Sharp A31 Retina

zZTrieuVanZz
18/3/2013 4:26Phản hồi: 74
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

meotro258
ĐẠI BÀNG
11 năm
Câu trả lời của các thím đây, đây là ảnh em lấy về trên 24h nhé, nếu xách từ mỹ mà lại có chữ Tàu khựa thì hơi ảo.

Link 24h : http://hn.24h.com.vn/thoi-trang-hi-tech/con-sot-may-tinh-bang-my-gia-re-c407a534336.html

Câu hỏi của em là Trung Quốc có được bán Ipad không, tại sao hình ảnh của Ipad lại có chữ tầu, hỡi các anh hùng bàn phím? Ng vãi
meotro258
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tabletpro Bác ơi, cái máy ở trên kia là của ZTE mà, còn ipad thì rõ ràng rồi. Tuy nhiên là trong 24h thì ghi là " XÁCH TỪ MỸ". Bác hiểu vấn đề ko?
Tiện đây các bác cho em hỏi. em đang định mua tặng cho BB một em máy tính bảng để đọc báo. Thấy trên website ibuy.vn có bán máy tính bảng Hàn Quốc gắn sim 3G KNC MD709. E đã sang đó test thử không thấy in chữ đằng sau mà dán mấy cái tem thôi, tìm trên mạng Hàn Quốc không thấy có loại này, đang rất phân vân.
Đã bác nào mua hàng ở đây chưa? máy đó có tốt không, mua ở đó có uy tín không?. HELP ME. Em đang cần gấp, gần đến ngày sinh nhật BB rồi. mua máy xịn thì đắt quá.
Hàng tàu em đảm bảo là...rất chất.Nhưng nếu đã dùng lâu và yêu cầu độ ổn định thì : em không mê chút nào ^_^
Kính thưa bác, cái này nó ghi rõ là startab by sfr, bên dưới ghi là design by zte có nghĩa là sfr đặt zte thiết kế, ghi rõ sau vỏ máy đấy mà, có gì mập mờ, thắc mắc gì thì cứ Lên mạng search với từ startab by sfr là có một đống thông tin của báo ta và báo tây đấy.
Bác có thông tuệ thì bác tư vấn giúp em về con máy tính bảng Hàn Quốc IBUY F7HD đang được khuyến mãi tới 45%. Bác tư vấn giúp em hiểu rõ về vấn đề : 1, giá bán (giảm đến 45% ham ghê, như thế là Đại Lý lỗ nặng à); 2, xuất xứ Hàn Quốc mà không tìm thấy thông tin; 3, Quan trọng nhất vẫn là chất lượng và uy tín cũng như dịch vụ sau bán hàng.
Cảm ơn Bác và những anh hùng núp bàn phím trước.
htvvtv3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vừa chuyển tiền mua. Sẽ có kết quả là tàu hay nhật sau khi nhận hàng.
Mình đang quan tâm và còn lăn tăn con Vodafone Smart tab 10 chỗ maytinhbanggiasi.com. Có bác nào xài hoặc mua ở chỗ này cho vài lời khuyên với ạ.
của các bạn đây, phải là do chính cữa hàng này quảng cáo ko http://chodientu.vn/maytinhbanggiasi/san-pham/6402722/may-tinh-bang-a31-retina.html
don_mafia88
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn htvvtv3 ở đâu vậy,bạn đã mua được máy chưa,mình cũng đang rất quan tâm tới e sharp,mong bạn cho thông tin sớm để ae tham khảo nhé.thank trước nha
htvvtv3
ĐẠI BÀNG
11 năm
don_mafia88: mình ở Lào Cai, đã nhận được máy.
all: Các bạn có thể xem link do bạn ngoctuong501 cung cấp.
còn về máy của mình nhận được thì sơ bộ thế này (ảnh chụp bằng điện thoại vào buổi tối nên ko được sắc nét):
1. Vỏ hộp ko hề có bất cứ thông tin nào:

2. Ko kiểm tra được imei:

3. Cục sạc toàn chữ nho:

4. Lưng máy có chữ nhưng chất lượng kém:

5. Về sử dụng:
- Chất lượng vỏ, nắp đậy ngõ kết nối kém.
- Pin (lúc nhận khoảng >90%) dùng wifi được khoảng 3 tiếng liên tục.
- Bắt wifi tốt, vào mạng wifi khá nhanh (hơn ip5).
- Màn hình ko được sắc nét.
- Cảm ứng khá nhạy, có lúc hơi đơ.
Tóm lại: Máy ko chuẩn như quảng cáo còn xuất sứ các bạn tự nhận xét khi kết hợp với link do bạn ngoctuong501 cung cấp nhé.
PS: nếu ko hiện ảnh các bạn vào link sau xem hộ nhé:
http://www.flickr.com/photos/95237909@N08/
made in Tokyo mới ghê 😁
mình đã trải nghiệm e nó trong 2 ngày rùi, theo mình thấy thì:
ưu thì ít mà nhược thì nhìu.
Đối với 1 số tiền 5 triệu thì ko nên sài con này, với lý do:
1.Màn hình retina mà ko đúng chất như retina.
2.cấu hình thì khủng nhưng tốc độ xử lý và chạy ứng dụng game khoảng 1h thì bắt đầu có biểu hiện của lag nhẹ, chứng tỏ vẫn chưa xứng với cấu hình của e nó, ko hơn ko kém e 2 nhân. 1,2.
3.camera thông số là 5mpx nhưng khi chụp nó xứng đáng là 2.0 MPX hoặc thấp hơn. ( chắc có lẽ do mình là dân chơi ảnh nên yêu cầu hơi cao).
4. xuất xứ :không rỏ ràng và hiện thực, đúng mà ko đúng, có nghĩa là, tên model, công nghệ...là của Japan, nhưng chất lượng thì của tôn ngộ không.
5.kết nối với PC, rất khó, không bít là do mình gà hay là máy gà ^^!, và hiện tại bây giờ máy mình vẫn ko nhận và kết nối với e nó, máy mình ko thiếu 1 driver nào hết, từng chơi nhìu e IP và máy tính bảng rùi.
6. bộ nhớ trong ko chuẩn, máy thông báo là 11,2GB vậy thử hỏi cái phần chệnh lệch quá lớn do nhà xx đưa ra có quá đáng hay ko?.
.........................
TÓm lại với số tiền mua e này, các bạn nên sài gg n7 16G WF. or onda V972, cấu hình same same.... nói chung là các hãng có tên có ng dùng, giá hợp lý.
P/S: mình ko nói ngoa hay ghét hay binh nhé, mình là dân mê công nghệ, chứ ko phải là nhà quảng cáo, thế nên ko nên nén đá mình nếu thấy bùn nhé, 😃

.
@tabletpro Xin lỗi cụ, máy cái trò đó là quá bình thường rùi, cái gở lỗi đó chỉ có ng ko bít đọc mới ko bít thui, kakaka. chắc cụ là nhân viên bán máy rùi hoặc làm cho nơi bán. kakka, cậu ko nên cmt thì tốt hơn, vì chỉ có những ng thật sự yêu công nghệ mới nói lên cảm nhận thậ sự của mình, còn như cậu thì chắc bán đc sp nhìu là oki chứ gì.
P/S: mình ghét sự xạo xạo ng tiêu dùng.
@ngoctuong501 đơì còn lắm chông gai đừng cho mình la hay và cũng dung suy set nguoi ta nhu vay nha bo,minh thay cai do don gian the thoi ma cung viet len
bansachdao
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngocphoto
Thằng tabletpro chê không biết, ngoctuong501 phản biện lại nói là biết làm cũng đơn giản , sau đó thằng ngocphoto nói đơn giản thế mà cũng viết lên. Giống câu chuyện "Ở đây có bán cá tươi quá", đúng là đời còn lắm chông gai, đang nói với thằng này, thằng khác đi vào không hiểu chuyện từ trên xuống dưới ra sao cũng xọ vào một câu cho được... Lần sau bác ngoctuong501 nhắn riêng cho thằng tabletpro nhé! Tránh những thằng nhiều chuyện.

Cái khổ người ta chê mình không biết. Mình không nói người ta tưởng mình không biết. Mình nói ra thằng khác lại nói rằng cái đó ai cũng biết nói ra làm gì! Nói cũng không xong, không nói cũng không xong. Đúng là đời bác gặp 2 cái chông gai vớ vỉn.
@bansachdao hj, tks bác, e chỉ nói những gì e bít thui, còn ai ko tin thi cứ hỏi thằng maytinhbang đi nhé, mình gữi lại máy tính cho bên đó, vẫn còn trong hạng 10 ngày đc đổi nhé, nhưng họ nói là cái cáp theo máy bị hư, họ sẽ đổi lại cho mình, rùi mình nói là mún đổi sang máy khác mình chấp nhận bù ít tiền vì sài 3 ngày, cái họ nói mất 30% giá trị máy thì họ mới cho đổi, mình đành ôm con này vì lở mua hàng online, các bạn hãy cố lếch cái thân tới nơi tét cho kỉ trước khi mua máy nhé. đó là kinh nghiệm nhớ đời của mềnh, 😃
Đợi các bác rì viu con Vodafone smart tab 10 ko thấy, em lặn lội bò trực tiếp lên tận đại bảng doanh của bên đó để mục kích sở thị xem sao.
Nhận xét ban đầu là con này:
+ Về hình thức: dày, nặng và không được bắt mắt cho lắm.
+ Màn hình: giới thiệu là dùng super led, mà mình thấy màu sắc nó tái tái sao ấy.
+ Máy vẫn còn dùng bản rom rất cũ, mình hỏi NVBH có update lên bản mới được không? Câu trả lời là: hãng vẫn chưa có bản update mới @@
Test thử máy thì lag vô cùng không xứng với phần cấu hình như quảng cáo.
Thấy nản nên mình rút lui luôn. Cũng may, hôm CN rồi bon chen đi xếp hàng đổi laptop lấy tab 2, hên sao đổi được con tab 2 wifi xài vừa kịp lúc 😁

Gửi từ GT-I9100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
quanvu68
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenhong1985 thật hả bạn.mình cũng đang quan tâm em nó
hocleloi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cuối cùng cũng ra ngô ra khoai rồi nhá,maytinhbangiai đâu rồi,vào đối chứng tiếp đi,dám bảo em Sharp là gia công cho hãng ở Malay mới ghê chứ,đúng là bá đạo
Nhìn cái là biết mà. A31 là chíp Allwiner A31: 4 nhân 1,2mhz. Đồ họa yếu, chíp yếu bằng 65% con Nvidia T3 trên Nexus 7. Tiêu thụ điện lớn lắm. Pin khoảng 50% nexus 7. Con chíp này ko có GPS như bao em tàu khác (GPS xịn vệ tinh nhé) còn A-GPS là GPS lởm bằng wifi hay 3G. nếu có GPS thì A-GPS sẽ chính xác hơn những chỗ không thu được vệ tinh. Còn ko có GPS thì A-GPS sai số khoảng vài trăm mét. Nhìn cái A31 1,2mhz và ram 2gb ddr3 là ra Allwinner A31. Thích các bác tìm wikiperdia mà xem.
PS con này mạnh hạng bét hàng 4 nhân nhé.
Mình đang sài.hối hận máy chạy cà giực.biết vậy bỏ thêm tiền mua máy có tên tuổi sài.mở ứng dụng bị treo hoài bực mình.Máy này chính gốc trung quốc.đưa vào máy tính chỉ nhận máy là mid31.kiếm ko ra tên tuổi thật sư cũa máy.
Chỉ là chiêu trò quảng cáo thôi.
Search google ko thấy cái này đâu. chỉ có kết quả là mấy cái tin đăng quảng cáo bán con này của maytinhbanggiasi. Có lẽ đây cũng là dạng hàng Tàu, đem về tự đặt tên lập lờ để lừa gạt người tiêu dùng. Tương tự đt tàu Skyphone của VN làm người khác lầm tưởng là Sky Pantech của Hàn Quốc.

ĐÃ Và đang có rất nhiều người bị trang web sieumuachung.vn lừa đảo bán hàng trung quốc một cách trắng trợn, rất mong bà con hãy cảnh giác thật cao với cái website sieumuachung.vn
iamme255
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hàng của Sharp mà xài màn hình Retina? Hài vãi chưởng, xạo chịu ko nổi. Mỗi hãng nó có công nghệ màn hình riêng của nó, như Apple là Retina, Samsung là Amoled, rồi một số hãng xài IPS, còn Sharp thì có công nghệ Aquos...Còn máy này nói hàng Sharp mà màn Retina là xạo rồi. Góp ý vui thôi....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019