[Share] Comic4v - Đọc truyện tranh cực hay [Updated 05/03/2014 thay thế 2Comic]

leonacky
28/6/2013 18:20Phản hồi: 165
165 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

leonacky
ĐẠI BÀNG
10 năm
Link download trực tiếp
http://apps.aotasoft.com/?app=1comic
nguyenpa
TÍCH CỰC
10 năm
bác thêm nút qua chương nằm bên trái nhé, màn hình to khó qua chương khi dùng 1 tay.
leonacky
ĐẠI BÀNG
10 năm
chính thức là teo, không thể up lên google play, up là chết up là chết
leonacky
ĐẠI BÀNG
10 năm
anh em qua trang chủ mình download apk nha
hoặc sài 1market cũng được

http://apps.aotasoft.com/?app=1comic
sHjn.stAr
ĐẠI BÀNG
10 năm
sao cái app này lúc thì 2comic, xong lại bảo là ứng dụng bị xóa, mời tải 1comic, và giờ thêm cái comic4v nữa, vậy tóm gọn là tải cái nào đây thím chủ ??? sao link appstore lại dẫn vào 2comic là thế nào, lộn xộn hết cả lên
leonacky
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sHjn.stAr Xin lỗi bạn. Vi trên google nó xóa app mình nên minh phai đổi tên app liên tục nhu vây. Cuối cùng vẫn ko được. Đành bó tay. 2comic và 1 comic chỉ là các phiên bản khác nhau thôi nhưng cùng nội dung. Từ giờ mình sẽ chuyển qua phát triển với tên comic4v. hic hic quá chán và nản với dev android
Ps f*cku gooogle
duyatd2
ĐẠI BÀNG
10 năm
hay quá, cho đánh dấu phát.
bác tải lên appstorevn rồi dặtt tên chính thức cho ae dễ tải
leonacky
ĐẠI BÀNG
10 năm
@NgThinh tinh tế Bên appstore chán bọ mịa, up lên 4-5 ngày rồi mà chưa thấy duyệt
thekid2512
ĐẠI BÀNG
10 năm
vote cho app này, hay đấy.
leonacky
ĐẠI BÀNG
10 năm
đã có link tải trên 1Market nhé mọi người
leonacky
ĐẠI BÀNG
10 năm
update link tải từ Appstore.vn
7 viên ngọc rồng 1 số chap vẫn ko load được nhé , bạn xem lại hộ cái
các truyện mình tải offline về đọc thì lưu ở đâu nhỉ, để biết dung lượng bao nhiêu với xóa cho tiện 😁
ko biết cậu làm được chức năng load truyện từ thẻ nhớ ko, để down từ PC cho nhanh, xong cắm thẻ vào tablet đọc
với cả truyện từ thêm các nguồn như cổng truyện dịch, truyentranhtuan,... hay phân theo nhóm nữa, có vài nhóm dịch 1 bộ mà link truyện cứ lẫn vào nhau ấy
leonacky
ĐẠI BÀNG
10 năm
@pokekingvn Lưu ở thu mục 2Comic trong thẻ nhớ
Nhưng bạn nên xoá bằng công cụ trong mục cài đặt app
musungus77
ĐẠI BÀNG
10 năm
ngon nhưng thỉnh thoảng vẫn ko load được
leonacky
ĐẠI BÀNG
10 năm
@musungus77 Nguồn ảnh chủ yếu từ server nước ngoài (blogspot) nên mạng kết với bên ngoài có vấn đề thì sẽ bị ảnh hưởng
Sao ko có trên Play Store nhỉ
leonacky
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kennychipheo Tình hình là bị remove vì báo vi phạm bản quyền.
Bạn có thể tìm thấy trên 1market, appvn hoặc tải apk trực tiếp từ trang chủ: http://apps.aotasoft.com

Hi vọng thời gian tới sẽ có ứng dụng này dưới tên gọi khác hoặc link đến app này.
musungus77
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thêm mục hentai nữa thì số 1 luôn
leonacky
ĐẠI BÀNG
10 năm
@musungus77 Mình sẽ thêm mục này.
daosi1991
ĐẠI BÀNG
10 năm
ủng hộ app của bác, nguồn truyện hình như lấy từ BLOGtruyen thì phải, rất hay, có điều tải truyện xong nó lưu cache lại nhiều quá, lúc nàyu full bộ nhớ ra xóa đi ,check thấy ~ 5GB, = =! giờ phải dùng xóa cache thôi :
leonacky
ĐẠI BÀNG
10 năm
@daosi1991 Mình sẽ thêm chức năng auto xóa cache, phiên bản aota comic đã có rồi đấy chứ nhưng đến phiên bán 2Comic và Comic4v thì mình bỏ đi
nomercykuja
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình thử qua nhiều app đọc truyện tranh nhưng đây là app mình thích nhất. Cảm ơn bạn đã xây dựng một app chất lượng. Tuy nhiên có một số chi tiết mình hy vọng bạn có thể bổ sung để app hoàn thiện hơn.
1-Nên có mục những truyện vừa đọc, vì có một số truyện đang đọc dở quên chưa bookmark, thoát ra quay lại thì mất tiêu rồi, không nhớ tên để tìm lại.
2-Nút chuyển chương ở góc màn hình hơi khó, nếu có thể vuốt để chuyển chương thì thuận tiện hơn.
Với gần đây mình thấy bị force close hơi nhiều, bạn có thể khắc phục được không?
Cảm ơn nhiều.
leonacky
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nomercykuja Về truyện vừa đọc mình có lưu rồi chỉ chưa show thôi.
Về nút chuyển trang mình đang bị conflict với sự kiện vuốt chuyển trang nên chưa làm ngay được
Về forceclose thì bạn cài giúp mình catlog hay logcat mỗi khi lỗi bạn gửi log này giúp mình. Mình đoán có thể dạo này mạng yếu nên chức năng tải có vấn đề, vấn đề 2 dùng lâu có thểm memory hết dẫn đến out of mem và vấn đề nữa nếu có thể do android mới chưa thực sự tương thích

Do đang làm outsource vài cái nên hiện tại chưa có thời gian để minh sửa. Mình sẽ cố gắng sửa sớm nhất
quanghtvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đặt gạch đã, tiện thể cho mình hỏi app đọc truyện kiếm hiệp có app nào hay ko nhỉ
a1a1a
ĐẠI BÀNG
10 năm
hóng
kếm hiệp app
leonacky
ĐẠI BÀNG
10 năm
@a1a1a Thể loại chữ hay tranh
a1a1a
ĐẠI BÀNG
10 năm
@leonacky truyện chữ kiếm hiệp tiên hiệp ý bác. app hay lắm (y)
đọc hồi lâu thấy trang truyện load bị mờ, tắt app vào lại thì ok
mà hóng add thêm truyện H vào=))
leonacky
ĐẠI BÀNG
10 năm
@pokekingvn Đọc một hồi mà bị mờ, là do free memory của bạn sắp hết, chưa được giải phóng nên mình chủ động load anh kích thước nhỏ xuống

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019