Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Service Book kết hợp MMS, Facebook, Tra Danh Bạ, tự chuyển Wifi/GPRS cho trình duyệt

thaiminhan
13/11/2009 3:24Phản hồi: 827
827 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhịn ăn đợi chờ browse của viettel , thật sự đói quá rùi ........................
e cũng đợi sb của vitteo, cho e đặt gạch với, mong chờ test ... troy`
ko cần chờ đâu các bác ,em làm theo cách của chủ top ngon lành cành đào rồi ,MMS..... nhận và gửi oke .... đã test
Bạn ơi, cho mình thắc mắc với. Mình restore SB của bạn mới nhất vào, nhưng bây giờ vào WAP mobifone không được, báo "nable to find the requested server". Mình nghĩ là có lỗi TCP/IP rồi, nhưng lạ là IM+ vào và chat bình thường.
Sau đó gây hàng loạt lỗi: Gmail không vào được, BerryWeather k update được, không vào được Google Map 😔(
Vậy là lỗi gì vậy bạn?
bạn xem nếu trong SB có SB Internet (IPPP) bạn xóa đi, do nóng lòng share lúc đầu nên mình quên del cái đó 😃 xin lỗi các bạn, các SB sau mình đã bỏ SB này (Internet (IPPP).
Cảm ơn bạn. Mình cũng bị giống noobvn2105.
Đang tính wipe handheld vì thay đổi thiết lập các kiểu mãi không được.

:yes4lo:
Mình cũng như bạn.Mình dùng bb7130 và mạng mobi nên cài Sb cũng lỗi như bạn.không bít bác chử thớt rảnh fix cho E cái ạ.
Mình đã trả lời ở trên rồi đó bạn , vào option/advanced/servvice book/ xóa cái internet (IPPP) đi
Up.... cho ae nghiên cứu thêm ........
Hôm nay chủ nhật bác chủ thớt đi chơi rồi các bạn ơi.
evintran
ĐẠI BÀNG
14 năm
Dùng rất good. thanks bác nhiều 😁
đánh rấu pát.thanks các bác tinhte.iem trờ khi nào cóa Sb của VT thì iem test
Nhờ cái Service Book này mình có thể gửi nhận MMS và xài FaceBook thoải mái trên BlackBerry với GPRS của Mobilefone.
Cảm ơn tác giả.
dongden
TÍCH CỰC
14 năm
Trong mạng Vinaphone tớ ko sử dụng dc nhanmail và berry weather 😁 còn lại chạy ok
now4ever
ĐẠI BÀNG
14 năm
thnks bác nhìu nha........thích quá 😃
quá hay cám ơn bác.............................!
có bác nào bị lỗi ALT SBEB không được không? minh bấm cả chục lần không được >.< mọi khi lần trước bấm 1 fát ăn ngay 😔(
AndrewLe
ĐẠI BÀNG
14 năm
mọi người cho mình hỏi là cái này có xài được cho facebook 1.7 không dzậy. muốn up lên em nó mà hok biết xài được không
ndtrung
TÍCH CỰC
14 năm
Trông cái bác trong cái mục mms có hình 2 bạn nào mà mình lại tưởng tượng ra trông giống 2 người Thanh và Vân là 2 nhân vật trong truyện phải lấy người như anh
Em đã restore cái Service book của bác chủ thớt, nhưng hiện giờ Facebook 1.7 vẫn ko xài đc. Có báo ko kết nối với serve, em xài mobi. Vậy là sao? Bác nào rành cho em hỏi với, nếu restore cái SB mới này mà ko xoá cái củ đi có sao ko nhỉ? Thanks........1
mình dùng Bold thấy vina vô chậm lắm, bác có cập nhật mới gì không?
Đã update thêm SB cho Vinaphone - without MMS (chưa hổ trợ MMS) các bạn nào xài mạng Vinaphone restore và test thử nhé trước khi restore các bạn xóa hết SB củ và restore SB mới này cho nó "sạch"
bb8707g2nd
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sao không download được bác chủ ơi....?

Mình thấy Signature của bạn là dùng Mobifone mà, SB mới Added dành cho Vinaphone, và chưa có MMS nhé
Mình vừa Edit bài lại chút bạn, đã download bình thường 😃
hoatran
ĐẠI BÀNG
14 năm
Báo cáo dùng mạng Mobil download face từ blackberry về vẩn sevice is not available.........
nếu giải quyết được face bác cố gắn làm luôn yahoo đihihi. onlien ngồi chờ khakha.
Bổ xung bác chủ topic dùng face 1. hay 1.7
Yahoo Messenger,GTALK,AIM,... sẽ được giải quyết khi bạn dùng BIS or BES của RIM (Viettel cung cấp ở VN) vì các DV này hoạt động theo PUSH thông qua server của RIM chứ ko connect TCP/WAP như Jivetalk hay IM+(IM Proxy ) 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019