Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sharp ra mắt AQUOS Xx 304SH: 5,2", Full HD, viền siêu mỏng, Snapdragon 800, cuối tháng 5 bán

Blaze1st
24/4/2014 10:24Phản hồi: 179
179 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn cai màn hình để lệch ko hay lắm! mặt trc cứ làm phát như em LG G có phải phê ko
zzzman
ĐẠI BÀNG
10 năm
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Làm cân đối ko khó gì nhưng lại bẩu: bắt chước/ăn theo kiểu dáng thằng này thằng kia. Giờ làm khác đi cho nó đặc biệt, phong cách riêng thì lại bẩu: sao không làm giống thằng kia thằng nọ. Mấy bác có nhiều tiền chơi ko mà có vẻ khó tánh phết, nhẩy! 😁
(tám vui thôi nhé)
@zzzman thì đấy là ý kiến riêng e!
[QUOT"[HD]YêU cÔnG NgHệ, post: 41882142, member: 1572305"]nhìn cai màn hình để lệch ko hay lắm! mặt trc cứ làm phát như em LG G có phải phê ko[/QUOTE]
Lg g xấu thấy ớn
Nhựa hay gì mà đẹp quá đáng

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Thích viền dưới mỏng như của 302sh, nhưng bù lại em này thân là kim loại nguyên khối , cấu hình thì gần như nhau hết nhỉ!
autk08
TÍCH CỰC
10 năm
Kiếu thiết kế em thích, mỏng hơn được tí là khỏi chê luôn!
@autk08 vậy chờ 302sh xách tay 😁
hdvquan
ĐẠI BÀNG
10 năm
mấy bác chê thiết kế của e nó thì hơi tội đấy, màn hình viền mỏng cầm tay dễ bị tình trạng trái chanh ngay tay đè vào màn hình nên thiết kế màn hình lên trên nhằm tránh tình trạng này. Và quan điểm trong thiết kế của người Nhật là ko đối xứng, 1 cái ly uống trà cổ còn nguyên giá bình thường, giữ nguyên, cái ly đó bị bể, dán lại giá cao hơn giá cũ, lúc trước e cũng không tin chuyện đó nhưng đó là sự thật, quan điểm trong trà đạo Nhật hay thiền Nhật là ko cân đối, 1 vật đã cân đối, hoàn hảo là 1 vật ko phát triển nữa. đây chỉ là ý kiến cá nhân, e thì mê đồ Nhật mỗi tội nó mắc thôi, mới tậu sh930w, f10d ko unlock xài multi trước giờ. mơ ước f06e, sh06e thôi mà ko đc
zzzman
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hdvquan Cám ơn ý kiến cá nhân của bạn, rất cá nhân và cũng rất... tinh tế. "1 vật đã cân đối, hoàn hảo là 1 vật ko phát triển nữa" - có lẽ đó là lý do khiến Nhật phát triển nhanh và mạnh.
nd027
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hdvquan Không đúng, ngay trên cờ nhật nó cũng cân xứng mà bác:
Chỉ có thiết kế mấy dòng của Sharp là thiết kế không cân xứng thôi (có con sh12c cân xứng), còn các dòng máy của hãng khác như Fujisu, sony, Toshiba đều cân xứng mà!
Nó không nói lên triết lý cũng như quan điểm của người Nhật đâu, nhật nó thik hình tròn, biểu tượng của mặt trời!
hdvquan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nd027 thì mình đã nói việc thiết kế viền dưới to để ko bị chạm tay vào màn hình thôi, đó là mục đích chính, còn quan điểm về việc ko cân xứng thì có thể người ta ko quan trọng như người Việt, thấy nhìu bác chê ko cân xứng, xấu, còn e thấy bình thường. bàn cờ ko cân xứng thì làm sao mà đánh được chài. e có đọc tài liệu thấy thiết kế phòng trà đạo theo tiêu chí ko cân xứng vì trà đạo Nhật theo hướng thiền trà, e đọc ở đâu đó trong mấy tài liệu du lịch thôi.
@hdvquan đang xài F10D với SH06E freesim đây :p
hdvquan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@quan61092 nghiêm cấm khoe với mọi hình thức, kết cái sh06e quá, chắc năm sau nó giảm giá làm cái quá, hôm nào cafe cho e giao lưu vọc vạch với nào
Mấy bác cmt kiểu mơ hảo quá.
Toàn cmt kiểu con này 5tr 8tr thì mua.
Nghe tức cười 😁
Con này về VN ít nhất phải trên 13tr

Bác cứ chờ nó ra khoảng nửa năm là giá khoảng 3-4 củ à.em mua máy máy cũ chưa qua sử dụng như con Xx203 đang sài có hai củ thui(sau 7 tháng bán ra thị trường).nhưng phải công nhận một điều camera chụp đủ sáng thì còn dc chứ.thiếu sáng chán ko thèm nhìn.em đang ở nhựt
Ko có gì nổi bật. Giá chắc chắn ko rẻ. Chắc chủ yếu bán bên Japan
m chả thích đt viền mỏng quá tý nào cả. viền dày quá ko tốt vì làm máy độn ra nhiều, nhưng mà mỏng quá thì cũng hay ho gì.. hẳn ko có viền thì thôi =.=
Không hiểu nổi con này nhiều bác khen đẹp. Chắc là quan điểm cùi, luôn khen dòng máy Nhật hoặc là thẩm mỹ có vấn đề. Riêng em này rất xấu nên đừng nói là mỗi người một cách nhìn..
Sharp luôn là hãng có màn hình rất mịn và đẹp..dân Nhật luôn chuộng điện thoại và tivi Sharp..em này mà có phiên bản quốc tế thì mình xài luôn..nhìn ngon quá đi
Thiết kế trong mơ.
phong cách thiết kế đặc trưng của nhật !
baque01
TÍCH CỰC
10 năm
Cái tên nói nên tất cả, hàng dành cho nhà mạng softbank haizzzzz, cơ hội bẻ khóa 50/50!!!!!
Đầu bé đít to
Mr_Son
ĐẠI BÀNG
10 năm
ngon nhỉ
Mấy con nhật ai chưa xài thì thôi, xài rồi mới biết, đa phần lên hình thì xấu mà ngoài cầm trên tay thì lại đep hơn rất nhiều 😁.
Nói người nhật chuông iphone thì mơ đi, có chắc thông số là chính xác k, liệu nó có tính được tất từ ngoại ô, đô thị, thành phố lơn.....hay chỉ tính trung bình cho các thành phố lớn. Thấy việt nam không, nói android chiếm thị phần lớn mà thấy nokia cùi pắp gần như gấp đôi thị phần android đấy. Địa điểm lớn thương gây chú ý nên nhìn sơ qua có thể thầy nhiều người xài nhưng chắc gì họ xài 1 cái dt. Và thấy nhiều người xài nhưng còn số người k xài sao k tính. Đảm bảo số người k xài lun lớn hơn.
Nước nào thị phần nó sao mặc kệ đi...chủ yếu mình thích là được 😆.
Hàng softbank với cấu hình thế này thì tỷ lệ unlock được rất thấp. Chỉ chơ docomo thôi cho an toàn 😃)
P/S: Ra đường ai ai cũng smartphone, về nhà 3-4 cái nokia cùi pắp thủ sẳn 😃)
camera trước ở dưới chụp hình tự sướng chắc mỏi cổ lắm
tso
ĐẠI BÀNG
10 năm
con này nhìn không đẹp bang em 302SH nhỉ, tronong có vẻ thô ráp quá
daokhiem12m
ĐẠI BÀNG
10 năm
May thiet ke xau.man hinh truoc ko can doi.mat sau camera loi qua.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019