sh vn có nên mua hay không?

hunter47
23/7/2014 3:23Phản hồi: 49
tình hình là mẹ em đang định mua một chiếc xe tay ga để đi làm (ngày cả đi lẫn về tầm 20km) với chạy lặt vặt thôi, không chạy đường dài
mẹ em 45 tuổi cao gần 1m6 55kg
tổng số tiền đầu tư cho em xe dao động ở mức 70tr, em có tư vấn cho mẹ chiếc sh Vn 125i vì xe honda thông dụng, dễ bảo dưỡng với phụ nữ và đi lâu dài lợi hơn(trước đây em phân vân vs chiếc vespa sprint)
em có tham khảo 1 số post có nói là dòng sh việt nhiều lỗi vặt, hình như kiểu dáng vs bộ máy vẫn giữ nguyên từ đời 2012 đến giờ là 2014, nói chung là khen có chê có, em không biết mấy lỗi như vành sau hay gì đó đã ổn hết chưa? em là sv học xa nhà mà chiếc xe hỏng hóc thì mẹ lại ko có cái đi làm vs lại khó bảo dưỡng quá cũng khổ ko biết bảo hành bên honda làm ăn thế nào
và cuối cùng, máy 125 có yếu quá không? nhiều người tư vấn là nên ráng mua 150 luôn vì sh nặng nên lúc tăng ga máy yếu quá sẽ rung. về vấn đề thêm 10tr nữa thì gia đình em vẫn lo được nhưng mẹ em là phụ nữ nên cũng không cần xe quá mạnh mấy bác cho em lời khuyên với.
thank all

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mẹ bạn đã ngoài 40, đi SH rất đẹp và sang.
Nhưng SH vừa cao vừa nặng, mẹ bạn người thấp, đường tp đông sẽ rất khó chóng chân và dễ gây tai nạn. Điều này bạn nên thảo luận kỹ với gia đình.
SH125 tiết kiệm hơn 150 khá nhiều, mẹ bạn đã lớn tuổi chắc chắn sẽ không nhận ra sự khác biệt ở 125 và 150 và thiết nghĩ mẹ bạn cũng không cần đến 150.
hunter47
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Rider17 về phần xe cao mẹ mình xoay sở vs guốc cao thấy cũng ổn 😃
xe ga đắt tiền thì con chiếc vespa nữa nhưng không ổn
nhiều bệnh mà nuôi tốn quá

Gởi từ cái thớt gỗ nhà em :3
@hunter47 Cao là 1 vấn đề, nặng cũng là một vấn đề.
Mình tin chắc với chiều cao khiêm tốn thì lái SH trong thành phố đông, đi chợ, kẹt xe,...y như tra tấn.
Chỉ sợ mẹ bạn không đủ kiên nhẫn, chứ làm quen một thời gian cũng không có vấn đề gì.
Tầm tiền đó SH là lựa chọn sô 1.
Đừng bao giờ mua Vespa kẻo hối hận không kịp.
theo mình nghĩ sh 125 hay 150 đều tốt tuy là do việt nam sản xuất nhưng chất lượng thì vẫn tốt và cao . Nên về chất lượng thì bạn nên tâm . Còn về việc bảo hành thì các trung tâm bảo hành bên honda rất tốt về phục vụ khách hàng . Bạn mẹ đã ngoài 40 thì nên mua xe sh125i vì dáng xe thấp hơn và trọng lượng cũng nhẹ hơn sh 150 . Xe sh 125i đối với nữ đi rất hợp : đẹp và sang .
hunter47
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bitoan.exciter 125 vs 150 chỉ khác nhau về phân khối chứ kiểu dáng như nhau mà bạn? mình đâu hỏi chiếc sh mode
về phần khi đề ba máy 125 sợ lên hơi ì ạch mà theo thời gian máy yếu xuống thì cũng khổ
nghe nói máy 125 tầm 50km 1lit còn 150 thì thế nào nhỉ
mình nhắm tới 150 vì chắc chắn sẽ không đổi xe trong thời gian sớm, có khi để sau này ra trường cho mình cũng có
lúc đó máy yếu đi quá sợ cũng ko ổn
máy tay ga honda xuống nhanh không nhỉ?

@bitoan.exciter chất lượng cũng bình thường nhà mình chạy mới 1 năm mà yếu hẳn so với xe mới, kêu như Gì á, chiếc pcx đời đầu mua cũng chả khá hơn, kêu bao kinh
Dắt vào head thì: Tất cả đều trong kiểm soát, trong kiu nó kêu như con bò thì mình cũng thua
tốt vs phục vụ bình thường có quái gì mà khen lên tận trời
Vãi cả seeder
Vespa thấy nữ đi đẹp đó bạn? Me minh đang đi Primavera 125 bạn tham khảo thử xem

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Chạy Sh thì chạy Ý đi bạn. VN kém lắm đc thời gian mát kêu rạo rạo.
@Nguyenhoanglam Chung ý kiến. Sau khi chạy các dòng xe Nov3, Nov4, Hayate, Air 2012, Air 2014 mình hứa với lòng ko bao giờ chạy tay ga do VN sản xuất nữa. Chiếc nào củng vậy, ngon dc 1 năm đầu, sang năm thứ 2 là thấy rệu rã. Kể cả Sh VN
Nhưng khi ngồi lên 1 chiếc Air Thái hay Sh Ý thì khác biệt rất rõ. Nhưng giá lại quá mắc.
Sau 10 năm bon chen tay ga cho bằng chị bằng em tới giờ thì sợ lắm lun rồi. Quay về xe số cho lành.
@phucx2 tiếng nói của ngưiò không biết chăm xe 😁
@lzzzz_adnguyen_zzzzl Chắc ko?
@phucx2 Haha vâng ạ. Xe VN làm cho dân chạy mà chất lượng lại đi ngược lại. Vâng đó là điều nhà e nói ko phải gì chứ đi xe nhập ko. Chán xe VN quá. Chạy máy cứ ồ ồ sao sao á.
Nếu phụ nữ đi thi mua Sh mode cho đẹp va thanh lịch cộng với xác xe nhẹ....còn xác định sau này mình đi ké thì muc luon con sh150.....
+ 1.60m thì đi SH hơi cực một tí, đặc biệt là phụ nữ và có tuổi.
+ 125cc thì cũng không yếu đâu bạn, sợ nữ đi lại mạnh quá (mình đã test với lead 125cc, SH 125 tăng tốc và khoẻ hơn rất nhiều).
+ Đề xuất nên mua xe khác
Nếu tầm tiền đó bạn có thể tham khảo Click Thái 125cc cũng ok lắm bạn 😃
hunter47
ĐẠI BÀNG
10 năm
không có bro nào đang đi sh việt vào cho ý kiến nhỉ?
về sh ý theo mình thì hơi điên khi bỏ hơn 70tr mua 1 chiếc xe cũ
1 phần em ko có cảm tình vs xe nhập cho lắm
nhiều ng đi sh thế nếu nhập tốt hơn thì họ đã mua cả rồi
giờ em chỉ phân vân giữa 125i vs 150i thôi bác nào đã và đang đi thì cho em vài lời tư vấn về lợi hại với ạ

@hunter47 Haha vì cơ bản họ không dám bỏ ra từ 200 đến 240 triệu mua Sh nhập nên mua VN
hunter47
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nguyenhoanglam em không giàu 😃
không phải dân chơi
em bỏ ra số tiền gấp gần 4 lần chiếc sh vn chỉ để đc cái tiếng xe nhập thì em không cần nếu giá trị cái xe chả đáng đc khoảng chênh lệch ấy
thank bác đại gia

thqt1b
TÍCH CỰC
10 năm
SH cao lắm. Tớ ngồi mà mém té mấy lần @@
@thqt1b ok thanks, chắc mình sẽ lên 150 luôn
wallace57
ĐẠI BÀNG
9 năm
@duy.nguyen0804 125 với 150 cũng chả khác biệt nếu đi dưới 60km/h. 150 máy mạnh hơn, vọt hơn, ai thích tốc độ cao thì 150 là lựa chọn. chứ đi kiểng trong xì phố thì 125 chạy cũng khá ngon. độ hao xăng thì con sh125i mình đi tầm 45km/lít. còn con 150i của bạn mình ăn xăng hơn xíu, 38-40km/lít.
@wallace57 ok, thanks bạn, chắc mình làm con 150 luôn, tại mình làm xây dựng nên hay đi từ tp xuống Đồng Nai, Bình Dương nên nhiều lúc ra ngoại thành mà chạy chậm chậm cảm giác hơi khó chịu,hihi
wallace57
ĐẠI BÀNG
9 năm
@duy.nguyen0804 Đi tỉnh thì 150 là hợp lý rồi, nhưng mà mới mua bác đừng vít qa quá, phải từ tốn với e nó trong 1000km đầu 😁
Mình cũng đang cân nhắc em 125,mình chỉ cao 1m63, 54kg,phân vân quá.ai đi rồi vào tư vấn chuẩn xem thế nào?
@viettruss Gọt yên có ổn ko bác?
E có nghe vụ này nhưng chưa hình dung gọt kiểu gì

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn mobile app
@thqt1b Cảm ơn bạn.Mình cũng chỉ vừa đủ tiền thôi chứ không thuộc tầng lớp dư giả nên cũng phân vân.
@tiendung1802 Có lẽ là lột lớp da lên rồi xử lý bên trong.Mình nghĩ vậy thôi chứ đã có xe đâu bạn.Mình tham khảo bên sh club thấy có người bảo gọt đi khỏe hơn nhưng có người lại bảo lùn.đúng là mỗi người một ý.
@viettruss Bác mua rồi tham khảo cho kĩ ko lại quang tèo cái yên 😁

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn mobile app
leorio86
ĐẠI BÀNG
10 năm
thoải mái đi bác ơi , cảm giác thế thôi lấy xe về 1 tuần đi quen ngay, có cái đâu, với tầm tiền đấy sh việt quá hợp lý rồi lăn tăn xe khác làm j nữa
😔:(:(
150 thì không biết
125 thì không 😃
kuramaoct
ĐẠI BÀNG
10 năm
cảm giác lái thì mình không biết thế nào ( chắc là ngon ) , nhưng đi đường mà đi cạnh con SH nghe động cơ kêu như bò rống 😕😕😕 (hầu như con nào mình gặp cũng thế , kêu to vãi , air blade , PCX ... êm hơn nhiều ) .
x10man
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không biết chủ thớt đã mua xe chưa ? Thực sự mình không hài lòng lắm với con Sh 150i mới mua, lên ga máy kêu rồ rồ, yên cứng, đi xóc, ... nói chung đi không êm bằng con Vision giá bằng 1/3 của nó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019