Service Book kết hợp MMS, Facebook, Tra Danh Bạ, tự chuyển Wifi/GPRS cho trình duyệt

thaiminhan
13/11/2009 3:24Phản hồi: 827
827 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

TÌNH HÌNH VIETTEL Sau khi sài cái này mình ko vào mạng dc bạn oiother network FBSB Added.rar
Tungpat
ĐẠI BÀNG
14 năm
không thể không cảm ơn bác .
Mình dùng 81 ấn ALT+ S B E B nó chả ra cái gì cả 😔
Bác nói rõ hơn cách tra danh bạ điện thoại đi, em thử mà chẳng có gì cả.
ttdd
ĐẠI BÀNG
14 năm
@ bác chủ thớt: bác bổ sung thêm giúp cái SB của Mobifone có thể tự động cập nhật giờ cho BB được không? Hiện giờ máy mình mỗi lần khởi động lại là đồng hồ chậm đi vài phút.
Tks....!
sao tui restore 2 lần luôn mà lần nào cũng không ok. chỉ có 2 dòng đầu wifi....

Vì bạn KHÔNG ấn Alt + S B E B trước khi Restore. 😁

Ấn cái đó trước đã. :D
có chứ......rồi nhấn "OK" nữa.....
Restore xong rồi mới nhấn OK bác ạ, bác nhấn OK là mất hiệu lực Restore ngay 😁
donphuong9
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình OK rồi vẫn Restore được nè, quan trọng là phải nhấn Alt+S+B+E+B để mở chế độ restore hay chưa thôi
em dùng 8110, viettel. chịu chết ko mms đc. vào services book có mỗi 4 dòng ( 2 wifi, 1 vms mobifone, 1 wap push), ko đc đầy đủ như trong hình bác đã đăng
Tớ dùng 8520, đã làm các bước y hệt như hướng dẫn, kể cả chuyển hotspot thành MySB mà vẫn không vào được nhỉ?

Lỗi báo là:

"Unable to connect to the Internet, please try again later.
If the problem persists please contact your service provider".
Chào bạn Thaiminhan.
Ngày qua nay minh rất buồn vì con Storm2-9550 đã nhiều lần Active SB nhưng đều thất bại và mình đã cầu cứu như link: http://www.tinhte.com/forum/t306053/
Hôm nay đọc được thông tin này rất vui, mình sẽ làm ngay và báo cáo bạn.
Cũng gửi lời chân thành cám ơn bạn rất nhiều và rất nhiều.
arniengo
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đã restore cái "other network FBSB Added" vào BB 8800, sao mình vẫn ko login facebook được nhỉ, vẫn báo lỗi "Could not connect because a data service is not available. Please ..."
Browser vào net bình thường...
Mình dùng mạng Vina nhé, đã chuyển browser sang MySB, thanks for help...
DrNikon
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình dùng Bold với Vina. khi máy hiện 3g thì kg thể kết nối được. Khi nào tín hiệu là egde thì oki.
nhưng khi bên trái browse hiện open DNS thì nó báo wap.google.com is not loading.
đã có SBook cho mạng vina Vtel trong thời gian ... chờ test
có sài được cho BB 8700 ko các bác ơi....?
chủ để nóng đây ! mình vẫn luôn theo dõi xem bác chủ chế biến SB viettel ra sao. Thanks

Ðang đọc: 66 (41 thành viên và 25 khách)
xinloimottinhyeu_812, MrK1988, webb, quantdnd, dontcry.joni, thaovantong, haian, qnthh, ttdd, hoanghanoi, trungsiver, thaiminhan, dickhead, jupiter_nguyen, tkt_tuong, Tjen, minhiung, tungln, huy1970, arniengo, culithuonghang, ngovietyen, hacula, lolotica37, nguyentran_BD, tuanduongth1, dta, petinh, vugialoc, zeronone, cris_tran, tuannghia, litery1506, nvinhlong, mtab2008, hongthaie, putin, bogia2208, Upanddown, bbking007, phuongtransport
đã có SB Viettel. minh chua test thực tế với SIM VIETTEL nhưng nhiều bạn yêu cầu quá nên đánh liều up lên cho các bạn tham gia test dùm 😃
Thanks bác ... down về test liền
SB cho Vina đã ổn định chưa anh, giờ có hai bản cho Vina không biết cài bản nào đây 😁
Vina thì bạn load SB của VINA bạn a.
em không hiểu lắm, còn cái SB cho other network thì sao ạ 😁
Mình xài mạng Mobifone,nhưng vãn phải chỉnh thành MySB mới vào đc.Để mặc định là Mobifone thì kô vào đc.sao lại thế nhỉ
sao em làm hoài kô đc nhỉ.Đã làm theo chuẩn từng bước 1 rồi vẫn như thế😃
bavuongbk
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác ơi em đã restore cái Viettel-SB Full của bác vào rồi, mọi cái khác đều dùng được nhưng sao MMS thì chỉ gửi mà không nhận được vậy? bác xem lại hộ bọn em với.
mramato
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác làm thế nào mà gửi được thế? Của e nó còn báo là Failed to send message :no6xn:
Còn nhận thì e chưa test
Nhân tiện cho em hỏi luôn là dung lượng ảnh tầm bao nhiêu là max để có thể gửi và nhận được mms? em gửi cái ảnh có 58kb mà cũng k được?
tks
bavuongbk
ĐẠI BÀNG
14 năm
cái này mình cũng chỉ làm theo hưỡng dẫn của mấy bác trong diễn đàn thôi! restore cái Viettel-SB Full vào và dùng! mình gửi ảnh chỉ có 17kb thôi! còn lớn hơn thì chưa text! bạn tìm tiếp nha!
Chào bác Thaiminhan.
Tình hình mình vừa restore con storm 2-9550, mình dùng mạng MobiFone. Lưu ý trước khi restore mình đã wipe như bạn yêu cầu xóa SB củ đi.
Sau khi Restore, màn hình máy xuất hiện icon SMS&MMS, WAP và Browser. Nhưng khi nhấn vào Browser màn hình hiện lên dòng chữ màu đỏ "VERIZON" , tự động thoát ra và mất Icon Browser. Nhờ các chuyên gia Blackberry xem case này xử lý giúp.
Xin chân thành cám ơn.
Lamnn@
mình vừa mới rétore Viettel-SB Full . moi thứ dều ok chỉ có BeryWeather không update đc.
Chẳng biết tại sao nữa. Bác Chủ thớt xem hộ. Thanks bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019