nhất là khi họ có những bằng chứng rõ ràng những thứ Apple tạo ra cũng chỉ là đi cóp nhặt lại thôi.
camphalang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thằng này chỉ rình những thứ chưa ai đăng ký là đem đi đăng ký cho mình.mà ko thèm để ý ai đã fát minh ra nó.mặt thằng này chai thật

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
Pham Nhu An
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn ơi! Khi mình bị người khác nói mình là kẻ bắt chước, ăn cắp thì mình phải chứng minh với tất cả mọi người là mình không phải kẻ bắt chước, kẻ cắp thì mọi người mới tin mình. Còn mình cố chứng minh rằng người đang nói mình lại chính chính là kẻ bắt chước, kẻ cắp thì không khác nào mình cũng đã tự nhận mình là kẻ bắt chước, kẻ cắp của người khác. Như vậy làm sao trở thành người chiến thắng được, cuối cùng cả hai đều là cá mè một lứa thôi.
lover19
TÍCH CỰC
12 năm
@Pham Nhu An Cái samsung cần chính là lôi Apple xuống bùn, giũ cái vẻ thanh cao, huyèn bí của Apple làm cho người nhận thức được Apple cũng chỉ là công ty bình thường như các công ty khác thôi. Có vẻ samsung đã có thành công rồi
Sent from my BNTV250A using Tinhte.vn
plato86
TÍCH CỰC
12 năm
@Pham Nhu An Det thằng SS có cần thắng đâu, chỉ cần mọi chuyện yên ổn, chỉ có thằng Apple thấy SS bành trướng quá muốn kìm hãm lại thui, chứ cần dek gì thắng thằng Apple
@Pham Nhu An chứng minh trong sạch làm gì ? có ra tiền không ?
dù cho bạn đưa ra cái gì của riêng bạn mà người ta nói sai thì sao?
Nên nhớ là đang kiện ở Mỹ, Sam sung là Hàn quốc. 2 quốc gia có luật khác nhau nhé. Tòa án Mỹ thì khó mà chấp nhận các luật lệ nước ngoài ( không nói là không)
Luật sư của Mỹ (cả apple lẫn sam sung)
Theo bạn thì thế nào là bắt chước, thế nào là ăn cắp, thế nào là học hỏi ?
Mình thì thích sản phẩm của cả 2, vấn đề ở đây là tranh kiện nhé (not fanboy)
@Pham Nhu An ss đâu có ăn cắp cái gì đâu hả bạn . các hãng khác đều dùng những tính năng đó hết cả mà . vì họ coi những thứ đó là chuẩn chung . còn vụ về hình dáng thì k nói . ai cũng bt ss giống ip rồi . nhưng kiện về ứng dụng thì ap rất bựa .
khach hang la thuong de , ma toi ngay bo roi thuong de ma keo nhau di kien . That chan😔
Không kém gì lớp chính trị cao cấp các bác ạ. Đao của em trước kia là của tiểu lý phi đao nay đã thăng cấp thành đại đao của quan vân trường Thật kinh hỉ
mrvodka
TÍCH CỰC
12 năm
đúng là càng kiện tụng apple càng mất đi ít nhiều ma thuật, và có vẻ dần dần tầm thường hoá bản thân.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019