Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sắp đi Nhật công tác muốn hỏi AE chút kinh nghiệm mua điện thoại,laptop Nhật bản.

zap_bb
3/8/2012 1:48Phản hồi: 12
Khoảng 1 tháng nữa em có chuyến công tác ở Nhật khoảng 2 tuần,em cũng dành dụm ít $ để sang đó kiếm ít đồ công nghệ nội địa của nhật về dùng và chia sẻ cho AE,em có một vài thứ cần muốn hỏi:
-Làm thế nào để phân biệt được bản quốc tế và bản khoá mạng của nhà mạng.
-AE nào mua rồi bên đó đem về rồi: mua hàng full box qua sân bay có bị đánh thuế không? hàng cũ có bị không?(Em định mua vài con brandnew về làm quà mà).
Nếu AE có gửi mua gì thì em sẵn sàng giúp!
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Những máy có thể unlock Simfree là những máy thuộc series có chữ D phía cuối máy (Carrier NTT DoCoMo) ngoài ra là lock hết
tham khảo thêm topic hướng dẫn cơ bản để biết thêm những máy series C có thể unlock
SoftBank là lock cứng KDDI thì CDMA không unlock được

Khi qua Airport thì bung hết hộp ra (máy docomo hộp rất đơn giản) không sẽ bị đánh thuế lập tức (máy bỏ trong người) phía VN.
Đừng mua nhiều quá phía bên Nhật sẽ gây khó dễ (nghe bà chị nói là xách nhiều đồ điện tử ra khỏi Nhật không dễ đâu) người nhà mình 1 lần đi xách 2 Laptop, 3 iPhone, 1 iPad - đi 2 người 1 em bé
về việc mua máy của docomo thì nhớ yêu cầu docomo unlock và phải mua đứt chứ người VN họ không cho mua hợp đồng đâu (nhiều người VN qua lao động xong mua hợp đồng rồi trốn họ bị lỗ)
Không biết đem khoảng vài cái laptop có bị phiền hà gì không nhi?
Có bác nào có kinh nghiệm vào chia sẻ luôn đi ạ!
bác nào có kinh nghiệm về giá cả chia sẽ ae luôn với.
sản phẩm điện tử nhật [nhất là laptop]nếu mua mới đắt khủng,mua về vn xài thì đc.bán lổ sặc máu.trừ bạn biết chổ mua đồ chôm chỉa.[bên nhật có băng nhóm chuyên trộm rất chuyên nghiệp[là ng châu á],nếu bạn wen bạn chỉ cần nói model thứ bạn cần tụi nó sẽ trộm bán cho bạn hơn giá phân nữa 1 chút.[mà nguy hiểm lắm bạn]bạn nên mua hàng 2nd.bên đó bán rất uy tín[ko lừa như nhiều chổ ở vn đâu].khu chợ akihabara là nơi bán đồ đtử 2nd lớn nhất tokyo.thứ 7 chủ nhật thì có những khu chợ trời bán đồ cũ rất là ngon bổ rẻ[ng địa fuong mới biết].
*hải wan nhật cho bạn vô tư đem đồ đtử về.nhưng về vn thì bị làm khó đòi đánh thuế.nhưng bạn chuẩn bị vài trăm k là ok.[tùy lố nhiều ít]
*lần đầu đi du lịch wa nhật hành lý kí gửi về đc 30kg.lần 2=25kg.từ lần 3 là 20kg.
*hành lí xách tay.nếu nhỏ gọn,bỏ vừa khoang máy bay là vô tư,bạn xách nổi thì ok.[mình từng vác cái 3 lô cpu 30kg]
*còn nhiều thứ nữa ko thể post hết đc
*mình có ng nhà bên đó đi 2 lần rồi nên cũng biết chút đỉnh chia sẽ cho ae.tháng 3 này mình wa ngắm hoa anh đào nè.
bsoanhtt08
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyen huu duc Bạn ơi mình có người nhà chuẩn bị đi NHật 1 tuần công tác, mình muốn gửi mua 2 chiếc I phone 6 , theo bạn có ổn không ? bạn tư vấn giúp mình mua như thế nào , mình thấy trên hệ thống store apple giá ngon, có mua được bản quốc tế không bạn ?
@bsoanhtt08 nếu mua ip thì đừng bao giờ mua ở nhật.....ko bao giờ có lời..hàng nhật thường là lock..về vn ko chuộng...có mua thì mua docomo..sony thì mua code bên đó rẻ hơn...sam sung thì về vn mở rẻ hơn..nhưng như đã nói hàng điện tử nhật nếu mua mới trong cửa hàng rất đắt..ko có lời..trừ khi có nguồn hàng......gì gì đó...
Thanks bác Nguyen huu Duc!
Em sang đó công tác vài tuần,chắc là em cũng thường xuyên phải đi,sẽ cố gắng kiếm vài món đồ lạ về share AE!
trang12a
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác đi mua vài con đt ngon về share lại cho anh em@@
anhchucpro
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không biết các nơi khác thế nào chứ chỗ em ở đồ điện tủ đắt kinh !
bsoanhtt08
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình có ý dịnh chỉ mua 2 chiếc Iphone 6 thôi . theo giá của apple là :67800 yên nhật + thuế 5424 = 72.224 yên = khoảng 14tr5 VND nên mìn thấy rẻ hơn, vậy còn phải tiền gì nữa không bạn? có mua được bản quốc tế không ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019