Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

SetCPU: Thay đổi xung nhịp CPU cho Android - ver 3.0.9, 3.1.2

zodanh2102
27/2/2011 14:18Phản hồi: 227
227 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vậy hotblug và set on boot là sao hả bác
set on boot là tự động mở và khởi chạy ứng dụng sau khi khởi động lại,(thường thì reset là máy tự về xung nhịp gốc),còn cái kia quên rồi,:cold:
không bít undervol về lâu dài có hại chip hok các bác,vì nguồn không cấp đủ điện cho chip,giống máy tính nguồn chập chờn thì tuổi thọ sẽ giảm vậy
smartass
lam the nào de có che do đó vậy
mình cài setcpu 2.24 nhung ko thay có cai đó
Chế độ nằm trong kenel.
Có chế độ nào thì setcpu hiện cái đó lên, còn cái nào ko có-rom ko hỗ trợ muốn có kiếm rom or kenel khác, ko liên quan setcpu

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk
ban chỉ mình cách chỉnh
screen off là 55 phải ko xung nhip bao nhieu
in call
battery
temp
charging
cái nào cần cái nào ko cần , == chang bit làm sao
😁 atrix4g thì set thế nào là hợp lý nhất các bác nhỉ
Sao giờ mới 2.24 à?? Sao bản của mình đã 2.30 rồi. Mình dùng bản 2.30 khá lâu rồi đc bác nào trên tt share
trungpr0z
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn thông cảm, topic chìm hơi sâu nên chủ thớt chắc cũng ko update 😁
Ây da!! lâu rùi ko vào forum!!! Bùn quá!!:p:p
1. screen off :Lúc tắt màn hình. Lúc mình ko dùng máy.Em để 300 để nghe Neutron Mp của bác YPMVSTAFF. 😁:D
2. in call : Khi có cuộc gọi . Cái này em ko set.o_Oo_O
3. battery : Pin. Khi pin con nhiu % thì bác cho nó chạy giảm dần
VD: 100% pin--> 1200 CPU
30% pin --> 500 CPU thôi.

4. temp : Nhiệt độ. Cái này cũng giống battery.. Càng nóng thì càng giảm.
5. charging: Chế độ khi sạc. Khi sạc = nguồn trực tiếp thì sao ??
Khi sạc = nguồn PC thì thế nào ???
Cái này bác tuỳ chỉnh là ok à!!
có ai hướng dẫn kèm hình ảnh không up lên cho mình xem với,đọc hết cả bài mà làm theo không được gì hết,thấy trong điện thoại mình một đường còn trong bài viết một nẽo chã ra làm sao cả,mình đang dùng ss i5800
chào bạn, cho mình hỏi máy zte v9 light có thể sử dụng setup để xung nhip cpu được ko, mà nếu xung nhịp thì dùng trên bản rom gốc hay bản rom cook
mình tìm thì thấy có bản 3.0.5 rồi đã cài dùng thử cũng tốt lắm http://www.mediafire.com/?5pcatd5tftwtvhh
em đang dùng com Qmobile s11 sao ep ko dc j hêt vậy các bro.pro chỉ em với
@datcf mấy dòng máy này chắc ko ai mod kernel bạn ah`
mấy bác có thể chỉ e ép xung cho samsung i9003 được không..e chưa ép xung bao h nên cũng không biết sao nữa máy e xài rom gốc 2.3.5 đã root vậy thì e chỉ cần cài setcpu rồi chỉnh thôi phải không các bác..mấy các bác cho e xin thêm cái link download setcpu với..
@xxcrazy quan trọng là phải có kernel phù hợp mới tăng hoặc giảm được
máy em samsung ace sài cái này được không ?
@zhaozuen Mình đang dùng đây bạn. Tốt lắm
sao setCpu của e ko có muc voltages nhỉ
nemo1560
TÍCH CỰC
12 năm
con novo advanced 2 thi set sao ok nhất vậy các bác
bác zodanh cho em hỏi góc phải bên dưới màn hình có chỗ chọn vr , sio, ... là cái gì vậy nhỉ

thêm nữa là hồi xưa em thấy chọn đc nhiều lắm sao giờ chọn đc mỗi 2 cái là hotplug + performace... nhỉ
@tienvip123bee Đâu ra cái đấy vậy bạn?? Mình dùng 3.0.5 thấy nhiều dòng tùy chỉng lắm mà
@vietanhnb1993 đây nè bác.

http://no7.upanh.com/b3.s29.d1/ff9b78ec95cd9aa79cf6d3bc0a25c813_47462177.2012.jpeg

còn phía bên kia thì chỉ chọn đc 2 cái là hotplug và performance là hết. hồi xưa em thấy nhiều lắm mà giờ sao có mỗi 2 cái
(cái ảnh đấy ko biết sao em up ko đc)
@tienvip123bee Có thể là do kernel của bác đấy. Bác dùng loại nào??
@vietanhnb1993 Em.dùng LG 3D rom cook bác ạ. Đúng là do kernel đấy vì em up thử ron khác thì lại có nhiều cái chọn hơn 😁
Mà cái chỗ chọn I/O có sio, vr ... tác dụng mấy cái đó là j ý bác nhỉ 🆒
Sent from my LG-P920 using Tinhte.vn
@tienvip123bee Mình lại là deadline với noop. Bạn sang http://www.setcpu.com/documentation.html#setup tìm hiểu xem

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019