Siêu thị điện thoại VP và phong cách bán hàng!!! Đọc mà tránh nhé !!!

gun_x8
3/7/2012 11:13Phản hồi: 12
Siêu thị điện thoại VP và phong cách bán hàng!!! Đọc mà tránh nhé !!!
Xin lỗi bác mod , em tìm 10' vẫn không biết là post vào box nào , nếu bác thấy k hợp move dùm qua box của nó bác nhé ...

Như lần trc đã đưa tin.Và thật sự lần này bức xức quá nên mình phải viết bài này để cảnh báo người tiêu dùng bỏ tiền thật và bị mua phải hàng giả...1 hình thức lừa đảo trắng trợn và hết sức là ngu của siêu thị VP
Link lần 1 mình cảnh báo : =CLICK=
Sau lần 1 được đổi chiếc Ifone 4 16G White theo đúng nghĩa của Vp là máy Mới tinh . Được anh nghĩa_nt trên hội hải phòng hướng dẫn nếu máy mới dùng vài ngày rồi hãy đi nâng cấp.Sau 4 ngày sử dụng được anh thành ifone_4 dẫn lên anh tuân ifone pro ở Lạch tray để nâng cấp thì ối xồi ôi sock lần 1....cái máy white mới tinh VP bán cho mình cắm vào itunes thì lại hiện ra là máy màu BLACK. Rồi lại sock lần 1 khi kiểm tra imei của máy thì không ra được ngày active, không ra 1 thông số nào cả => suy cho cùng sau khi đổi 4 chiếc ifone MỚI TINH ở VP thì mình vẫn nhận được 1 chú ifone BỘ XÂY DỰNG.

Quá bức xúc, mình thanh toán tiền cho a Tuân ở Iphone Pro Lạch Tray. và đi thẳng lên 56 ĐIỆN BIÊN PHỦ để giải quyết. Lúc này là 18h30 ngày 2-7-2012, 2 vợ chồng mình có gọi điện trước cho bạn Thịnh là trưởng phòng Maketting của Siêu Thị VP lên để trình bày...bước vào trong cửa hàng thì bạn Thịnh mời mình ngồi, sau đó có bạn MI là trưởng ca tối hôm đó ra nói chuyện.
Đầu tiên mình hỏi:

Mình : mình hỏi VP bán cho mình máy màu gì?
Mi : VP bán cho bạn máy mầu trắng, và có cả phiếu bảo hành ghi rõ "Iphone 4 - 16G white"
Mình : Thế bạn cầm luôn máy của mình vào cắm vào itunes kiểm tra?
Thế là bạn Mi đi kiểm tra, tầm 10 phút sau bạn ấy quay lai.
Mi : em xin lỗi anh, đây là 1 sự cố nhầm lẫn, có sai xót trong khâu nhập kho.
Rồi bạn ấy giải thích 1 cách rất là loằng xà ngoằng nào là :"iphone 4 giờ không sản xuất nữa, nào là iphone giờ bên em nhập từ hồng kông về" nói chung là rất nhiều.
Nhưng rồi mình chỉ chốt 1 câu :"Bạn giải quyết cho mình như nào, VP bán cho mình máy DỰNG với giá của giá mới đấy, chứ máy DỰNG này ở ngoài chỉ có 7 8tr thôi"
Thế là bạn Thịnh và Mi chui vào trong phòng tâm sự với nhau 1 lúc. tầm 10' sau lại quay lại.
Bạn Thịnh ra tay khua khua chỉ chỏ nói nhân viên quầy IPhone :"Các em thu hết chỗ Iphone 4 vào cho anh, làm thủ tục trả vào kho, vì đây là lô hàng lỗi". Mấy bạn nhân viên răm rắp nghe theo.
Mình nghĩ bụng :"Ủa ôi, bạn Thịnh thật là có tướng điều hành à nha"
Rồi thịnh ngồi cạnh mình và nói
Thịnh : Sơn à, tôi với bạn là chỗ quen biết, và đây là lỗi hoàn toàn về bên tôi, đầu tiên là tôi nhận lỗi trước và để xử lý sai phạm này, tôi thay mặt VP sẽ đổi cho bạn từ Iphone 4 thường sang Iphone 4s mà không phải trả phí chênh lệch.
Mình nghe xong choáng, thầm nghĩ iphone 4s thì Hải phòng chưa có hàng dựng chỉ có ở Hà Nội và SG thôi, và đang rùng mình vì điều khoản quá hời mà VP đưa ra ...thế là 2 vợ chồng ok, bảo đổi luôn. Nhưng phê chưa được 5 phút thì bị gẫy , bạn MI cầm 4s ra và nói :"Xin lỗi anh chị lúc nãy bên em có 1 chút nhầm lẫn, nếu đổi sang 4s thì anh chị phải trả thêm 3 triệu 6 nữa, VP hỗ trỡ riêng cho anh chị giá máy gốc là giảm cho anh chị 400 ngàn đồng".
Ối giời, vãi cúc, thế mình bảo luôn "Chiến lược kinh doanh iphone 4s của VP thật là chuẩn luôn đấy...xoay kèo khách từ 4 thường sang 4s 1 cách cực kỳ kỳ cục hợp lý luôn". Nói chung lúc này mình cũng bất cần, vợ mình nóng tính đập bàn đập ghế, mình thì đập lọ nhầm...đập vào cái hộp 4s trên mặt bàn...mình đòi lại tiền....nhận viên VP bảo không được...rồi mình nói với bạn Thịnh :"Nếu ông không giải quyết được, tôi sẽ gọi cho anh Hùng GĐ của VP".. bạn thịnh bối rối 1 cách rất là đáng yêu và nói :"Sơn cứ bình tĩnh, để tôi gọi"...cuối cùng thì VP cũng đồng ý hoàn lại tiền cho mình.
Lúc mình ra lấy tiền : bạn thu ngân VP đưa mình 1 tờ phiếu chi ghi "10.986.000" mình thắc hỏi thế :"thế còn cái giấy dán mặt Ịphonne VP bán cho mình 92.000 thì sao" và mình nhận được câu trạ nhời của bạn ý :"Anh làm ơn mang chiếc giấy dán đó lên, VP xin nhận lại và hoàn tiền"...Lúc đó nghe xong, lại bức xúc và thế là 2 vợ chồng mình có gì tuôn hết luôn :"abc xyz !@#$%^&*( (*&%^$#@!" . được 1 lúc thì VP đồng ý trả lại.

Quảng cáo

Mà thôi dài dòng quá. mình cũng xin dừng lại câu chuyện :"Mua Iphone của vợ chồng nhà quê mới bán được đôi lợn xề". Haizzzzzzzzz.

P/s : CẢNH BÁO TẤT CẢ CÁC BẠN, NGƯỜI TIÊU DÙNG ĐANG CÓ Ý ĐỊNH MUA HÀNG Ở SIÊU THỊ VP. "HÃY LÀ NGƯỜI TIÊU DÙNG SÁNG SUỐT"
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

VP dạo này mở nhiều CH hoành tráng lắm mà, trước có mỗi CH con con ở đầu Cầu Đất.
May quá ko dính đến VP.
úp cho mọi người thấy.
MDAPro
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhanh thế cậu, mới ở nối màđã sang đến tinh tế rồi!
2meocon
ĐẠI BÀNG
12 năm
thật là nguy hiểm ... tốt nhất mua ở TGDĐ cho lành
trancy_th
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko biết giờ nó làm ăn thế nào nhỉ. Có đứa em đang định mua ở đấy 😔
VP giờ làm ăn mất uy tín quá !
trancy_th
ĐẠI BÀNG
11 năm
đứa em em mới mua con Galaxys i9000 ở đấy các bác ạ. chẳng biết có phải hàng dựng ko nữa. 😔(
heomoney
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trancy_th 100% dựng bạn nhé, main m110s đấy 😁
Mình cũng 1 lần vào VP Hải Phòng hỏi có iphone 4 không. nv trả lời có, mình hỏi hàng mới đúng không, em nhân viên bảo vầng nguyên seal. mình hỏi mới phải chưa active nhá, em nhân viên bảo chưa active thì không có =)). Mình bảo thế máy nhà em nguyên seal thì active kiểu gì =)) rồi về luôn. Cũng là lỗi bạn không chịu tìm hiểu kỹ trước khi bỏ 1 đống tiền ra mua thôi 😃
cuongvu
TÍCH CỰC
10 năm
Mình mua máy tính bảng của vp ở ĐBP chẳng may bị vở màn hình mang đến hơn 1 tháng nhưng ko thay được ! Vì ko có đồ! Mình gọi lên hãng trên HN thì họ nói hàng mới phân phối đồ rất nhiều ! Mấy hôm nữa đến lấy về gửi thẳng lên HN

Sent from my SO-03D using Tapatalk
trancy_th
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bac gửi đấy 1 tháng cơ à. Con em hôm trc mang ra vp nó up lại room h dùng ngon r
trung tâm này lần đầu nghe luôn @@ , sài gòn có trung tâm VP này không bạn . sao mà thấy hoành tráng sao lại đi làm mấy việc này nhỉ @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019