Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

SetCPU: Thay đổi xung nhịp CPU cho Android - ver 3.0.9, 3.1.2

zodanh2102
27/2/2011 14:18Phản hồi: 227
227 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zeroman_ltk
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã có v3.0.7
@zeroman_ltk Để mình up lên cho anh em 😃
mjxx_u
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn nào dùng ss captivate chỉ mình cách đặt thông số với. M đặt linh tinh thế này

Sent from my SGH-I897 using Tinhte.vn
HTC wildfire S chay android 2.3.6 dung dc ko cac bac?
Em đang dùng Sen XE,Rom Vipers 1.1.0 và kernel faux 123 thì nên để từ bao nhiêu ạ.Các bác chỉ giáo cho em với
@alkabal nên để 1.02 là OK rồi, vì Faul's nó chạy 2 nhân 1 lúc.
Nếu muốn tiết kiệm pin để 810 chạy vẫn ào ào 😃
Dùng cái này pin trâu như tê giác 😁
các bác cho em hỏi tí em đang dùng sony wt19i thì ép lên max là bnhieeu cho tốt ạ, min là bnhieu em thấy máy em hay hpin, chơi game dung lượng cao là đơ máy chỉ chơi đc 1 vài lần, lần sau các nút play, option để chơi game đơ luôn, em đang dùng íc4.0.4 ROM gốc
em đang dùng con sky a800s 1,5Ghz. e nên chỉnh ở profile như thế nào và cái priority nên chỉnh ra sao. e đang dùng bản 3.07. kernel là 2.6.35
Dũng Kin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác choe hỏi, con s2 lte hd cài ntn ạ. Setup xong mà chả biết j, toàn t.a
Bạn có thể tham khảo theo link này

http://www.tinhte.vn/index.php?posts/10766534

Việc chỉnh profile nó còn tuỳ thuộc vào nhu cầu của mỗi người, vài gợi ý cho bạn
1. Priority: số càng cao thì nó sẽ xét mữ ưu tiên của profile để thực thi.
2 vd:
- priority: 100% cho profile là time chỉnh giờ là thời gian bạn đi ngủ thì lúc này máy ko cần hoạt động bạn kéo xung nhịp là mức thấp nhất cho cả min & max.
- priority: 90% cho profile là screen off: nên để min là mức thấp nhất, max khoảng từ 300-500 tuỳ mỗi máy. Không nên để max thấp wúa vì khi có call đến nó bị delay, nghĩa là có tiếng chuông mà màn hình chưa sáng, vài giây sau mới sáng. Nhưng cũng ko nên xét cao wúa gây hao pin không cần thiết. Và priority này nếu ko nằm trong time đã xét ở trên thì nó luôn chạy. Nó chỉ ko chạy profile này khi đến time của profile trên nên mình xét 100% là vậy.
- theo mình 2 profile trên là quan trọng nhất. Bạn có thể xét thêm profile nữa là % pin còn lại, khi pin gần hết thì nó sẽ chạy xung nhịp thấp để kéo dài pin hơn.

Nên oc khoảng hơn 30% so với mặc định thôi, ko nên lạm dụng quá sẽ ko tốt cho máy. Bạn muốn pin tốt thì ko nên oc, muốn nhanh mượt thì phải hao pin. Or bạn chọn governor hợp lý để cân bằng. Việc mức min theo mình cứ kéo nhỏ nhất.
Trường hợp máy bị đơ khi chơi game có nhiều nguyên nhân lắm

Sent from my GT-I9300
@harrynghiem Bac cho e hoj chut may bj do la do gj. May e gan day cac chuog trinh nhu facebook deu tu nhjen thoat ra va thong bao. La da tam dung
@soolonely 1. Lần sau viết tiếng việt có dấu dùm, nếu ko là mình xoá bài
2. Lỗi đó là do xung đột phần mềm gây ra. Tốt nhất backup lại những thứ cần thiết và factory data reset là ổn thôi
theo các bác con m110s thì nên để cái này ntn ? 😕
Galaxy y sài được ko bạn
Mình có chia sẻ ở vài post trước đó.

Được but nó phụ thuộc vào kernel bạn đang dùng nếu nó được support vài thứ như undervolt mình sẽ thêm 1 bước.

Sent from my GT-I9300
@harrynghiem Hướng dẫn cụ thể đi bạn 😁
@cuongtodo CHi tiết thì vào đây: http://www.tinhte.vn/threads/847511/#post-10766534
@harrynghiem khá chi tiết 😃
thanks bạn :_
zunoboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình sd con máy tinh bảng kindle fire, sd cái này ép sung e nó lên 1.2ghz đc ko, set thông số nhn mới hợp lý
zunoboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình sd con máy tinh bảng kindle fire, sd cái này ép sung e nó lên 1.2ghz đc ko, set thông số nhn mới hợp lý
thiennam151
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zunoboy Bản thân setcpu hok phải phần mềm ép xung, mà nó chỉ là phần mềm điều chỉnh xung nhịp cpu trong khoảng cho phép của kernel thôi. Nếu bạn muốn xung nhịp cpu vượt wa thiết kế ban đầu của máy, bạn cần tìm kernel mới cho máy.
link v3 die òi ... pác nào có share lại với ...
@comedown81 http://www.coolapk.com/apk/1329/
@harrynghiem vẫn ổn mà bạn
ai co thong so chinh cho samsung mini chi cho minh chinh voi.minh van chua biet su dung
giup minh set cho con sky a820l,thanks ban nhiu lam
@valentano a820l cũng như a800s thôi. bác xem hướng dẫn con 800s ở trang trước
rakion
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kidraper9x chỉnh xuống còn 200mhz đc ko ta
min thì thế nào cũng đc nhưng mà max thì ko nên thế
nên để max lớn hơn min nhé
tềnh hềnh là máy em set max cpu xong nó khởi động lại xong lên màn hình chưa kịp làm gì và rồi lại... khởi động lại.. hoài hoài ko làm sao vào set lại dc nữa! bác pro chỉ giùm em với!@@
@nguyentienan90 Nghĩa là ở mức đó kernel đó chưa hoàn thiện or máy bạn chịu ko nổi, bạn ko nên cố làm chi

Sent from my GT-I9300
@nguyentienan90 Bạn có chỉnh phần Voltage không nếu có set lại về 0 xem sao. Làm thiệt lẹ vào 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019