Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sẽ không có thiết bị chạy BlackBerry 10 tại sự kiện tháng tới

Didu
28/4/2012 12:11Phản hồi: 154
Sẽ không có thiết bị chạy BlackBerry 10 tại sự kiện tháng tới

Những ai đang mong chờ được chiêm ngưỡng một chiếc máy - dù chỉ là nguyên mẫu - chạy BlackBerry 10 tại sự kiện BlackBerry World diễn ra vào đầu tháng 5 tới thì hãy thôi hy vọng đi vì RIM đã xác nhận điều này. Một đại diện cấp cao của RIM đã nói với CNET rằng "chúng tôi sẽ không giới thiệu một chiếc BlackBerry 10 nào tại sự kiện sắp tới". Thay vào đó, RIM sẽ tập trung vào mảng phần mềm và sẽ giới thiệu HĐH BlackBerry 10 tới các nhà phát triển.

Phát biểu của đại diện cấp cao của RIM cũng phù hợp với tin đồn một vài ngày trước rằng thiết bị chạy BlackBerry 10 sẽ xuất hiện vào tháng 10. CEO Thorsten Heins của RIM trước đây đã từng nói BlackBerry 10 không đơn thuần là một HĐH cho điện thoại, ông tin rằng sẽ có nhiều thiết bị chạy trên nó được giới thiệu, bên cạnh điện thoại thông thường.

Theo những thông tin có được, RIM có kế hoạch sẽ giới thiệu gói phát triển dành cho BlackBerry 10 tại sự kiện lần này. Các nhà phát triển tới tham dự sẽ được phát thiết bị Dev Alpha, thiết bị này không phải là điện thoại BlackBerry 10, nó cũng không chạy trên nền tảng mới.

BlackBerry World 2012 sẽ diễn ra từ ngày 1 tới ngày 3 tháng 5 tại Orlando, Florida, Mỹ. BlackBerry Bold 9900 đã được giới thiệu tại đây vào năm ngoái.

Nguồn: CNET
154 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tiếc quá. Không sao, ngồi chờ tiếp, miễn là Blackberry có được sự đột phá.
haha, mút chỉ no :p:p
con này mà ra là mình mua ngay.....
hỳ
chậm mà chắc nhé RIM
I LOVE RIM ^^
@pinso1.com "Chậm là chắc" thì có, hehe. RIM mà cứ như rùa bò thế này theo sao kịp các hãng khác, đừng mong vực dậy nổi
mỏi mòn... ăn mầm đá đến bao giờ đây RIM :eek:
vudinhhuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
xem bé chào đời nào
Nhìn đep nhưng có mỏng không nhỉ?
@tinhtoilavay bác xem cái anh so sánh vs ip4 biết em nó mỏng thế nào... mỏng hơn ip 4 nhiều và cực kì góc cạnh có thể dựng thẳng đúng
đến lúc phá sản sẽ ra hihi
fan rim lại hạnh phúc rồi 😁:p
nghe đồn đến tháng 10 mà, vậy thì tháng tới chắc chưa có gì hot
mình thì chờ cái os mới xem hoạt động như thế nào
leerock
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bên dâu đen thấy đóng hộp tùm lum rồi mà sao giờ lại ko có gì ?????????????
Vừa BB xong là bay qua SS liền để hóng hàng tiếp 😁
chậm cải tiến quá bác RIM ạ ... con Bold 9000 xài lâu lâu phải reset máy nếu ko đồng hồ mãi
đúng là cái ông RIM này chậm chạp chết đi được! chỉ mong la PB support được em bb10 này thôi! như vậy mấy bác đang xài PB còn hạnh phúc hơn!
@nguyenchanh Chắc PB sẽ được lên BB10 thôi mà. Hi vọng thế để cộng đồng PB phát triển mạnh mẽ hơn.
lindanhoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
mong cho thằng RIM này dẹp tiệm cho rùi.ko có j đổi mới.chán phèo
ducanhk53
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lindanhoc cẩn thận bác! không mấy e 87 lại bay vù vù bây giờ🆒
vẫn đặt niềm tin nơi Rim nhé😁
@lindanhoc
nó làm j thì có ảnh hưởng đến tiền bạc hay gì gì của bác k, có ảnh hưởng j đến hòa bình ai không mà bác mong nó dẹp tiệm, bác k muốn thì qua hãng khác xài, ai ép bác xài BB đâu mà kiu chán
m4jy3uj3x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lindanhoc Cm này mà cũng có 3 like
@m4jy3uj3x không cần để ý với những đối tượng như vậy bạn ạ!
nhokty96
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lindanhoc Em thấy mấy bác fan BB rất lịch sự....có gây thù với ai đâu ma lại gặp những thành phần này nhỉ
em fan NO nhưng rất kết khoảng phím bấm của Rim 😁
Tại sao?máy ngon mà chậm quá coi chừng trung quoc copy
vẫn trông chờ và hy vọng ở RIM, sản phẩm của RIM lúc nào cũng chứa rất nhiều chất xám nên đòi hỏi nhiều thời gian nghiên cứu àh, kjc ........
@Mrcao25 Em cũng nghĩ vậy bác à nhưng co vẻ thời gian này RIM là ông già chống gậy đua theo bọn trẻ rồi. thấy chậm quá
99v9.9999
TÍCH CỰC
12 năm
chờ khi nào BB 10 và HĐH BB 10 ra mắt thì mình sẽ chuyển qua dùng BB 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019