Sharp ra mắt AQUOS Xx 304SH: 5,2", Full HD, viền siêu mỏng, Snapdragon 800, cuối tháng 5 bán

Blaze1st
24/4/2014 10:24Phản hồi: 179
Sharp ra mắt AQUOS Xx 304SH: 5,2", Full HD, viền siêu mỏng, Snapdragon 800, cuối tháng 5 bán

Sharp vừa qua đã chính thức cho ra mắt AQUOS Xx 304SH - phiên bản kế tiếp của chiếc Xx 302SH hiện nay. Trước hết đề cập đến thiết kế, khác với thế hệ trước, phần thân của Xx 304SH được làm từ kim loại nguyên khối, máy vuông vức và cứng cáp hơn rất nhiều so với Xx 302SH. Mặt trước của Xx 304SH là màn hình kích thước 5,2-inch, độ phân giải Full HD, Sharp nói rằng màn hình với viền siêu mỏng này chiếm đến 79% diện tích mặt trước - hứa hẹn nội dung hiển thị sẽ được mở rộng ra nhiều hơn và hình ảnh sống động hơn.

Về các thông số kỹ thuật khác, Sharp AQUOS Xx 304SH dùng CPU Snapdragon 800, xung nhịp 2,3GHz, GPU Adreno 330, RAM 2GB. Ngoài ra, máy còn có bộ nhớ trong 32GB, hỗ trợ microSD lên đến 128GB. Ở mặt sau, Xx 304SH có camera chính 13MP với đèn Flash LED, pin dung lượng 2.600mAh. Và cũng như nhiều smartphone đến từ Nhật Bản khác, Sharp AQUOS Xx 304SH cũng hỗ trợ khả năng chống nước/bụi theo chuẩn IPX5/IPX7.

Được biết, Sharp sẽ bán ra AQUOS Xx 304SH cho nhà mạng SoftBank Mobile, Nhật Bản, vào cuối tháng 5 tới. Giá cả vẫn chưa được tiết lộ.

Cấu hình cơ bản của Sharp Aquos Phone Xx 304SH:
  • Màn hình: 5,2" độ phân giải 1080 x 1920, chiếm 79% diện tích mặt trước
  • CPU: Qualcomm Snapdragon 800, bốn nhân, xung nhịp 2,3GHz
  • GPU: Adreno 330
  • RAM: 2GB
  • Camera chính: 13MP
  • Camera phụ: 2,1MP
  • Pin: 2600mAh
  • Hệ điều hành: Android 4.4
  • Tính năng đặc biệt: chống nước, chống bụi theo chuẩn IPX5/7, viền màn hình siêu mỏng.
  • Kết nối: NFC, Bluetooth 4.0, Wi-Fi 802.11 ac, 4G LTE
  • Bộ nhớ trong/Thẻ nhớ: 32GB, có thể mở rộng bẳng thẻ microSD lên đến 128GB
  • Kích thước: 135 x 72 x 9mm
  • Trọng lượng: 137 gram

179 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nd027
ĐẠI BÀNG
10 năm
nhìn như mặt sau của cái máy ảnh ấy nhỉ! mình không thik kiểu thiết kế màn hình không cân đối như thế này!
@nd027 Riêng em thì thấy giống cái máy nghe nhạc hơn
vecon93
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nd027 Công nhận, nhìn con này em nghĩ ngay đến mấy con Lumia, không thích kiểu mất cân đối như này, thích kiểu cân đối giống G của LG và viền mỏng như con này 😁
@nd027 Cái này mà còn chê nữa không biết nói sao luôn!
ChickenSoul
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sharp lúc nào máy cũng đẹp
TICV
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhìn ngon quá ! Mỗi tội chả biết có xuất khẩu không !
isumikaga
ĐẠI BÀNG
10 năm
@TICV máy nội địa mà bạn
không có chuyện xuất đâu
chỉ có VN mình xách tay về nhưng không rõ là có ..... nhà mạng để xài sim VN mình được hong thôi à ^^
giá cũng sẽ cao nữa
thấy mấy con trước của Sharp bán ở mình có vẻ rẻ.ko biết e này thế nào
Viền dưới dư hơi nhiều , ngắn lại tý nhìn cân hơn
@ste7en9x91 Tính cả rồi bác ơi, đó là khoảng cách nhỏ nhất TB để 2 gò tay không bị chạm vào khi thao tác đó bác! @
pupplyss
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quá tuyệt,máy sharp rất tôt,sao sharp vẫn chưa chịu vươn ra quốc tế nhỉ
Đẹp quá nhỉ.sharp sản xuất màn hình thì hàng đầu rồi.chất lượng phần cúng cũng tốt.con này tháng 5 mà bán vs giá 8tr thì đáng mua đấy.cao hơn thì xúc G2 vừa bổ vừa rẻ
haituando
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanhngua1990 😆 bạn phải gấp đôi cái giá đấy lên
@thanhngua1990 k có giá 8 củ đâu bác,bọn sharp lúc nào cx bán mắc hơn họ cả
nongnan121
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanhngua1990 lấy đâu ra giá 8tr hả bác, vài tháng sau có hàng 2nd thì sẽ có giá đó. cái vấn đề là về VN unlock dc chưa thôi :v
Thiết kế mặt trước đẹp quá, rất chuẩn. Đâu cần phải viền trên viền dưới bằng nhau, có bao giờ cầm vào phần trên đâu. Tận dụng diện thích thế này rất hay.
lelinh1608
ĐẠI BÀNG
10 năm
hàng nhật đẹp quá đi mất
quao quá ngon.màng hình shap thi LG cũng phãi lo ngại.
Theamorin
ĐẠI BÀNG
10 năm
Trán tí tịt mà cằm lại dài. em này nhìn ngộ ngộ 😁
Hàng sharp đắt lắm :p
Đẹp mỗi tội chỉ có hàng xách tay. 😔
@banhbaochien bạn ơi, bạn đã dùng sim ghép cho máy này chưa vậy? ghép ổn k ah? mình đang nhờ mua mà thấy chỗ bảo đc, chỗ bảo k nên k biết ntn hic
@BigCat88 em này dùng sim ghép được, nhưng sóng sánh vẫn không tốt lắm, thỉnh thoảng vẫn out. Bạn mang qua minhu unlock nhé
@banhbaochien Bạn ở chỗ nào?mà bảo ko unlock đc mà chỉ dùng đc sim ghép phải ko bạn?
@tườngphạm84 đúng rồi bạn, hiện tại chỉ có giải pháp là ghép sim thôi. Bạn cần thì google bên Minhu nhé
Cấu hình e này y chang G2 em này chắc nội địa rồi
sinneo
ĐẠI BÀNG
10 năm
em này hàng nội địa chẳng có giá dưới 15 củ đâu :v
nhiều người ko thích thiết kế kiểu viền trên mỏng và viền dưới dày như thế này nhỉ. Tớ lại thấy hợp lý, thuận tiện cho sử dụng. thật ra nếu dưới mỏng hơn chút nữa thì cũng tốt nhưng cũng khó vì còn nhiều bộ phận khác ở đó (vd camera trước chẳng hạn)
p/s: trong ảnh ko thấy logo nhà mạng nào cả. Phải chẳng...
hoanganh322
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hơi giống z của sony nhỉ
em này mà về Việt Nam thì sau vài tháng lại giảm giá ko phanh như em SH837w của mình 😆
@trantu1990 Mình cũng còn một em sh837w như pác. Em nó màn lcd nhưng mày sắc khỏi chê pác nhỉ, máy chạy cũng mượt. Hehe có điều pin hơi yếu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019