Siệu thị Smartphone 500 Trần Khát Chân lừa đảo

Thảo luận trong 'Tư vấn chọn mua ĐTDĐ' bắt đầu bởi number11021987, 27/5/13. Trả lời: 12, Xem: 21384.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. number11021987

number11021987 Dự bị

Vừa dồn được ít tiền đi mua con điện thoại sky a830 tại siêu thị Smartphone Trần Khát Chân gặp phải lừa đảo.:(

Theo như trên trang http://sieuthismartphone.com/ có ghi rõ nếu lỗi do nhà SX sẽ được đổi máy khác, em mua con sky a830 về được chưa được 1 tuần thì bị lỗi phần cứng. Khi ra cửa hàng trình bày thì họ không cho đổi, họ bảo do em dùng nên bị lỗi o_O . Bảo hành còn mất tiền nữa chứ :mad:

Em nói ra đây để anh em cẩn thận với chiêu câu khách 1 ĐỔI 1 với 3 tháng của Siêu thị Smarphone Trần Khát Chân. Tránh gặp phải trường hợp như em mất tiền oan mà máy không ra gì nữa chứ.

:
  2. Dũng Thuận Thiên

Dũng Thuận Thiên Thành viên

chia buồn với bác,nên cảnh báo cho ae khác biết nữa

number11021987 thích nội dung này.
  3. hoangcavalli

hoangcavalli Thành viên

chuyện bình thường thôi...giờ hàng khựa nhiều cửa hàng dám bảo hành 3 tháng k như 1 tháng như trc đây nữa rồi:D....
    p/s: cái này bác qua box xây dựng thương gia nhé chứ lộn chuồng rồi:D

4. Dũng Thuận Thiên

Dũng Thuận Thiên Thành viên

bác này mới tham gia ngày hôm nay,không biết có ...... gì không đây

5. hoangcavalli

hoangcavalli Thành viên

nói chung là có gì thì cũng chả quan tâm làm gì bác à...vì giờ chim lợn nhiều...có sau nói thế...phản ánh đúng thực tế mình biết là đc:D

6. number11021987

number11021987 Dự bị

OK bác. Nhưng bực cái khoản bị lừa nghe nó hơi khó chịu

Bác nghi ngờ em hay sao mà lại nói vậy. Muốn cảnh báo cho anh em biết thôi.

7. vohongsonpro

vohongsonpro Thành viên

thêm một phốt nữa:eek:

8. sieuthismartphone

sieuthismartphone Thành viên

Con của bác này nếu em nhớ ko nhầm, bạn bác hoặc em bác mang máy qua, bảo đang chạy phần mềm (up room) thì chết, 1 lúc sau bác đến lại cãi biến là ko làm gì, sau cả em bác ở đấy bác mới chịu nhận là up room, con bác lỗi up room mất boot nhân viên bên em đã chạy các kiểu nhưng ko được, hôm đấy em còn bảo bác để lại đi nhờ chạy nhưng cũng ko dc...tình trạng bác mang đến là Treo logo... và bác up online..
    Thế này nhé bên em chỉ bảo hành những lỗi của nhà sản xuất còn những lỗi do người dùng tự can thiệp thì bên em chỉ hỗ trợ chạy lại thôi. trong trường hợp không được thì cũng đành chịu... ở đây em cũng mang con của bác đi khắp HN đều lắc đầu rồi, nếu làm phần cứng thì dòng SKY này rất khó vì không có đồ thay...
    Hôm nay lại thấy bài này ở đây thì đúng là theo em nghĩ bác nên xem lại bản thân bác thì đúng hơn...bác hơi ảo rồi, bác mua máy về tự chạy mất boot rồi mang qua bảo hành cãi là ko chạy, em cũng đã hỗ trợ bác chạy khắp HN hỏi nhưng bác làm thế này rất vô lý...
    Cũng khá lâu không vào tinhte rồi, cũng thấy khá nhiều bài nói về mình nhưng thú thật mình đi khá nhiều nơi mỗi nơi mỗi kiểu nhưng chắc chắn bên mình 1 đổi 1 trong 3 tháng là chắc chắn, và ko đầu ở HN đổi máy dễ như nhà mình...

.....................

Trong trường hợp không phải bác này thì thứ nhất cho em xin lỗi.. thứ 2 bác có thể alo cho em mang máy đến , nếu lỗi phần cứng mà do nhà SX thì em sẽ xử lý cho bác luôn không quá 30p ... Số DT của em đây : 0946 296 234

vn.zoom thích nội dung này.
  9. hoangcavalli

hoangcavalli Thành viên

treo logo thì đơn giản bác up offline lại cho khách là đc thôi mà...
    hoặc chạy cmd để vào recovery up rom để đỡ mất công up offline
    còn treo logo với mất boot(tức là bị brick) thì hoàn toàn khác nhau mà bác:D
    khi nào mất boot bác cắm vào máy tính nó hỏi driver qhdload hoặc đơn giản nhận biết là nó như cục gạch bật nguồn, sạc hay làm bất kỳ cái gì cũng không hiện tượng:D

10. sieuthismartphone

sieuthismartphone Thành viên

chạy các kiểu rồi bác ah, em còn mang máy đi nhờ chạy thậm chí bảo mất tiền chạy cũng ko dc....

11. hoangcavalli

hoangcavalli Thành viên

quan trọng khi nó như thế....thì xử lý chỉ có vậy....chứ càng chạy các kiểu thì lắm thầy thì nhiều ma bác à:D
    chạy lắm nó phân vùng loạn cả lên thì càng khó xử lý...

12. Chậu Ốc™

Chậu Ốc™ Thành viên

Nếu chính xác do up rom thì 99,99% sẽ được, còn nếu mà thực sự bác đã mang đi cả Hà Nội không ai cứu được thì 1 là do bác chưa tìm đúng chỗ, 2 là không phải do phần mềm mà là do phần cứng.
    À có 1 trường hợp em đã từng đọc được, nếu đúng thì không biết kết tội cho ai cả: Là em đã gặp có bác up rom nhưng chết phần cứng, mà bệnh ấy chỉ có thể gặp phải đối với máy dựng, còn máy zin thì không thể chết được.
    => Do người dùng up rom chết, chuẩn là không được bảo hành. Nhưng vấn đề cốt lõi là do chất lượng máy kém dẫn đến up rom cũng ảnh hưởng đến phần cứng :) => khó có thể có 1 kết quả tuyệt đối trong trường hợp này.

dinhhuuphuong thích nội dung này.
  13. mr.trieu

mr.trieu Đấm Phát Chết Luôn

bác có gì sang box Xây Dựng Thương Gia nhé, topic này sai box em khóa lại

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.