Service Book kết hợp MMS, Facebook, Tra Danh Bạ, tự chuyển Wifi/GPRS cho trình duyệt

thaiminhan
13/11/2009 3:24Phản hồi: 827
827 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn ơi cho mình hỏi
Lúc trước cài SB other added bây giờ mình clear nó đi để cái SB mơi, du tìm đủ mọi cách nhưng vẫn ko thể xóa đc 3 entry :
>> Email ( cái này thì đúng mọi lần vẫn ko xóa đc )
>> Sync Service Book[SYNC]
>> VMS mobifone WAP 2.0 transport[WPTCP]

Dù thay là mọi cách ( tháo sim, restore bản SB ... ) nhưng vẫn ko thể clear đc 3 cái này ....
Thanks !
sao kỳ ........? tui restore cả chục lần với SB của chủ thớt thì không tác dụng gì, nhưng restore cái SB của vnbb thì 1 phát là ok ............?
wow.............làm được rồi...........

tui xóa bỏ cái SB củ đi, rồi down cái mới về, 1 phát ok luôn..... các bạn chú ý làm không ok thì load cái mới về cài lại nha..........
cakeohieu
TÍCH CỰC
14 năm
các bạn nếu change mà ko vào được thì thử reset máy lại xem nhé. mình lúc đầu ko vô dc, sau khi reset máy thì ok 😁
Sao má các bác xài dc với viettel hay vậy
em toàn k thể kết nối được
TUyệt vời ..........................................😁 . Các bác dùng bàn phím 1/2 chú ý : ấn Alt + AS B E B mới được nha
hadt
TÍCH CỰC
14 năm
Anh em thảo luận sôi nổi quá, cũng phải test chiếc coi sao...
Chào các bạn.
Cả buổi chiều nay, mình đã restore nhiều lần với Storm2-9550 OS 5.0.0.320 với SB mạng MobiFone nhưng tình trạng vẫn thảm hại. Khi xong, mình click vào Browser thì màn hình chớp lên chữ "Verizonwiless" rồi tự động văng ra và mất Icon Browser. Vào Option->Advance->Browser thì không còn thông số gì cả, vào Service Book thì chỉ có 3 dòng:
- Email[CMIME]
- Sync Service book [SYNC]
- Facebook[CICAL]
Nhờ các bạn hỗ trợ giúp. Xin chân thành cám ơn.
hadt
TÍCH CỰC
14 năm
Đã test cho SB Viettel full, bước đầu kết quả rất tuyệt vời.
Mọi thứ đếu khá ổn.... Nhưng mình ko nhận đc MMS bạn ạ........................
Bạn thử chưa? Gửi thì đc nhưng ko thấy nhận đc .
kenu97
TÍCH CỰC
14 năm
quá ư là tuyệt vời, xin cảm ơn bác rất nhiều.
nokiisa
ĐẠI BÀNG
14 năm
Service book quá ngon, nhưng vấn đề với BerryWeather là không cập nhật được, sao kì vậy ta, mong pác chủ thớt sớm fix lỗi ạ 😃
Đúng là không cập nhật BerryWeather bác chủ thớt ơi...bác xem lại cho ae với .
Mình đính chính lại là mọi thứ điều good : gmail , gmap , beryweather, facebook , mms chưa thử hehhe ...Lúc chiều do WIFI trên cty có vấn đề nên cập nhật mọi thứ không được còn tối nay ra cafe wifi thì nó chạy ào ào ... Thanks bác chủ thớt lần nữa nhé 😃
bản cho Viettel thì cái beryweather ko chạy được bạn ạ, đang đợi bác fix đây 😁
mình xài VIettel mà , máy mình vẫn update binh thường .
......Hic lúc nãy update qua wifi th2i nó chạy bây giờ không có wifi thử update qua GPRS thì nó bào failed ..chả hiểu
Ha_TM68
TÍCH CỰC
14 năm
Rất tuyệt, đã test với Mobifone, và Vina đều OK - chưa có sim Viettel để thử . . .
Hay quá bác nào giải thích hộ e chỗ này với: Trước khi restore SB này các bạn phải xóa hết SB củ sau đó Alt-SBEB để Restore SB này.
chỗ tô màu đỏ là như thế nào, e tưởng alt+SBEB là xóa browser cũ rồi chứ. Có j ko fai cac bác bỏ qua
tức là del từng cái hết rùi hãy SBEB dó mà
8700 Viettel thành công ...............................thanks bác nhiều
ah` tức là vào service book deleta hết đi rồi mới Alt+SBEB ah`....kaka...vậy fai chơi thôi....
E cài xong rồi browser chạy ngon, vi-chat, Gmail, Berrymail, BBweather ngon...tốt quá jo thử mấy cái MMS xem sao, dùng cái này thế nào nhỉ...
😃 có thể bạn làm thiếu hoạc chưa chính xác ở bước nào, vì nếu BB Weather ko vào được thì tất cả mọi người đều bị vậy, máy chậm có 1 lý do là bạn chưa reset máy, bạn reset máy rùi thử lại xem. một số soft chạy ngầm ko thoát được nên chưa apply cấu hình mới, bạn reset lại máy sẽ hoaatj động thôi
bác cho em hỏi cai sb này co dùng đc fb 1.7 ko thể.em dùng viettel
Chào các bạn, nhờ các bạn chỉ giáo trường hợp của mình, buồn quá.
Cả buổi chiều nay, mình đã restore nhiều lần với Storm2-9550 OS 5.0.0.320 với SB mạng MobiFone nhưng tình trạng vẫn thảm hại. Khi xong, mình click vào Browser thì màn hình chớp lên chữ "Verizonwiless" rồi tự động văng ra và mất Icon Browser. Vào Option->Advance->Browser thì không còn thông số gì cả, vào Service Book thì chỉ có 3 dòng:
- Email[CMIME]
- Sync Service book [SYNC]
- Facebook[CICAL]
Nhờ các bạn hỗ trợ giúp. Xin chân thành cám ơn.

nếu bạn ở SG khi nào ra cafe mình xem thử sẳn tiện "khám phá" dong máy của bạn luôn 😁
midifun
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em vừa test thử, vào Browser thì ngon, cái Browser Config vẫn phải chuyển sang MySB mới được, để Viettel ko được. Cũng không update được BerryWeather.
Nhưng không hiểu sao tốc độ máy chậm hẳn đi.
e cũng ko update berryweather được; gmail, gmap, gsms, stockonmobile, opera đều ok hết. khởi động lại rồi bác ah

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019