[Share] Comic4v - Đọc truyện tranh cực hay [Updated 05/03/2014 thay thế 2Comic]

leonacky
28/6/2013 18:20Phản hồi: 165
[Share] Comic4v - Đọc truyện tranh cực hay [Updated 05/03/2014 thay thế 2Comic]
Xin trân trọng giới thiệu ứng dụng đọc truyện tranh

Đã có mặt trên 1Market

Comic4v - Đọc truyện tranh cực hay. (Thay cho 2Comic)

Comic4v- Truyện tranh tiếng Việt giúp bạn đọc truyện một cách nhanh nhất, thích nhất. Hãy cùng nhau đọc các bộ truyện gắn liền với tuổi thơ của mình, hãy để Dragon ball, Doraenmon, Naruto,.. đục khoét tâm hồn bạn chỉ có trên Comic4v (phiên bản thay thế 2-Comic)

Ưu điểm:

1. Cập nhật liên tục từ nhiều nguồn.
2. Giao diện dễ dùng, nhanh, mượt, đẹp.
3. Nội dung truyện phong phú đa dạng, nhiều thể loại: School Life, 16+, Ecchi, ....
4. Hỗ trợ đọc offline

Chức năng nổi bật:
1. Tự động cache hình ảnh, dữ liệu
2. Chức năng download full truyện để đọc offline
3. Bookmark favourite
4. Search fulltext (tiếng việt có dấu và không dấu đều ok)
5. Liệt kê theo thể loại, theo chữ cái, theo lượt đọc.
6. Chức năng khóa ứng dụng khỏi người lạ.

Cập nhật tính năng mới:
V1.0.7: Thay đổi cơ chế download để fix một số truyện ko tải được
V1.0.4: Thay đổi control điều chỉnh xoay màn hình, reload page

Quảng cáo

V1.0.3 (xem hướng dẫn sử dụng)
1. Chức năng tải lại 1 trang
2. Chức năng bật/tắt chế độ xoay màn hình
3. Next Chapter khi đọc hết 1 chapter trước
4. Fix lại cơ chế đọc truyện hay bị out of mem(Loading mãi không hiển thị truyện)

Phiên bản mới nhất: 1.2.3 (ngày 05/03/2014)
- Appstore.vn
- 1market
- Aota Store
tải apk trực tiếp

Screenshot:

Quảng cáo

[​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

Hướng dẫn sử dụng:
- Trong màn hình đọc truyện longpress vào ảnh để mở control tắt mở xoay màn hình, reload page
- Cuối mỗi chap sẽ có button Next Chap

- Trong mục setting có chức năng khóa app
- Trong mục favourite và download chạm và giữ truyện để mở action đọc hoặc xóa truyện ra khỏi list
- Trong chi tiết một truyện chức năng download hỗ trợ download nhiều chap theo tùy chọn
- Đọc offline bạn cần tải truyện đó về, khi đọc offline bạn mở app lên vuốt sang phải để mở menu, chọn mục truyện đã tải để đọc các truyện offline

Khảo sát tý:
- Mình muốn hỏi các bạn chút: "Theo bạn nguồn truyện nào phong phú và đầy đủ nhât (các diễn đàn truyện ở VN)". Mọi đóng góp các bạn gửi về email: aotasoft.com@gmail.com

Tags: truyen tranh, truyện tranh, comic, manga, conan, thần đồng đất việt, than dong dat viet, kenh 14, muong 14, chibi, linkhay, haivl, haivl.vn, haivl.com, truyện bựa, truyen bua, tieng viet, kim chi cu cai, kim chi củ cải, kim chi, cu cai, chuanvl, aota, ephim, doraemon, đô rê mon, dragon ball, 7 viên ngọc rồng, 7 vien ngoc rong, bảy viên ngọc rồng, bay vien ngoc rong, naruto, one piece mới nhất, one piece, đảo hải tặc, dao hai tac, vua hai tac, vua hải tặc, songoku, nobita
165 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dtp1912
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ủng hộ nào cập nhật nhiều 18+ vào 😆

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
nên thêm chức năng tải từng chap chứ tải full 1 lúc hơi khó. mà lúc tải về chả biết tải đc bn rồi. hnay mình tải mấy phút đc có vài trag
leonacky
ĐẠI BÀNG
11 năm
@boy_dragon_3021 mình sẽ thêm chức năng này.

do chức năng download mình vẫn chưa hoàn thiện được hết do đó đôi khi còn lỗi. tuy nhiên chức năng download sẽ download tiếp phần đang down dở.tải từng chap thì khi clikc vào 1 chap thì nó tự tải luôn rồi. mình hoàn thiện để tiện hơn
dtp1912
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mục phân chia chưa rõ ràng bạn àh 18+ với aldult cũng y chang nhau ko khác j cả

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
leonacky
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dtp1912 có khác đó chứ. 18<adult mà nhưng có những truyện nằm giữa chúng. với lại truyện phân theo tag 1 truyện có thể có nhiều tags nên xảy ra 2 hay nhiều category có chung truyện với nhau.
leonacky
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ủng hộ tớ nhé! Có vẻ anh em không nhiệt tình lắm
App đẹp, tốt.
Nhưng download bất tiện quá, bạn nên thêm nút download sau mỗi chap. Rồi cho chọn thêm giao diện màu đen 😆 thích hợp cho đêm 😃
Còn vài thứ mà tự nhiên quên mất tiêu.
leonacky
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kietluan75 Cảm ơn bạn đã góp ý. Mình sẽ cố gắng hoàn thiện
vanthaoftu
ĐẠI BÀNG
11 năm
App hay, cố phát huy nhé bạn!
leonacky
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mấy hôm nay tớ đang đọc truyện Dragon Ball bản đẹp, hay quá làm ko còn thời gian update và fix lỗi nữa.

Mình sẽ cố gắng thêm chức năng download từng chap và download các chap được chọn
Vừa ngồi test xong lên góp ý bạn ngay.
App nên có phần quản lý download, mình down Chú bé rồng tới chap 60 rồi cho dừng, sau đó cho download lại thì nó lại bắt đầu là chap 20 ( thấy hiện trên notification vậy ) . Rồi khi download có thể chọn down chap nào.
Còn giao diện thì quá đẹp
leonacky
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kietluan75 có vẻ mọi người đều có ý kiến phần download. mình cũng chưa có kinh nghiệm lắm. sẽ cố gắng hoàn thiện hơn. cảm ơn bạn
Ứng dụng của bạn thì theo mình thấy là "Vượt trội hẵn" so với các ứng dụng đọc truyện free trên store, chi tiết kéo qua rất mượt, thời gian load rất nhanh, apps nước ngoài có khi tải xong rồi vẫn còn bị lỗi hình, ở đây mình mới bị có 1 lần thôi :v, bất tiện ở chổ phải tải hết cả bộ :eek:. Mà mấy mẫu truyện bạn lấy ở Sỏurce nào thế :v.
leonacky
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình nhận được một vài góp ý là có truyện chậm có truyện nhanh. Có 2 vấn đề như sau:
1. Do chất lượng ảnh, chất lượng càng cao càng load chậm, mấy bộ truyện mới gần đây đều khá tốt
2. Nguồn truyện, nguồn ảnh của mình lấy nhiều ở blogger (của google) mà google ở việt nam đang có vấn đề gì đó.
Link: http://www.techz.vn/co-hay-khong-viec-bop-bang-thong-google-mo-duong-cho-coc-coc-ylt30437.html
Do đó dẫn đến một số mạng tải khá chậm

Trong khi chờ mình update bản mới nâng cấp chức năng download load các bạn dùng tạm chức năng download cũ dể đọc truyện nha.

(hầu hết các nguồn truyện ở VN bây giờ đều up lên blogger)
leonacky
ĐẠI BÀNG
11 năm
- Xong hết bận rồi!
Tối nay mình sẽ update bản mới cho anh em download từng chap 1
Up lên cho anh em ủng hộ mình nhé
leonacky
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em update lên bản 1.0.2 rồi nha!
Chức năng: Download các chap được lựa chọn
Thêm link appstore.vn
Fix một số lỗi gây forceclose mà các bro report lên google play

Mong các bro thông cảm nha. Nhớ report khi có lỗi
Thanks
leonacky
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quên mất. Trong mục Favourite và Download chạm và giữ để xóa truyện ra khỏi danh sách nhé
app tuyệt vời ông mặt zời 😃, giao diện đẹp và category vô đối, kho truyện chất lượng. Cám ơn chủ thớt, phát huy nhé! Vote cho 5*
leonacky
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dugo Thanks
leonacky
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chào các bro!
Ủng hộ mình cho topic thêm hot nào
Để phụ vụ tốt hơn nhờ các bro đánh giá giúp mình với

Theo các bạn nguồn truyện nào ở Việt Nam đầy đủ nhất
Theo mình là Blogtruyen.com . Hôm nọ trên store mình có hỏi chuyện Fit to screen, có nghĩa là nó tự căng ra fit cả 2 chiều luôn 😃, bạn dùng thử perfect Viewer sẻ hiểu :v.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019