Service Book kết hợp MMS, Facebook, Tra Danh Bạ, tự chuyển Wifi/GPRS cho trình duyệt

thaiminhan
13/11/2009 3:24Phản hồi: 827
827 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này BB nào cũng dùng được ạ? Em hỏi hơi ngu bác thông cảm.

Em dùng 8320.
bạn có 8320 thì nên tìm hiểu nha! mình thèm con này mà ko có dc đó( SV ngèo) hầu hết dòng máy đều sài SB 8320 sài SB đó
không làm được

bác ơi máy em là 8110 làm gì có nút ALT mà ấn ALT + S B E B hả bác bác hướng dẫn cho em với
Ai bảo không có :mad: . Bạn ấn ALT + AS( ấn nhanh ) B E B
hihi chắc bạn mới sài BB lần đầu fai hông? nút ALT là nú cuối cùng bên trái dó bạn
ndtrung
TÍCH CỰC
14 năm
Bác ơi, ko thêm cái docbao.mobi vào được ah.
Đã test thanh công trên 8900 OS4.6 với mạng mobile. Cảm ơn Bác chủ thớt rất nhiều. Thích nhất cái biểu tượng của browser.
ủa sao bác có mấy cái tin nhắn facebook trong box message là sao....chỉ mình làm với.
babyboy
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đã test thành công trên Bold, sim Mobifone
em xoá hết sb cũ cài VINAPHONE SB-WithoutMMS thì hiện cái icon enterprise Activantion
BlackBerryWeather tốt browser tốt gmail ...
chỉ có trong browser ko còn tra danh bạ,mã vạch nữa mà là vào thẳng google
😃 bạn chưa xem kỹ, bạn move mouse ra khỏi textbox của GOOGLE Search xong nhấn phím G xem.
cám ơn bác nhé!thế mới đểu chứ hihi
bác nhớ cho anh em vina cái mms nhé được chưa xài bao giờ bác ợ !thèm như thèm thịt chó mắm tôm
tltl
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sao nhấn phím G như bạn chỉ hiện lên Goto chứ không thấy phần tra danh bạ? Mình xài mạng Vina,đã restore SB VINAPHONE SB-WithoutMMS. Còn trong General Properties thì chỉ có WiFi Browser và VINAPHONE không có MySB? mấy chương trình vào mạng thông qua GPRS cũng không vào được. Chưa thấy có gì thay đổi ngoài cái shortcut VINAPHONE, giúp mình với
em không thấy cái tùy chọn gửi MMS đâu cả các bác ơi! em dùng 8100
mình chả xài MMS bao giờ , cài SB của bác này chả cần reset máy đã chạy thẳng luôn . Ngon dã man
dongden
TÍCH CỰC
14 năm
Làm đúng như lời bạn nói 😁 NGON, siêu ngon, mail đã gửi được, đang chờ nhận (nhanmail), Facebook, Berry Weather, Gmail, GoogleMap, JiveTalk, Opera, Browser :D
Cảm ơn bạn rất nhiều

Mình dùng mạng Vina nhé :D theo thread từ đầu tới giờ mới thoả mãn đấy :'> hy vọng ko có trắc trở gì và chờ MMS từ bạn :D
ủa, sao mình ko được nhỉ T T thử mấy phát rồi
kiểu này cũng rồi
"Trước Khi restore SB xóa hết SB củ cho sạch sẽ rùi hãy restore SB mới này vào nhé. để đảm bảo các thiết lập mới hoạt động tốt ko bị "cache" ServiceBook củ"
cài vào khởi động lại rồi vẫn chỉ có thằng berry weather thôi

hay lúc đầu bác làm kiểu gì 😁
Đính chính :
......Hic lúc nãy update qua wifi thì nó chạy bây giờ không có wifi thử update qua GPRS thì nó bào failed ..chả hiểu. Gmail, facebook , mail .. thì vẫn chạy
như vậy là SB bị lỗi không update được berryweather 😔
bavuongbk
ĐẠI BÀNG
14 năm
Viettel không nhận được MMS bác ạ, chỉ có thể gửi được thôi! bác sửa lại được cái này nữa thì hay quá! cám ơn bác nhiều!
Ðang đọc: 30 (21 thành viên và 9 khách)
minhphuonglg, hunglatao1, hanhtom, pvtung85, zz195zz, nguyenduong17, silver3128, gaunho, lamdu, noname03_vn, NAK, hadt, bavuongbk, jihadv, thenoon, dongxanh, fantasylove, tyhiep, empty_83, trungtican, thaiminhan

Ae quan tâm đến SB đông ghê , giờ này vẫn chưa chịu đi ngủ 😁
Em đang test sb của viettel, mọi thứ rất tốt chỉ có điều MMS chưa gủi><nhận được. Đang test gửi cho con e63 cũng mạng viettel
Vẫn không xài facebook được

Mình đã làm y như bạn nói, down facebook về log in nó báo là "could not connect because a data service is not available please try again later. If this continues, contact your service provider for support. Không cách nào log in được hết. Giúp mình với
Máy bác đã cài đặt GPRS chưa vậy ? Facebook đầu tiên phải log in bằng GPRS nhé
Đã cài hết rồi, đã xài rồi gỡ ra mà,bây giờ cài lại không log in được mình vẫn down những soft khác về ok mà.
jackphan
ĐẠI BÀNG
14 năm
hix, sao Jack cài nó ko tự động switch GPRS với Wifi
Jack xài mobi nên SB Jack để Mobi hết
--> ko switch dc.
pantech
ĐẠI BÀNG
14 năm
E đã cài đặt như bác chủ thớt hướng dẫn, nhưng khi setbrowser configuration là MySB thì vào net không đc, Vichat cũng bó tay luôn. Bực mình e chuyển setbrowser configuration là VIETTEL thì vào net đc, thử gửi MMS đc luôn, nhưng cái vụ chát chít vẫn cà giựt không vào đc, bác chủ xem có cách nào khắc phuc đc không nhé! Thank's bác nhiều!
Mong bác có nhiều đóng góp hơn nữa. 😁
Chương trình của Bác wa good! Em cài vào sử dụng OK!
Thank bác nhoa! Coa bài nào hay hay Up lên tiếp nha!
Chúc bác luôn dzuj dze và hạnh phúc!
Mình dùng Bold Mobifone, xoa hết Service Book roài. Tại sao nhấn Alt+SBEB không ra cái gì vậy kìa! Anh em giúp với...
Ngon roài! Thanks bác! Quá tuyệt
tự chuyễn cho Browser thui hay là cho cả Opera va cá PM khác vậy các anh em

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019