Shsh là gì

hadungbktc
27/7/2011 6:20Phản hồi: 11
Ai cho e hỏi Shsh là gì với a. E dùng iphone 4. Trước e thấy trog cydia có dòng Shsh iOS 4.3.3. Bây giờ lạo có thêm cả 4.3.4 4.3.5 nữa. Thế là làm sao ạ. E k biết nên k động gì vào sao nó lại hiện ra như thế. Có sao k ạ. Hizz. Mong đc trả lời nhah. E cảm ơn.
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhtuan_8x
ĐẠI BÀNG
13 năm
...Chịu khó đọc bài viết này:: http://www.tinhte.vn/ios-thay-doi-nang-cap-firmware-163/huong-dan-luu-ecid-shsh-restore-down-upgrade-fw-ios-voi-tinyumbrella-362781/

Vụ có 4.3.3; rồi 4.3.4, 4.3.5 là do Firmware của bạn nâng cấp lên từng phiên bản nên có chế độ tự lưu lun shsh. Không sao đâu!
shsh là file để backup firmware cho bạn khi jailbreak thì cydia 1.1.1 tự lưu shsh cho bạn để sau này cho dù Apple có ra firmware mới hơn thì bạn cũng có thể restore lại những firmware mà shsh đã lưu.
Về lý thuyết thì đúng là như thế nhưng để rs lại FW cũ thì ko dễ đâu bác, có khi phải xài cả FW custom nữa đó bác, như máy mình đây này, lưu shsh cả trên pc lẫn trên cydia mà bây giờ quay về 4.3.3 bị lỗi tùm lum hết, tới giờ này máy vẫn còn dính cáp+đĩa đây này...
Các bác ơi em đang dùng 3gs 8g bản lock mà trong Cydia của em ghi SHSH IOS 4.1, 6.0.1 nghĩa là sao các bác?
Hiểu nôm na: shsh chính là đường dẫn các bác về với nhà cũ của mình( 4.x.x, 5.x.x,...). Nếu không có shsh thì chỉ có đến nơi mới (6.x.x) mà khai hoang thôi : )
@drkees bác ơi em đang dùng 3gs 8g bản lock mà trong Cydia của em ghi SHSH IOS 4.1, 6.0.1 nghĩa là sao các bác?
phuong2387
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sau khi JB máy xong cydia sẽ tự động lưu shsh các FW mà apple phát hành,với điều kiện bạn theo dõi và cập nhật bằng cách mở cydia +wifi (hoặc 3g) Khi đã lưu SHSH các FW rồi nó là tấm vé để bạn đi tới hoặc đi lùi trên những SHSH mà máy bạn đã lưu
chẳng hạn vậy đi hen.shsh giống như 1 cái id của ip của bạn vậy.khi bạn muốn update 1 ios nào đó thì máy bạn phải có lưu shsh của bản đó.do đó khi mà apple phát hành bản update ios mới thì bạn nên vào cydia cho nó load để nó tự lưu shsh vào cho bạn.rồi bạn cứ để đó k cần update theo thiên hạ,chỉ khi apple khoá bản ios đó và phát hành bản ios tiếp theo thì máy ip của bạn đã có lưu shsh của bản cũ rồi.bạn có thể update thoải mái lúc nào cũng dc mà k phải lo lắng vì thằng apple đã khoá lại.vd như bây giờ bản 6.0.1 là mới nhất nhưng k ổn định vì cái map nó quá tệ,khi apple nó phát hành bản 6.0.1 tức là những bản cũ hơn sẽ bị nó khoá vĩnh viễn.trong khi chờ đợi bản ios6 hoàn chỉnh hơn thì bản 5.1.1 là hoàn chỉnh nhất.nếu máy bạn đang ở ios thấp hơn 5.1.1 mà ip bạn đã lưu shsh 5.1.1 thì bạn cứ việc thoải mái up lên 5.1.1 chứ k bắt buộc phải lên 6.0.1 nếu như cắm vô itunes dc,nó sẽ hỏi yêu cầu bạn up lên 6.0.1
@hoang_huy1207 máy mình đang ở 5.1.1
Hiện tại mình không muốn lên iOS 6 (vì chưa ổn định, lại chưa có jaibreak cho nó)
Nhưng phần cài đặt của máy cứ hiện lên số 1 yêu cầu mình cập nhật
vậy làm cách nào xóa số 1 ở chỗ "Cài đặt" vậy bạn? để đó nhìn khó chịu quá
@hoanggiabao Cái đó thì chịu rồi bạn,k có xoá số 1 dc đâu,trừ phi nâng cấp lên thôi thì mới mất
Ơ bh máy m trên cydia có ghi là shsh 5.1.1 thì m restore lại máy có sao ko?
Vì bh mấy cái game và app của m vào cứ bị out ra luôn chẳng pjt làm tn nên đành restore

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019