Samurai Siege - Game mới cực hay trên Ipad - tựa game giống CoC

avpro85
11/11/2013 11:18Phản hồi: 26
Samurai Siege - Game mới cực hay trên Ipad - tựa game giống CoC
Link tải game trên Ipad (free): Samurai Siege

Samurai Siege là một game chiến lược chiến tranh mới dành cho nền tảng iOS. Gameplay trong game khá quen thuộc với những ai đã từng tham gia Clash of Clans và Jungle Heat . Game mang khá nhiều điểm tương đồng với các tựa game mà chúng tôi đã kể nhưng chỉ có điều là Samurai Siege được thiết kế dựa trên bối cảnh thời phong kiến ở Nhật Bản với rất nhiều các kiểu nhân vật, bao gồm:

- Samurai, Ninja và thậm chí là rất nhiều nhân vật huyền thoại nữa. Mục tiêu của bạn là phải biến cơ sở của mình thành một cỗ máy chạy bằng dầu và có thể sản xuất ra tiền xu Jade Coins và Essence , cung cấp sức mạnh để hỗ trợ cho công trình phòng thủ của bạn, đào tạo đội quân hùng hậu để đọ sức với những người chơi khác và để thực hiện các yêu cầu thông qua các chế độ đáng ngạc nhiên đã được sắp xếp trong chế độ câu chuyện. Mời các bạn cùng tiếp tục theo dõi bài viết để biết thêm một số mẹo và thủ thuật để chơi Samurai Siege .

- Các cuộc chiến đấu sẽ mang lại một phần niềm vui cho bạn, mặc dù vậy thì để có được các nguồn lực, trước hết bạn hãy chắc chắn rằng bạn đã có trong tay các nhân vật Ninja đã được mở khóa. Sau đó, hãy gửi một đạo quân gồm toàn các chiến binh Ninja đến để chiến đấu với các đối thủ khác trong chế độ PvP. Các chiến binh này sẽ chiến đấu với tốc độ siêu tốc và có thể gây ra rất nhiều thiệt hại cho đối phương cũng như có thể tự động ngắm các mục tiêu tài nguyên. Do đó, nếu biết cách sử dụng họ, bạn sẽ có thể rời khỏi mỗi vùng trận chiến với một số lượng lớn bao gồm các chiến lợi phẩm tài nguyên quý giá.

- Khả năng sử dụng số lượng quân lực cũng đóng vai trò quan trọng tương đương với độ phong phú của các kiểu quân lính mà bạn sử dụng để chiến đấu. Do vậy, hãy nâng cấp Practice Yard, xây dựng chiến trường tập luyện Practice Yards mới và nâng cấp các cơ sở vật chất này ngay khi có thể nhé. Lưu ý là không cần lúc nào, bạn cũng phải gửi tất cả quân đội của bạn đi chiến đấu (nếu bạn chơi với một người nào đó có khả năng phòng thủ yếu thì sau đó bạn sẽ không cần phải sử dụng đến đội quân của mìn), và nếu bạn có thể tránh được các đối phương một cách dễ dàng thì tốt nhất đừng mạo hiểm gửi đội quân của bạn ra chiến trường. Bởi lẽ cơ hội sống sót ở đây là rất khó nói trước. Tuy nhiên, bạn cũng đừng quên là hãy cử những chiến bin h gan dạ nhất của mình xông pha ra những trận chiến khó khăn nhất đấy nhé!

- Nhiệm vụ phá vỡ các bức tường trong game sẽ là một nhiệm vụ khá khó khăn cho bạn so với các game có nhiệm vụ tương tự khác. Quân đội của bạn sẽ có những lúc ngớ ngẩn tới mức là sẽ nhắm mục tiêu vào bất kỳ bức tường nào đó trước mặt họ, ngay cả khi họ vẫn có thể đi xung quanh đó. Hãy điều khiển quân đội của bạn di chuyển đến một nơi để họ có thể vượt qua các bức tường nhanh hơn. Nếu các bức tường này yếu hoặc đã có đầy đủ các lỗ thì hãy để binh lính của bạn di chuyển xung quanh các bảng để họ có thể tránh được cácvụ nổ pháo và bom và do đó họ sẽ kết thúc cuộc chiến nhanh hơn.

Hãy thiết lập cơ sở phòng thủ của bạn bằng cách đặt tất cả các tòa nhà của mình càng gần nhau càng tốt. Điều này sẽ giúp bạn có thể bao quanh nhiều tòa nhà với những bức tường vững chắc hơn. Các tòa tháp phòng thủcủa bạn sẽ có thể bảo vệ được nhiều tòa nhà hơn tại một thời điểm nhất định nào đó. Khẩn trương đặt các tòa nhà không có nguồn lực của bạn, chẳng hạn như Dojos và Practice Yards, bên ngoài các tòa nhà sản xuất tài nguyên và đặt lâu đài của bạn trực tiếp trong trung tâm. Việc này sẽ khiến choquân địchkhông nhắm mục tiêu vào nguồn lực xây dựng của bạn ngay lập tức mà sẽ nhắm mục tiêu vào các lâu đài cuối cùng.

- Một cơ sở xây dựng chiến lược phòng thủ tuyệt vời khác đó chính là xây dựng các bức tường và đưa vào bên trong các bức tường công trình phòng thủ của bạn, chẳng hạn như đại bác và cung thủ tháp. Sau đó, hãy đặt các yếu tố cần thiết bên ngoài của các bức tường và chuyển lâu đài của bạn vào phía bên trong các bức tường. Điều này và các nguồn lực của bạn sẽ manh lại cho bạn nhiều cơ hội thành công hơn. Tuy nhiên, cơ sở của bạn sẽ gần như không thể phá hủy.

Quảng cáo

- Khi bạn đang tấn công một người nào đó với một hệ thống quân đội được trang bị quốc phòng vững mạnh (các chế độ chơi đơn sẽ có xu hướng yêu cầu bạn cần bảo vệ kỹ càng căn cứ của mình nhiều hơn nhiều giai đoạn) thì hãy quên đi sự có mặt của những ninja. Nếu đó là một chiến binh nào đó đang nắm giữ trong tay rất nhiều bức tường thì bạn hãy đừng ngần ngại gì mà không cử một người đầu tiên đến để loại bỏ những bức tường không cần thiết trong lâu đài. Sau đó, hãy cử toàn bộ đám quân samurai đến sức mạnh cao nhiều hơn so với khi chỉ có duy nhất các đội quân ninja chiến đấu. Điều này sẽ cho phép đội quân này tồn tại lâu hơn trên hầu hết các công trình phòng thủ .

Samurai Siege là một game chiến đấu chiến thuật với các chế độ multiplayer vô cùng thú vị. Nào, giờ thì còn chần chừ gì nữa, nhanh bảo vệ dân làng chống khỏi sự tấn công của đám kẻ thù Ninja, võ sỹ Samurai, và những con quái vật đi nào! Khám phá một thế giới huyền bí khi bạn chiến đấu thông qua các khu rừng tươi tốt, núi tuyết và sa mạc; chiến đấu với những người chơi khác từ khắp nơi trên thế giới để thu thập chiến lợi phẩm và đánh cắp những vật phẩm quý hiếm; hoặc tham gia vào các lực lượng để đoàn kết với những người chơi khác nhằm tạo ra các khối liên minh mạnh mẽ nhất; tiến hành tuyên chiến với các liên minh khác và cạnh tranh để chiếm lĩnh các địa hạt là tất cả các nhiệm vụ trọng yếu mà một game thủ tài năng như bạn sẽ phải nắm chắc trong lòng bàn tay và nỗ lực hết sức mình để đạt được kết quả cao nhất kho tham gia trò chơi này.

Game có đồ họa cực tốt trên ipad, theo đánh giá cá nhân của mình thì ko thua kém gì CoC cả, có 1 điều thú vị là game này có 1 số thứ mà CoC ko có, vậy chúng ta hãy cùng khám phá nhé!​

Hướng dẫn cách kiếm kim cương để mua thêm Carpenter:

1. Bước đầu các bạn Chọn vào đây: FreeMyApps.com

Bạn sẽ vào màn hình trang chủ của freemyapp như thế này, sau đó chọn Get Started!. nó sẽ yêu cầu bạn cài profile vào cookies của trình duyệt safari, bạn cứ chọn cài đặt là ok.

Quảng cáo

Chọn Get Started!

Chọn Install

2. Sau đó quay trở lại Freemyapps để down các app về máy và chạy trong 30 giây là bạn có thể đc cộng thêm điểm. Mỗi app tương ứng với số điểm các bạn kiếm được, thường mỗi app dao động từ 100 ~ 200 điểm. Mỗi ngày có thể có 1 hoặc nhiều app mới xuất hiện. Và chúng ta chỉ việc down về và chạy 30 giây là xong, sau đó các bạn có thể xóa các app đó đi nếu ko muốn giữ lại.

Down các App & Game bên dưới về rùi chạy 30s

3. Cách thứ 4 để có nhiều app là dùng VPN One Click Profession, các bạn vào App Store down về rùi cài vào, cái lợi của VPN là ta sẽ fake IP sang các nước khác sẽ xuất hiện nhiều app hơn để down, như Anh, Ấn Độ, ÚC, Mỹ và Singapore.

4. Sau khi đã tích đủ 3000 điểm thì các bạn chọn vào Gifts > rùi sẽ thấy 1 loạt các thẻ iTunes Gift Card code, có nhiều thẻ mệnh giá khác nhau như thẻ 10$, 15$ và 50$. Với số điểm 3000 các bạn chỉ có thể đổi được thẻ iTunes 10$. Khi cần đổi thì chỉ cần chọn vào thẻ đó rùi redeem sang code (giống như mã số thẻ cào điện thoại vậy 😁)

Chọn vào tab Gifts > Sau đó chọn thẻ $10 iTunes Gift Card

Chọn Redeem Now để chuyển khoản luôn 10$ vào acc iTunes của bạn

Bonus cái ảnh mình kiếm được 30$ vào acc iTunes của mình sau 2 tuần chơi freemyapps, các bạn để ý cái khoanh đỏ trong ô dưới 😃.
View attachment 1234098

5. Bước này là bước cuối cùng, sau khi các bạn redeem được 10$ vào tài khoản iTune rùi thì việc tiếp theo là vào game Clash of Clans để mua gem, chú ý: Tài khoản itune phải là US và phải nhớ câu hỏi bí mật nhé, thì mới mua được gem. Bước tiếp theo là vào game và chọn mục shop rùi chọn cái ô 1200 gems là xong. Chúc các bạn may mắn.
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anh em lập hội chơi Samurai Siege nhé, ai chơi vào báo danh nào ^

Sent from my iPad using Tapatalk
game này càng chơi càng ghiền, anh em nên thử rùi cho ý kiến nào @@
Bác ơi cho e hỏi cách lưu lại nhà trên game center mới ntn ko ạ? E đổi id game center mà ko tài nào mang đc game samurai qua id khác? Nó vẫn lưu trong id game center cũ 😔(
@anhthang24 hình như ko lưu đc kiểu này bạn à ^

Sent from my iPad using Tinhte.vn
cũng đang chơi game này, có cái event đua cúp giữa các clan để kiếm kim cương và vật phẩm hay phết 😃
chuan luon ^^
Clan đã lập được 2,3 tuần hơn nhưng trong đấy khó tuyển mem quá nên anh em ai chơi thì vào clan luôn
Tình hình clan : lv 10 . Honor >13k , 17 thành vien hiện tại .3 thành viên trong top.
Yêu cầu : ràng online war thường xuyên cùng anh em, vui vẻ với mọi người , cátle honor càng cao càng tốt chủ yêu lúc war thắng 😃 , năng donate cùng anh em .
Vào search clan "Anhem Nat" nha mọi ngươi .

Youre ưellcome 😃
Bản update mới đón giáng sinh lòe loẹt vãi, nhìn hoa cả mắt 😁
Các a cho em hỏi chút , em mua gem qua tài khoản visa ANZ nhưng k nó lại bảo đã mua gem nhưng chưa tải về , thề là sao ạ 😔(
e cũng đang chơi em cơ mà trên android bây giờ em muốn chơi trên ios thì phải làm thế nào ạ
@hoanghuy24101991 Android thì lưu vào google + còn chuyển sang IOS thì mình ko rõ vì chưa thử lần nào 😃

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tapatalk
Thông báo bản update mới đã có lá cờ Vietnam, chứng tỏ spaceape khá là quan tâm đến VN
sao mà mình vừa vào game là bị văng ra ah . Ai biết hướng dẫn giùm mình nhé ( minh sai ipad mini đã jb 7.0.4 )
Từ hôm qua đến giờ ko thể nào vào dc toàn bị văng ra,chả hiểu bị sao nữa
@phucsctbd bạn setup time lại trước ngày 31.1 thử xem nhé .
vl, mấy hum ko vào đc vì crash, giờ vào đc nhà bị tụi nó đến cướp sạch hết cả mấy thùng tiền, pó răng

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
Anh em nào bít sao trò này revenge khó thật đấy, hầu như tụi nó online 24/24 nên lo thể revenege đc, bưdj thiệt

nghe nói nó hack được gem mà ta 😔
Sắp có event nhé aem

sumboy
CAO CẤP
10 năm
Xin vào clan sao ko cho vậy

sumboy
CAO CẤP
10 năm
Ai ở cái clan anhem cho vào với coi

Mình bên liên minh Viet Nam, lv31. Tổng honor 28k, war ở mức 100 gems và chuẩn bị lên mức 150gems. Hiện đa thắng 56 trận. Bên mình Đang tuyển quân tinh nhuệ để xây dựng liên minh lớn mạnh. Mời các bạn online thường xuyên và nhiệt tình sang clan mình
Các bạn vào ranking, chuyển sang tab contest, clan mình đang xếp hạng 251.
Hãy tham gia, cùng vui, cùng chiến thắng, kiếm gems và xây dựng liên minh hùng mạnh
Anh em nào có nhà chính lv 5, buổi tối online thường xuyên bên mình luôn hoan nghênh
Bạn tìm liên minh theo cách tìm trên contest ranking như bên trên mình hướng dẫn nhé.
Cuối tuần có event lấy trứng sắt, sẽ có quái vật khủng đây
Anh em cùng chiến để lấy phần thưởng này nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019