[Sennheiser] Topic tư vấn, trao đổi, bàn luận về tai nghe Sennheiser

dangkien.no1
10/1/2014 3:46Phản hồi: 38
[Sennheiser] Topic tư vấn, trao đổi, bàn luận về tai nghe Sennheiser
Sennheiser (Đức) là hãng sản xuất thiết bị âm thanh hàng đầu thế giới với rất nhiều năm kinh nghiệm nghiên cứu, chế tạo Headphone, Headset và Micro chuyên nghiệp.

Tại Việt Nam, các sản phẩm Headphone, Headset của Sennheiser rất được ưa chuộng bởi chất lượng âm thanh đỉnh cao cùng với thiết kế sang trọng và độ bền tuyệt vời.

Nay mình lập topic này với mong muốn đây sẽ là nơi thảo luận, tư vấn về các thiết bị âm thanh của Sennheiser. Rất mong được sự ủng hộ của anh em Tinh Tế.

Xin cảm ơn !

38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

topic này được đấy..mấy hôm nay cũng thắc mắc và tìm kiếm vài e để tặng gấu....tks chủ thớt nhìu...like 1 cái nào ^^
chesterlam
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sennheiser thì nổi tiếng rồi,mình thích chất âm của nguời châu âu tinh tế ngọt ngào.
Hay quá em đang tính kiếm 1 tai nghe tặng cho bạn em nhu cầu của em là tầm giá 500-600 nhét trong nhét ngoài gì cũng được nhưng em thích bass mạnh mấy anh có dòng nào giới thiệu giúp em với
steventhuan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@rubyluong trong tầm này thì em có thể tham khảo nhét ngoài có MX365-MX375 nhét trong thì có CX200II nếu em thích nhiều màu nhét trong thì em chọn MX365 còn MX375 thì kiểu dáng rất nam tính nha em
@rubyluong bạn tặng cho con gái hay trai vậy..nếu gái thì chọn con MX365 nha, mình cũng vừa mua con này tặng gấu, có nhìu màu tha hồ cho bạn lựa chọn, bass thì lên nóc nhà bắt con gà nha ^^....
Có con nào qua đc con Cx400 II về bass trong khoảng giá 1tr4 ko các bác?
@HoangPigg còn CX400II mình nghe qua rui , nó ko thiên về bass lắm bạn ơi. ko bit dòng nhạc bạn dang nghe là thể loại nhạc gì ah...
steventhuan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@HoangPigg CX400II em này treble và mid thì ngọt ngào rùi nhưng bass yếu trong tầm này thớt tham khảo em CX300II và CX870 xem thế nào CX870 đang giảm còn 1tr3 ở SVHOUSE 2 em này nổi tiếng về bass của Sennheiser
@HoangPigg Tầm giá này CX870 vô đối về bass 😃
@HoangPigg sony xb60ex o_O
@HoangPigg nhiều model ah, Sennheiser CX 300 II, CX 870 , Nuforce NE 700X, Grado iGi
Thank các bác đã tư vấn,em chủ yếu nghe Rap/Hiphop nên thích con nào bass sâu tí...
Có bác nào dùng qua con nuforce ne 600x chưa,em định mua con này nghe chống cháy.
@loa.com.vn Nuforce ne 600x hình như đang giảm gía là 400k đúng ko bác?nếu thế mai em mua 1 chiếc.
@HoangPigg hê hê đúng r bác ơi, xúc luôn đê bác :v
steventhuan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@HoangPigg Múc luôn đi bác chúc bác tìm được tai nghe như ý bác nhé
Sam_Q
ĐẠI BÀNG
10 năm
@HoangPigg Chúc bác tìm đc tai nghe như ý, Em NE600 ấy bass biếc bập bùng quá ổn trong tầm 400k đấy ạ
Cảm ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình!
Em đã xúc con NE 600X,cũng đua đòi Burn in đc ~7 tiếng rồi!Nghe cũng ổn lắm...
Tới này có điều kiện sẽ nâng cấp lên cao hơn,ví dụ Sen CX870 chẳng hạn 😃
cả nhà ơi.....tư vấn giúp e 1 con tai nghe full size , e nghe nhạc tạp rap cũng có, nhạc nhẹ trữ tình cũng có,....tầm giá 1tr thui ạ....e củm ơn lắm ạ !o_O
Sam_Q
ĐẠI BÀNG
10 năm
@rubyluong Với nhu cầu nghe tạp như thế bác có thể tham khảo 2 em HD448 hoặc HD438 của Senn nhé. 2 em đều là fullsize, 448 nhiều bass hơn, phần pad bằng giả da đeo khá là dễ chịu nhé. Và cả 2 đều đang có sale còn khoảng ~ 1tr bác nhé
namhaui910
ĐẠI BÀNG
10 năm
@rubyluong Em đoán bác thích nghe bass, vậy quất HD202II đi 😃
steventhuan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@rubyluong Tầm này vote cho HD448 e đi nghe thử đi nha rất hợp cho gu nhạc cuả em
HD202II bass tốt, tầm dưới 1tr thì em này chơi tạp ổn 😁
nhưng mà HD448, HD 438, HD202II có nghe đc nhạc nhẹ hôn các bác , hihi e cũng thíck thick nghe nhạc của Bích Phương, Lệ Quyên ấy, mấy con này dòng nhạc Bass thì ok rùi ;)
@rubyluong với dòng nhạc of bạn thì thĩ hợp với HD448 đấy, lên tý lúa nữa thì bạn sẽ có sp mới là bản nâng cấp of HD448 là HD449, e này nghe chi tiết và âm thanh rõ ràng hơn nhìu nhé ^^
hiccc lại phải thêm lúa nữa hả? mấy bác.......trong tầm <1tr hok có e nào theo về đc xao? 😕
steventhuan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@rubyluong Dưới 1tr thì chỉ còn HD202II thui em nhé em này choi tạp cũng rất ổn nha em
chơi em HD202II đê :v
để e nghe thử coi sao đã, cho e xin địa chỉ đáng tin cậy ạ, sợ nhất mấy hàng của Hồ Cẩm Đào lém ạ hiccc:rolleyes:
steventhuan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@rubyluong Thế em ở trong TPHCM hay HN nếu ở TPHCM thì đến 116 Trần Minh Quyền P11, Q.10 nghe thử nhé còn ở HN thì 156 Ngọc Khánh ,Ba Đình , Hà Nội
chesterlam
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sen HD202II đi em gái ,pad ôm sát tai bass oánh khá hay giá dưới 1 T
Trước e đến xuân vũ. Nghe qua nufore 600 thấy ko hay bang cx200ii .nên xúc con cx200ii này. E dung blackberry. Chắc tại senngheser phù hợp với bb hơn mọi người nhỉ
Em thấy nhiều người khen nufore quá
Trước e đến xuân vũ. Nghe qua nufore 600 thấy ko hay bang cx200ii .nên xúc con cx200ii này. E dung blackberry. Chắc tại senngheser phù hợp với bb hơn mọi người nhỉ
Em thấy nhiều người khen nufore quá, e thấy e nufore nhìn bề ngoài nó đểu đểu kiểu gì ấy
steventhuan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thangdvtbgt Bác cảm nhận đúng rồi Cx200II bass ấm hơn so với Nufore 600X mà nhưng giá nó cũng mắc hơn hihi
  • Các bạn có ai tư vấn giúp mình một tai nghe bluetooth điện thoại di động không:
  • - Gọn (càng ít dây càng tốt)
  • - Pin khỏe( tầm 1 tuần standby là okie)
  • - Nghe nhạc ưu tiên bass mạnh
  • - Giá tầm dưới 3tr
  • - Đặc biệt có thể thay thé tai nghe 3.5mm.
  • He he he mình đòi hỏi hơi nhiều nhưng hi vọng có một sp đủ những tiêu chí này.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019