Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sao IDM ko hiện ra thanh thông báo " download this video"

minhnhut_1st
25/8/2010 16:42Phản hồi: 10
Em có 1 vấn đề nhỏ nhưng không biết giải quyết sao, hôm trước em cài lại win , cài lại FireFox 3.6.8 và cài IDM 5.19 .Lúc trước cứ mỗi lần em vào những trang web nghe nhạc, chỉ cần chọn nghe bài hát đó thì tự động IDM sẽ hiện thị thanh " Download this video" cho em , nếu cần tải xuống em nhấn vào thì mới hiện ra cái dialog cho mình chọn nơi lưu , có button " start download"...., nhưng giờ ko biết sao mà nó không hiên ra cái thanh màu xanh " Download this video " nữa mà cứ chọn nghe bài nào là nó hiện hẳn ra cái dialog luôn , thấy phiền lắm. Với lại 1 vấn đề nữa là sao mà em vào Youtube xem video thì IDM ko hiện ra cái gì cho em chọn download cả, mà trước kia thì cứ chọn xem video là có hiện ra cái thanh màu xanh ấy.
Giúp em cách tùy chỉnh sao cho cứ chọn xem video ,audio thì nó sẽ hiện ra cái thanh màu xanh ấy với
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn thử xem lại phiên bản IDM bạn đang dùng là phiên bản nào. Từ phiên bản 5.17 (nếu mình nhớ không nhầm) thì khi mở nhạc bằng trình duyệt nó đã hiện thanh download this file rồi. Ko biết bạn có cài nhầm phiên bản không.
Bạn thử vào Option ->General ->chọn cái Edit thứ 2 từ dưới lên -> Firefox and... ->Tick tất cả.
@vietthang911 chuẩn!!!!!!!!!!!!!!
teocpu
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bản 5.19 mình cũng từng cài cho 1 máy Win7 và bị trường hợp như bạn ,nên gỡ ra cài lại 5.17 thì được nên để xài luôn .
mtuan933
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn thử vào option xong check vào ô fire fox xem. Có thể bạn chưa check nên nó không tự động nhận link được. Nếu cũng không được thì có thể do ff của bạn ko có add-on IDM CC và bạn phải cài add-on cho nó mới đc 😃
mình cũng gặp trường hợp này, mình xài bản 6.15. phải làm sao đây?
Ban oi nâng cap IDM mới đi bạn, xong vào cài thêm pluins trong idmcc 7.3.1 cho firefox nua la ok, Google cũng giống vậy nha bạn trong mục exstentions
..... All-Version pass nen: 123
Xài dc cho tất cả các phiên bản mới nhất, update bằng tay!!!! Chúc các bạn vui vẻ!!!!
bạn vào options trọn thẻ file types nó có các đuôi để bắt link, bạn xoá MP3 đi, đảm bảo bạn sẽ nghe trực tuyến ok
BinApple
ĐẠI BÀNG
10 năm
- imd của mình hôm nay củng gặp vấn đề này , mọi khi tải video trên youtube bình thường ah hom nay lại k thấy hiển thị thanh download nữa, mình xoá file cài đặt , remove các kiểu và cài lại bản mới nhất 6.17 buil 11 mà vẩn k đc, pro nào rành vụ này giải thích với ( trình duyệt FireFox nhé )
BinApple
ĐẠI BÀNG
10 năm
- có ảnh nửa nè

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019