Sẽ có bản cập nhật firmware dành cho người dùng Lumia 920, 820 và 620 trong một vài tuần tới

Blaze1st
11/4/2013 14:7Phản hồi: 113
Sẽ có bản cập nhật firmware dành cho người dùng Lumia 920, 820 và 620 trong một vài tuần tới
Tinhte-Nokia lumia 620:820:920.jpg
Người dùng Lumia 920/820/620 sẽ sớm có bản cập nhật firmware trong một vài tuần tới

Vừa qua, một nhân viên từ Nokia đã chính thức xác nhận hãng đang lên kế hoạch tung ra bản cập nhật firmware dành cho người dùng các thiết bị Lumia 920, 820 và 620 trong "một vài tuần sắp tới". Theo đó, bản nâng cấp này sẽ bao gồm khá nhiều sự thay đổi liên quan đến việc cải thiện hiệu năng hoạt động và sửa nhiều lỗi. Cụ thể hơn nữa, đối với hai máy Lumia 820 và 920, phiên bản cập nhật tới đây sẽ cải tiến việc tự động điều chỉnh độ sáng màn hình, sửa lỗi màn hình thỉnh thoảng trắng đơ khi thực hiện cuộc gọi, nâng cao hiệu suất và độ ổn định của máy. Còn đối với 620, Nokia cho biết gói update này sẽ tập trung vá các lỗi liên quan đến màn hình cảm ứng, nâng cao chất lượng cuộc gọi cũng như camera, tăng cường sự ổn định của hệ thống.

Bản cập nhật sẽ có trong một vài tuần nữa, người dùng Lumia 920, 820 và 620 sẽ phải đợi cho đến khi có thông báo yêu cầu nâng cấp xuất hiện.

Theo Nokia
113 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

detno29
TÍCH CỰC
11 năm
chúc mừng ae wp
Nokia ra mấy dòng máy lumia này sao hao hao giống nhau quá. cầm trên tay người ta thấy con 620 cũng như 920 nếu k để ý bo góc
@goldenf àh thế là mình nhầm
@phuochongts nhìn thực tế nó đã khác nhau hoàn toàn rồi ...còn cầm mà thấy giống nhau thì 😆)) b vui tính v~
@phuochongts Ngồi xem hình rồi phán bừa, ngắm tận mắt mới thấy khác nhau hoàn toàn đấy, nhiều bố chưa cầm trên tay cứ thích chém.
Ngoài ra thì trông nó hao hao giống nhau cũng tại vì các cổng kết nối, phím bấm phải làm đúng theo tiêu chuẩn của M$, vị trí cũng phải tuân thủ đồng bộ hết, không như Android chả có quy định nào thích thế nào cũng được.
@phuochongts Giống thế quái nào được, nhìn qua cũng không thấy giống nhau, chẳng qua cứ nhìn vào màn hình và camera thì thấy giống thôi tại nó đặt cùng một ví trí và màn hình thì các biểu tượng của các máy khá giống nhau, ở các máy Android thì đẻ wallpaper khác nhau, icon khác nhau nên nhìn cũng khác luôn. Giờ 2 con 620 và 920 nằm ở đường ai biết về điện thoại cũng vồ lấy 920 trước chứ chả nhầm được đâu, nói gì cầm trên tay. Mà đúng cầm trên tay mà nhìn màn hình thì giống nhau thật.
tk07vt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thế còn 520! Rất nhiều lỗi
Hay quá
Sao ko có 520 của mềnh vậy?
@vnstockguru Con 520 đã được cài sẵn rồi đấy bác.
@vnstockguru hàng mới chắc là update sẵn rồi, 😁
Mới OTA mấy ngày mà chuẩn bị update nữa hả. Nhanh vậy.
@vophuvinh Bản OTA mới và thông báo trên Nokia là 1đó bác.nếu bác mới update trong vòng 1tuần là yên tâm bản đó là mới nhất rùi
letruc_89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hai lua mien trung thế thì mình up rồi. Thấy chụp hình thiếu sáng đẹp hơn. Nhưng flash tối vẫn ảnh vàng
Ơ cũng vừa dx update mà,hay đấy k fải bản mới :-ss
1308.0001
letruc_89
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mới up mấy ngày trước giờ lại sắp được up tiếp. Mong cải thiện cái chụp đêm flash ảnh bị vàng
lumia 520 ko có lỗi ha gì mà sao hôg update ta?....
Mình dùng em 920 nhanh hết pin quá,ko có %pin nữa ức chế vô cùng
sieutien
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ViệtNamChampions Muốn có phần % pin, bạn tải chương trình Battery về, sau đó Pin ra màn hình. Ngoài hiển thi % pin, nếu bạn bấm vào nó, thì bạn sẽ có nhiều shortcut: Wifi, 3G, Location, và chi tiết có thông tin liên quan tới việu sạc pin, %pin hao hụt trong 1 giờ sắp tới,....

Thử dùng nhé! Chúc bạn hết khó chịu...😁
@sieutien Mình cài rùi,thích % pin như iPhone .Cảm ơn bạn nhiều nha.
@sefer1988 Mình mới mua lại đc hơn 1 tuần nên ko biết đã update chưa.
@s9assassin Mình dùng đc hơn 1tuan rùi
Vài tuần tới.. là khi nào mới được bác No
asimo7777
TÍCH CỰC
11 năm
có thì up
chắc windos blue. Android chờ dài c*
Nokia cải tiến liên tục để phát triển.
@Hành tinh xanh cải tiến là tốt mà bác hoàn thiện hơn 😃
@chiptk4 Đúng rồi bạn, nếu không thì mình gọi là cải lùi rồi.
@Hành tinh xanh 😃 thế phải mừg chứ. chỉ mong có tiếng việt cho e 800
Thế còn e 800 thì sao? làm hàng loạt cho ae mừng 😃
C0ld8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bộ gõ đi MS ơi 😔( người dùng VN rất khó chịu khi dùng bộ gõ này, làm việc văn phòng quen gõ kiểu telex rồi, tự dưng nhắn tin vs bồ lại dùng kiểu gõ ấy (chả biết gọi nó là kiểu gõ j nữa)
Chúc mừng các bác dùng wp .
Bổ sung cho e nó rung dài, rung nhiều, rung đến hết nhạc dùm cái.
vanninh1978
ĐẠI BÀNG
11 năm
không biết có sửa chức năng RUNG ko nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019