Service Book kết hợp MMS, Facebook, Tra Danh Bạ, tự chuyển Wifi/GPRS cho trình duyệt

thaiminhan
13/11/2009 3:24Phản hồi: 827
827 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

6bbcurves
ĐẠI BÀNG
14 năm
thêm SB của Facebook luôn bạn ơi....
bác ơi làm cái SB của viettel cho anh em thưởng thức với nhé. Chúc bác thành công. Cảm ơn bác nhiều
haian
ĐẠI BÀNG
14 năm
đã test xong bác ak.dùng mms của mobi có thể gửi sang cho vina.hơn hẳn so với các SB khác tuy nhiên ở home page bác có để T-mobile (chắc máy bác là của T-mobile) làm trang chính cho nên khi vào máy của e toàn báo lỗi.bác có thể fix lại cái home page để a e có thể chủ động hơn.thank bác nhìu
ndtrung
TÍCH CỰC
14 năm
Cái tra danh bạ của bác vẫn chạy qua wifi hay là edge thế.
quá hay luôn ha ha ha,cám ơn tinhte cám ơn bạn cám ơn bb
Dùng mạng Vina ok.Chưa thử vụ MMS Thanks pác nhé....!
ndtrung
TÍCH CỰC
14 năm
Dùng ngon lắm, thank bác nhiều nhiều, cảm giác nhanh hơn đấy.
service book này khá hay đấy
khi chọn default browser là MySB thì máy nó sẽ ưu tiên wifi trước, nghĩa là nếu đang dùng sóng gprs mà các bạn connect vào wifi thì browser sẽ tự động chuyển qua wifi (không cần phải chọn lại default browser là hostpot browser)
michau83
ĐẠI BÀNG
14 năm
em dùng cái này trên con 9700 chẳng thể nào chuyển qua mysb được, lúc nào nó củng là mobifone thôi. chỉnh qua mysb xong save lại, thoát ra, vào lại vẫn thây nó là mobifone. nên không biết nó có tự độgn dùng wifi không. em dùng mạng mobi
Mạng Vina máy 8700C dùng OS 4.5 vẫn không gửi được tin nhắn MMS pác ah.Anh em nào gửi được la lên 1 tiếng nhé!😔
s3095453
TÍCH CỰC
14 năm
em dang xài sim vitteo, dùng sb other của pác gắn vào chỉ vào dc browser thôi, còn gmail, gsms va những phần mềm chát khác ko vào dc, có pác nào bị như em ko?
servicebook này đầy đủ thật .... còn tra điện thoại em không biết
ndtrung
TÍCH CỰC
14 năm
Bác ơi, thêm cái module docbao.mobi vào đựoc không, bác thêm đựoc cái này nữa thì BB là vô đối. tức là chỉ cần nhập địa chỉ vào sẽ cho ta tới trang tiếng việt cho BB, bác bỏ cái google trans đi.
Em không tra đựoc google đâu. ko biết tại sao, em tra bằng wifi chứ ko phải chuyển sang mobifone
dongden
TÍCH CỰC
14 năm
sao tớ ko thấy cái Facebook nhỉ 😁 tớ restore thì có 10 mục, đang dùng Vina, giờ bắt đầu test :D mới nhét vô thì có cái Icon Mobifone ><

Berry Weather bị lỗi ko nhận TCP/IP
Gmail: This program requires a working data connection. Plz check your signal streng
Google Map: thì cứ vào là báo lỗi vào Exit
MMap: Failed to Transmit
GSMS: Failed to Transmit

Những lỗi trên fix dc sau khi mình xoá cái Internet [IPPP], nhưgn hình như nó là cái kiểm soát mấy cái search thì phải >< loạn rồi 😆 chờ bản của bạn fix dùm mấy lỗi kia với

Cảm ơn bạn nhiều nha 😃

Bạn có thể cho biết mỗi SB dùng để làm gì không vậy :D
Xóa Internet IPPP đi bạn a. cái đó mình lơ để thừa cho mình test. nếu để cái đó 1 số máy khác sẽ không vào được 3rd app sử dụng packet data như GMAIL,Facebook mất ổn định .v.v....
Bạn ơi cho hỏi.Mình bạn dùng bản sb của mobi v2 giờ mình muốn thêm cái tra danh bạ thôi.chỉ mình thêm cai nào hả bạn.
Bạn dùng sb Mobifone SB nhé . Làm theo hướng dẫn của mình ở đầu bài.
E ko thấy cái danh bạ đâu cả.E dùng bb7130g.Bác chỉ bảo cụ thể cho E dc kô?
VIETTEL's SB Trong giai đoạn thử nghiệm

Mình đi tìm người test rút kinh nghiệm hôm trước up lên ko kiễm tra kỹ gây cho nhiều bạn bị sự cố ko vào đựoc mot số APP , khi nào tháy ok sẽ UP lên

các bạn cho check lỗi tiếp giúp mình 2 cái SB kia để hoàn thiện hơn nhé.

Đang đợi SB Viettel , hy vọng nó đầy đủ như trong hình 😁
cám ơn bác.
will
TÍCH CỰC
14 năm
Cài xong xóa IPPP đi thì chạy ổn rồi. Tuy nhiên có 1 cái hơi khó chịu:
Máy W thì Orange,trong browser thì lại hiện 1 loạt T-mobile bookmarks mà kg xóa đi được. Kg chỉnh homepage (startpage) được.
Set về sb hotspot wifi browser thì chỉnh được nhưng vẫn có mấy bookmark T-mobile.
Set về sb mobifone thì startpage mặc định sẽ là google.com không chỉnh thành cái khác được. Icon mobifone homepage xuất hiện thêm chỉ chạy với sb này.
Giá mà bác bỏ dùm 1 loạt các bookmark T-mobile và cho set startpage,homepage trên tất cả các SB my SB,Hotspot wifi browser,mobifone như nhau thì hoàn chỉnh bác ạ.
Máy mỗi người mỗi hiệu mà bác. Chéo với vendor nhìn hơi khó chịu.dù tất cả đều đã hoạt động ổn.
Bác chỉnh giúp cho anh với. Cám ơn bác nhiều lắm lắm.

Quên: W report cho SB final2 của bác.
Sb này mình edit từ sb của T-Mobile mà bạn bookfree cung cấp, để làm 1 thay đổi không đơn giản như ban nghĩ đâu(bạn bookfree cũng đã xác nhận diều này như các bạn thấy ở trên ) . Tuy nhiên bận add các bookmark của bạn vao brows bookmark nó sẽ đứng đầu như mình capture ở trên á . Còn rom 4.2 mình chưa biết lý do tai sao vì mình làm trên ós 4.6, cung chưa có máy 4.2 để test tương thích cho việc tuỳ chỉnh 😃
Bác cho em hỏi cái này dùng được cho 4.2 không?em up vào ma trong phần browse không có my SB

Đã tìm ra nguyên nhân, có thể máy bạn ko có wifi . 😁 :D :D
Hay quá thanks bro nhé, đánh đấu đây sẽ có lúc dùng đến. Bây h vẫn dùng SB của bác meoluoi vẫn ngon 😁
mình xài t-mobile, sao cứ vào browse là nó chạy cái web có hinh T-mobile trước ! mà báo là unable

trong SB bác chủ có cái facebooks tác dụng gì không!? trong SB của em không có mà vẫn vào facebooks ngon lành cành mai là sao nhĩ. :p

Mình cũng vậy . FB có hay không vẫn vào bình thường , sb facebook dùng để sync voi fb may service như birthday vào BLACKBERRY's calendar.etc nếu dùng bình thường thì không cần vẫn update status,upload image,polk..... Vô tư 😁 bạn xoa cái internet IPPP đi cái đo thừa . Giả lập BIS :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019