SetCPU: Thay đổi xung nhịp CPU cho Android - ver 3.0.9, 3.1.2

Thảo luận trong 'PHẦN MỀM ANDROID' bắt đầu bởi zodanh2102, 27/2/11.

1. zodanh2102

zodanh2102 Thành viên

Bản 3.1.2 tại đây
    Bản mới nhất V3.0.9
    Tại đây

Bản V3.0.3 cho anh em
    http://www.mediafire.com/?8si9cqpj1g5uu0a

ĐÃ RA BẢN 2.24 HỔ TRỢ Ế VỢ 3D NHÉ ANH EM

View attachment ISO-8859-1''setcpu_2.11a.zip
    SetCPU đã ra phiên bản 2.11 fix lỗi 0Mhz, hỗ trợ các máy Motorola Xoom, Atrix 4G, and other Tegra 2 devices
    link: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=505419
    + anh em thấy hay click THANKS ủng ộ nhé :)

File đính kèm:

:
    Louis Pham, hoangsanhqn, buiduc67 người khác thích nội dung này.
  2. minhhoang1011

minhhoang1011 Thành viên

thanks bác nha em chơi game đều để min và max cao nhất chơi thấy sướng hơn hẳn
  3. zodanh2102

zodanh2102 Thành viên

cẩn thận nhé bạn, overlock dữ quá hại CPU lắm :), tốt nhất khi chơi games bật lên sau đó set Min và max ở mức trung bình thôi bác!
    [MENTION=203689]tuananh195[/MENTION]: Cám ơn bác đã có bài hướng dẫn chi tiết cho anh em!
  4. anti_intermilan

anti_intermilan Thành viên

soft này chỉ dùng với ROM zin hả mọi người ? ROM cook dùng được ko ?
  5. zodanh2102

zodanh2102 Thành viên

Kính thưa các loại ROM nhé bác, nhưng phải ROOT nếu là ROM gốc,
  6. Dream232

Dream232 Thành viên

mình chỉ set có max thôi vậy min có cần set luôn ko hay để như ban đầu
  7. Dream232

Dream232 Thành viên

có cần set số MIN ko vậy mấy bạn
    caubom thích nội dung này.
  8. zodanh2102

zodanh2102 Thành viên

Không cần set min đâu, chỉ cần mã thôi, vì mặc định nó đã set min rồi. CÒn bác nào muốn set cho chạy nhanh (nhưng không tốt cho phần cứng lắm) Ví dụ mặc định máy droid 2 min là 300, sau đó khi máy hoạt động mạnh sẻ nhảy lên mức 600, rồi 800 và 1200 chẳng hạn. Thì bây giờ bác set mức min là 600 max là 1200 thì máy sẻ chạy mượt hơn.
    Dream232 thích nội dung này.
  9. MyWin_TM85

MyWin_TM85 Thành viên

Các bác cho e hỏi với, LG Optimus One P500 dùng cái này có ổn k... tương thích tốt với chip chứ ....?
  10. phomuabay

phomuabay Thành viên

cái này dùng ổn , nhưng mặc định của nó là để tiết kiệm pin. nếu bạn có ý định ép xung thì phải load kernel phù hợp cho phép mới được
  11. vantruongsinh

vantruongsinh Thành viên

7. CPU Scaling Governors
    CPU governors kiểm soát phương thức xung CPU chạy giữa 2 giá trị "max" and "min". Hầu hết kernels đều có "ondemand" and "performance." The availability
    • ondemand – xung CPU sẽ nhanh chóng tăng khi load nặng và giảm từ từ khi khong có nhu cầu.
    • conservative – tương tự ondemand governor, nhưng sẽ tăng giảm chạm hơn để phù hợp với nhu cầu, hệ thống sẽ phản hồi chậm hơn ondemand nhưng sẽ tiết kiệm pin hơn.
    • performance giữ CPUlun chạy ở mức "max". Sẽ hiêu quả hơn nếu thiết lập mã và min cùng giá trị theo chế độ ondemand vì hệ thống sẽ ko phải tốn tài nguyên để quét tải CPU. Đượcrecommended để benchmarking stable.
    • powersave – luôn chạy ở mức "min".
    • userspace- không nên dùng.

còn mức interative thì sao hả bác chủ :D
    langdu0457 thích nội dung này.
  12. manhsu

manhsu Thành viên

cuu minh voi bi treo oy
  13. mrsun22

mrsun22 Thành viên

Tăng xung nhịp lên cao quá so với máy sẽ khiến máy bị treo, tốt nhất là nên tháo pin ra đi, gắn vô lại, chớ dại kéo lên quá cao .. Nên ở mức 700 thôi , chơi game vẫn còn thấy giật thì nên del đi, tăng lên cao quá nóng chip, mau hư máy ... Máy có cấu hình trung thì chịu, down game khác về chơi .. hehe
    daidv1990 thích nội dung này.
  14. zodanh2102

zodanh2102 Thành viên

tùy theo từng dòng máy mà sử dụng kelne phù hợp. mình xài Droid2 Gb, nên phải set xuống thấp hơn mặc định để đỡ nóng máy, hao pin đây
  15. hoanganh.1989

hoanganh.1989 Thành viên

theo cac bac htc g1 thi de max cpu len bao nhieu ?
  16. atiso1912

atiso1912 Thành viên

em thấy cứ xài mặc định vẫn tốt chán :D
  17. longquan0911

longquan0911 Thành viên

andoid mà để mặc định chơi friut ninja nó lag chết ra, mình dùng droid 2 set max 1000 min 800 là ổn ( ko nóng máy ko treo ) ^^
  18. leenoo

leenoo Thành viên

Con N1 của em xem thấy nó thường chỉ chạy ở 2 mức là 225 min, và 998 max thôi cái ,min thì nhiều hơn nhưng cái max cũng 40%. mấy cái ở giữa nó chỉ dùng trung gian hay sao ấy tốn pin lắm!

ko biết sài cái này vào có đỡ ko nhỉ?:unsure:
  19. visaothe002

visaothe002 Thành viên

HTC HD2 Leo thì có dùng được ko ạ , set min ,max bao nhiêu là hợp lý hả anh ....
  20. quangtung79

quangtung79 Thành viên

Mình cài cái này xong máy , vào web bằng wifi ko được luôn , máy báo sống wifi full vào web ko chạy , reset recovery luôn cũng không chạy được wifi