Share Custom FW 4.2.1 - iPhone 3G Locked (Update 11/9/2012)

hiphopboy
29/11/2010 16:16Phản hồi: 617
617 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em dùng bản CS của bác chủ thớt ngon lành lắm nhưng bị một lỗi phát sinh không biết giải quyết. Đó là cứ bấm vào cái nút volume lại bị safe mode. Em chỉ cài có Bite5.0 và MQuickdo. Bác nào biết cách khắc phục chỉ em với.
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
Có lẽ bạn cài 1 trong 2 phần mềm đó làm xung đột thôi ! Mình vẫn nhấn Volume bình thường !

Bạn thử Restore lại rồi làm thử xem ! Thân
Zack_alex
TÍCH CỰC
13 năm
BITESMS xài dc chưa nhỉ>....................................................
nó bị lỗi tittle!
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
Soft hiện tại phiên bản mới tương thích với Cydia còn ít ! Có cái vẫn dùng được, có cái thì không !
tommy442
TÍCH CỰC
13 năm
Sao down chỉ co 200 mấy Mb,k phải bác ghi là 1,2Gb à.
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
Root size là kích cỡ Root của iPhone chứ 1 cái Firmware là 1.2 GB thì chẳng có ai làm được cho bạn đâu :| Kích cỡ hơn 300 MB, đọc kĩ trên đầu join lại mới thành nhé bạn
tommy442
TÍCH CỰC
13 năm
Bản này có tích hợp sẵn set wallpaper và đa nhiệm k bác.
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
Mình để đa nhiệm ( multitask ) , Home Wallpaper và Battery Percentage ( % pin ), mình thấy bỏ đi cũng chẳng nhẹ hơn gì , cho multitask tắt nhiều ứng dụng đỡ bị treo ! Dùng mượt ! 😃
galaxy_223
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn có thể tạo cho mình 1 bản custom 4.2.1 dành cho 3g bb 5.13.xx nhưng bỏ đi đa nhiệm ( multitask ) , Home Wallpaper và Battery Percentage ( % pin ) được không? nói chung là mình không thix xài 3 tiện ích đó.vì làm chậm máy.
lvqthang
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình 3g 8g lock bb 5.13 lện đc bản cútom này ko
Lên vô tư bạn à,đưa về rescovery mode rồi shift + restore
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
Được bạn ! Từ BB 5.13 trở xuống mà ! xong thì bạn upgrade Complete cho Cydia, sau đó vào Search---> gõ ultrasn0w, sẽ có ultrasn0w 1.2 cho bạn unlock 😃
Mình mới dung IP nên rất gà, bạn có thể chỉ giúp dùng phần mềm nào để đưa IP về DFU hay RECOVERY gì đó. đọc trên diễn đàn thấy co nhiều bài hướng dẫn mỗi ngươi lại có cách & sử dụng một phần mềm khác nhau nên chẳng biết theo cách nào thì đúng. Bạn làm ơn chỉ dùm chi tiêt nhé ( dùng những phần mềm nào, các bước thao tác hoặc cho link tham khảo ) để mình có thể tự restore fw custome 4.2 thanks bạn nhiều. Mình dùng IP 3g lock bb 5.13
peterzuma
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có FW Custom cho 3GS (New Boot) BB 5.13.04 ko bác ơi ?
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm

Trước tiên bạn tắt iTunes đi

Rồi Bạn có thể làm theo các bước của video này :

Đến khi iTunes bật lên, bạn nhấn vào bảng báo nếu có từ Check, thì bạn nhấn vào, đợi hiện lên bảng mờ chữ Update, chỉ còn ô Restore, thì bạn nhấn phím Shift trên bàn phím cùng lúc với nút Restore trên iTunes, sau đó chọn bản Custom của mình ở đầu bài, khi ở iTunes và iPhone chạy thế này là ok :

---------- Post added at 03:21 PM ---------- Previous post was at 03:17 PM ----------

cho 3Gs hình như có bạn cũng đã đăng rồi đó bạn, bạn tìm ở ngoài mấy topic được đính lên xem
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn có thể cài zToggle để disable mấy tiện ích đấy đi , mình thấy bỏ đi multitask là một điều dở, vì khi bạn chạy nhiều ứng dụng mà muốn tắt thì ko được, rồi chạy nhiều một lúc làm cho hay treo máy nữa. Có thể các bản trước multitask hay các thứ khác làm chậm, nhưng 4.2 thì ko hề ! Dùng rất mượt ! thêm nữa nếu bỏ 3 đặc trưng đó thì gần như là bạn đang dùng 3.1.3 chứ ko phải là 4.2 😃

Mr.Paighnim
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tớ dính 2 con Iphone 3G, bb toàn 05.14.02 thôi, thế là phải nâng hết BB rồi. Sau này có bệnh tật gì lại phải khám tư, không được mang vào viện. Khổ nhỉ
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
uhm ! BB 5.14 thì phải up lên BB 6.15 của iPad thì mới unlock được 😃, và sau chỉ chạy bản Custom thôi ! BB cao như là 6.15 cũng chạy được bản Custom này đấy 😃

Nói chung là mọi BB, nhưng mà BB 5.14 và 5.15 thì không được vì up xong lại không có tools unlock 😃 , up lên 6.15 là dùng thôi bạn 😃
nhoangnam
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tớ Test rồi. Tất cả đều Ok trừ định vị thì không chính xác. Vị Trí. Với cả vào www.iphone.gsm.vn để cài applesync 4.2 thì nó không chịu load. Các bác cho em ý kiến với
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
AppSync 4.2 trên GSM.vn bị lỗi chứ không phải là không chịu load, bạn add source chính của AppSyncs ở đây

cydia.hackulo.us (Hackulo) … Add Source, nhấn nút “Add Anyway”… xong bấm Done.

Sau đó tìm lại, cài AppSync 4.2 từ source này mọi thứ đều bình thường . Của tôi định vị vẫn tốt như thường !
tommy442
TÍCH CỰC
13 năm
Sau khi phân vân cuối cùng vẫn quyết định restore bản custom lần đầu tiên. Đã restore ok, cảm nhận ban đầu, load các pm,nhạc,ảnh từ itunes sang ip quá lâu, còn các thứ còn lại sẽ test dần.
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
Có lẽ do bạn có quá nhiều apps và nhạc, hình, lâu là điều đương nhiên, mình thì thấy nhanh và bình thường ^^
Các bạn nào đã test thử cho ý kiến sớm để anh em tham khảo nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019