Sao lưu và phục hồi danh bạ

Thảo luận trong '[Sym-3] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi TDNC, 22/9/09.

1. FerrariFXX

FerrariFXX Thành viên

Mình hack e72 xong thì không thể dùng nokia pc suite để import lại contact đã backup, có bạn nào gặp trường hợp này và giải quyết được thì cho mình biết với. Cảm ơn!

2. nguyen_bao

nguyen_bao Thành viên

Qua một thời gian sử dụng mình tổng kết các phương thức sao lưu danh bạ của Symbian S60V3 như sau:
    1. Đồng bộ với gmail (Hướng dẫn - english):
    - Ưu điểm:
    + Cách này có ưu điểm là đồng bộ danh bạ với tài khoản gmail của bạn, có thể dùng với tài khoản google app. Nhanh, tiện, có thể chỉnh sửa trên internet.
    + Nếu bạn có nhiều thiết bị (VD: 1 em Nokia E63 và 1 em BlackBerry) thì có thể dùng cách này; Danh bạ 2 điện thoại và Gmail đồng bộ với nhau.
    + Có thể đồng bộ đa dạng các loại máy (từ winmo, Android, symbian,...)
    - Nhược điểm:
    + Tên người trong danh bạ bị tách tự động thành Họ, họ đệm, tên. Việc tách tự động này có thể làm danh bạ hiển thị không đúng như ý bạn.

Minh sử dụng Sámung B7330. đan bị như vay. ai biết xử lý giúp minh voi. YM: nguyenbao272003@yahoo.com

3. manhthang_599gtb

manhthang_599gtb Thành viên

em thấy đối với máy nokia đồng bộ bằng ovi là tiện lợi nhất rồi.

4. rongV

rongV Thành viên

dùng phần mềm NetQin các bạn có thể sao lưu danh bạ và tải về dùng trên các nền tản đều đc, như BB, iOs, Windowphone đều đc hết...

5. pham123

pham123 Thành viên

Hồi trước e export danh bạ từ E71 ra file txt nhưng bây giờ không biết cách nào để chuyển danh bạ Galaxy ace cả, E71 thì e bán rồi.:(
    Cái danh bạ e đính kèm ở dưới đó
    Các Bác giúp e với

File đính kèm:

6. rongV

rongV Thành viên

chắc chịu khó ngồi lưu lại thôi...@@

7. pham123

pham123 Thành viên

Hơn 600 số. hix

8. rongV

rongV Thành viên

đây, phần mềm bảo mật này có tính năng backup danh bạ vô thẻ nhớ hoặc up lên trang web chính của nó. khi cần hoặc chuyển sử dụng sang máy khác thì vẫn dùng đc danh bạ. dùng bất cứ nền tản nào cũng tải danh bạ đó về dùng dc bác ạ.
    http://www.netqin.com.vn/mobile-security/download/#android

9. hien.van83

hien.van83 Thành viên

xài phần mềm này có tốn tiền k bạn

10. rongV

rongV Thành viên

có bản miễn phí +tính phí. dùng các chức năng miễn phí cũng có tính năng này đó bạn

11. shshsh812

shshsh812 Thành viên

s60 có phần mềm sao lưu tin nhắn và danh bạ tất tần tật

rongV thích nội dung này.