Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sau một tuần ra mắt, Microsoft Office dành cho iPad đã có hơn 12 triệu lượt tải

Duy Luân
3/4/2014 22:20Phản hồi: 92
Sau một tuần ra mắt, Microsoft Office dành cho iPad đã có hơn 12 triệu lượt tải
Microsoft hôm nay thông báo rằng bốn ứng dụng văn phòng Word, PowerPoint, ExcelOneNote dành cho iPad đã ghi nhận được hơn 12 triệu lượt tải về sau một tuần ra mắt. Theo App Store Mỹ thì Word, Excel và PowerPoint đã liên tục giữ ba vị trí hàng đầu trong danh sách các app miễn phí dành cho iPad trong cả tuần vừa qua. Bản thân Apple cũng hoan nghênh việc Microsoft mang bộ Office lên iPad bằng một banner quảng cáo lớn ngay trong chủ của kho App Store. Một trong những cách thức giúp bốn phần mềm nói trên trở được tải về nhiều đó là hình thức kinh doanh theo kiểu freemium. Microsoft cho phép bản tải miễn phí những app này, bạn cũng có thể mở file và xem nội dung, nhưng khi cần chỉnh của thì phải đăng kí gói Office 365 giá 9,99/tháng hoặc 99$/năm.

Xem thêm những thông tin về bộ Office trên iPad:

Nguồn: Twitter
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Smowtion
TÍCH CỰC
10 năm
Anh ms hút máu quá.
bo_beoxxl
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Smowtion
Tại sao bạn lại nói là MS hút máu?
@Smowtion có làm việc trên đó ko mà kêu hut máu.giá trị đích thực của mic là ở cái này đó
@Smowtion ng ta bỏ công bỏ sức cả năm trời làm ra ng ta bán lấy tiền đổ vào mồm của mình để mà sống tiếp... hút máu cái *beep*
manhkhiem1
ĐẠI BÀNG
10 năm
được đấy 😃
Âu cũng phải thôi, làm sao mà khác được 🆒
tn2108
TÍCH CỰC
10 năm
"Microsoft cho phép bản tải miễn phí những app này, bạn cũng có thể mở file và xem nội dung, nhưng khi cần chỉnh của thì phải đăng kí gói Office 365 giá 9,99/tháng hoặc 99$/năm"

Gía căng quá +.+
@tn2108 nhưng bạn sẽ được dùng trên cả máy tính nữa
tối đa là 5 máy thì phải
giá này ko chỉ cho Office trên iPad đâu
Pop-up
TÍCH CỰC
10 năm
@tn2108 365 mua một nhưng dùng được cho 5 máy bác ạ. Chia ra thì 1 năm cũng ko căng lắm đâu bác ạ.
@tn2108 99$/năm nhugnư sử dụng được cho 5 máy. Nếu mình rủ thêm 4 người nữa cùng sử dụng thì giá đó cũng rẻ mà :p
macpro87
TÍCH CỰC
10 năm
@tn2108 Giá ko căng nếu là mua đứt, còn thuê bao 1 năm thế này thì chịu, cứ lap + ..... cho ngon ^-^
Hổ mọc thêm cánh😁:D:D
tuhai944
TÍCH CỰC
10 năm
@nhomaghe Nhưng đôi cách đi mượn thì là đôi cánh phụ thuộc, hổ đi bộ thì ko sao, nếu đang bay bằng đôi cách phụ thuộc ấy mà bên cho mượn đột ngột đòi lại cánh thì... xin lỗi hổ rơi như sung rụng. và ng` dân nhặt xác hổ về nấu cao :D
pquan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dù ko muốn nhưng e xài android và vẫn lên down bản ..... về 😁
@pquan Nó tương thích với các file Òffice. iword vẫn lỗi font khi đọc file .doc
Tai sao phải sài MS trên ipad chứ...iwork thi sao?
@tuankts2 À, ý mình là lợi dụng lẫn nhau thôi. Trc M$ muốn tận diệt hãng khác khi muốn đọc quyền trên Win, sau mãi cũng phải thay đổi. :D
@spsp Mình không nghĩ iwork không đáp ứng được với người dùng mà chẳng qua là em nó lạ lẫm với người dùng mà thôi, nhưng do đa số đang thích dùng và đã quá quen với MS rồi, chứ nếu đa số đều muốn dùng và khám phá iwork thì còn gì bằng nữa.....
@spsp Mình không nghĩ iwork không đáp ứng được với người dùng mà chẳng qua là em nó lạ lẫm với người dùng mà thôi, nhưng do đa số đang thích dùng và đã quá quen với MS rồi, chứ nếu đa số đều muốn dùng và khám phá iwork thì còn gì bằng nữa.....
có khi nào trên appstore có bản .....?
@harrypham142 X spelling error "tab" viết tiếng gì mà bác đọc được thì bác tự biết. cấu cuối bác chả lời o ăn nhập gì cả. Em chỉ nói M$ ưu ái con ruột thôi.
@harrypham142 tìm trong trang 1 có hướng dẫn active kìa bro
hamyty
CAO CẤP
10 năm
dấu chấm hết cho mtb an roi và wp @@
Pop-up
TÍCH CỰC
10 năm
@hamyty còn bạn thì viêt thiếu dấu châm câu kìa 😁. Đùa chút thôi, mình cũng muốn chờ xem khi nào khi nào cái dấu chấm ý thành hình đây
thinkpark
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đây mới chỉ là số lượng tải về thôi. Miễn phí thì bà con cứ tải. Doanh số Office 365 tăng lên bao nhiêu nhờ bộ app này mới là điều quan trọng
@thinhphat1986 Chỉ cần 5% cũng là 1 con số khổng lồ rồi 😃
Chia bốn thì mỗi ứng dụng dc 3tr lượt, phải dùng bản quyền mới dc, 1/3 đăng kí bản quyernf thì mic ấm lắm rồi nhậy 😁
hugnvn87
TÍCH CỰC
10 năm
@baotuan Họ tính chắc là tính mỗi 1 ứng dụng đạt con số đó chứ ai lại chia ra như thế? Cả bộ office mà
@hugnvn87 Bộ Office cho iPhone thì là 1 ứng dụng nhưng cho iPad là 3 ứng dụng riêng lẻ. Lượt tải chắc là tính từng app vì mỗi người một nhu cầu nên nhiều ko ko tải cả 3.
Xài Google Drive thôi :-"
ngon, xem hàng chính chủ vẫn tốt hơn
@hienhpline Chưa chắc đâu bạn.
Nói đâu cho xa. Office Mobile trên Windows Phone. Chỉ đọc file Office 2007 trở về sau, còn trở về trước là chịu chết. Chưa kể nhiều file Excel, chép từ máy tính vào điện thoại, chỉ xem chứ không chỉnh sửa được. Nhiều người lên hỏi trên forum hỗ trợ của M$, được trả lời rằng "ngay cả tôi cũng không hiểu được tại sao, vì thế khuyến cáo tốt nhất là không chỉnh sửa chúng trên Lumia".
Cái Office trên Windows Mobile ngày xưa cũng thế. Dở tệ.
Trong khi đó, các phần mềm ngoài như Docs To Go, xử lí ầm ầm.
Xài miễn phí office cho ipad ở đây
http://vozforums.com/showthread.php?t=3738012
Re0
CAO CẤP
10 năm
Mình iphone vẫn tải về
Vô thấy đăng nhập gmail nên từ từ dùng
Xài chơi ko hay lại xoá 😁
bothangcuba
ĐẠI BÀNG
10 năm
Officesuite mà chiến các bác ah 😆))) Đỡ tốn 99$
nambph
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn cứ vô tư xem miễn phí, một khi bạn đã mê thì giá nào bạn cũng phải trả ... ke ke. Chiêu không mới nhưng vẫn có tác dụng lâu dài.
Thực sự thì nếu để làm việc thì 200k/tháng cũng ko có gì phải lăn tăn cả.
Mình có hàng tá dịch vụ phải trả phí hàng tháng như internet, truyền hình, nội dung số, điện thoại.... mà toàn vượt 200k cả.
Nhưng với nhiều lựa chọn, người bỏ 200k ra phải là người cần bộ Office thật sự, với những tính năng mà phần mềm khác ko có hoặc có nhưng ko tốt bằng.
Cá nhân mình chỉ ùng QuickOffice của Google, mua cái thời khoảng 15 usd gì đó. Thế là đủ nhu cầu rồi.
Và, mình vẫn chưa tải về bản MS Office.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019