Sim sinh viên đăng kí gói Mimax 20k

b0ynb
1/4/2012 5:52Phản hồi: 199
199 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy bro ơi cho e hỏi xíu,e có xài 3 cái sim sv của cả 3 nhà mạng,đọc trên mạng thì thấy thím Vina km data 3G gói maxS rẻ nhất,có 20k/tháng ak,😁,nhưng nghẹt nỗi hết 500mb miễn phí thì thím nó bóp băng thông 1 cách vô cùng độc ác,lướt google cả buổi mới dc:mad:.Vậy nên h em mún chuyển sang gói Mimax của bác viettel,nghe đâu 1 tháng mất 20k,nhưng dc duy trì 3G thành ra 30k.Câu hỏi e mún hỏi là tốc độ truy cập sau khi gia hạn 10k 3G nó có mạnh như ban đầu k??Có bị bóp băng thông k ạ?Vì e sài con DHD nên nhu cầu giải trí cao lắm,xem film online,coi TV suốt ak,k có 3G là chịu k dc.
@Formica Atomica10 Sau 50mb bị bóp băng thông giữ lắm, xem tv onl hơi giật
nếu máy ko có 3G thì ko đăng ký được 3G đâu bạn ơi. bạn có thể lắp sim vào máy có 3G rồi đăng ký sau đó lắp vào máy hỗ trợ GPRS truy cập là được. nếu đăng ký thành công mới trừ tiền 3G nhé.
bạn có thể nói rõ hơn về câu hỏi được ko?? TKs.
@62500119 ý e là vs 30k của mimax,chúng ta có thể xài 3g thoải mái mà k sợ bị bóp băng thông??
Mà sao k cho đăng kí cả GPRS đi nhỉ cứ phải đăng kí thêm 3G chứ làm dùng 8800 mà kb tốn quá
@Linh Gà vẫn có các gói cước Mobile internet 2G mà. bạn vào đây tìm hiểu về các gói cước 2G nhé.
Sim sinh viên có đăng ký được k hả bác
@Linh Gà sim SV đã được mặc định Mobile internet 2G và cộng 30MB hàng tháng bạn nhé.
Haiz thế là dùng hết 30mb là nghỉ k đăng kí thêm được ak
do là gói mặc định nên ko thể đăng ký được các gói cước MI 2G khác. sau khi dùng hết thì tính cước theo giá vượt mức 5đ/10KB.
qui định rồi mà bạn. chỉ có 500MB đầu tiên truy cập trên nền băng thông 3G sau đó sẽ bị giới hạn tốc độ.
có cái 3g của Việt ten dùng hơn năm rồi mà nạp có 1 lần. 😃
@shopping[hcm] sao hay vậy bác 😁
Dcom sv ak
dùng qua vina sinh viên đi 20k/tháng, không mất thếm 10k phí nào hết!! dùng thoải mái
Các bác cho mình hỏi. Theo như bảng giá cước bên link này thì:

THì với GÓI MI0 thì cước hàng thuê bao hàng tháng là 0 đồng và đc 30MB sử dụng trong tháng? vậy có đúng như họ nói ko?

Hay là miễn phí cước này nhưng dịch vụ 3G lại phải thêm 10k hàng tháng? hay chỉ phí hòa mạng đầu là 10k thôi ????
@kiD.It 10k/tháng b ơi. thuê bao 3g 10k/tháng. tất cả các gói đều +10k 1 tháng
@dong_tuyet93 Vậy nếu sim sv đăng ký 3G thì đc 30MB và có đc thêm 30MB khuyến mãi của Sinh VIên ko bạn
@kiD.It đăng ký 3g k dc tặng 30mb sinh viên nữa đâu b ak
hic mình đăng ký gói MI0 thì nhận đc ngay lập tức 61MB và bị trừ 10k @@ ko biết nên xài cái này ko hay quay lại như cũ. mà đến ngày 10 trong tháng mới +MB miễn phí mà
@kiD.It mình dùng mimax, tháng +512mb mất 30mb của sinh viên
MI0 chính là gói cước mặc định khi bạn đăng ký dịch vụ 3G thành công và chưa đăng ký 1 gói cước nào khác.
thuê bao của bạn là sim SV nên khi chuyển đổi từ MI 2G sang MI 3G thì sẽ không được bảo lưu lưu lượng miễn phí chưa dùng hết trên nền dịch vụ 2G bạn nhé.
10K bị trừ đó chính là phí thuê bao 3G. 30MB của MI0 sẽ được cộng ngay vào ngày mùng 1 khi bạn bị trừ cước nhé.
30MB cộng vào ngày mùng 10 hàng tháng là khi sim của bạn đang sử dụng GPRS mặc định dành cho sim SV(chưa chuyển đổi lên 3G).
YourPicture1 copy.jpg
oánh đọc sau
Ngoc7621
TÍCH CỰC
11 năm

Sent from my GT-S5570 using Tinhte.vn
ohobake
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho mình hỏi tí! Mình đang là sv hệ chính quy nhưng đã 25 tuổi ( học đh lần 2-lần trước bị đuổi). Vậy mình có thể làm sim sv được không nhỉ? Viettel có giới hạn độ tuổi làm sim sv không nhỉ?
@ohobake ko bạn ơi. chỉ cần có CMND công chứng + thẻ SV có ghi năm ra trường/kết thúc khóa học(nếu thẻ ko có mục này thì phải bổ xung giấy xác nhận năm kết thúc khóa học).
Tks.
Mấy bác cho em hỏi là hôm qua em có đăng ký gọi MI0 đc 30mb free và bị trừ 10k. Vậy cứ mỗi tháng nó trừ em 10k hả mấy bác ? Em muốn đổi từ MI0 sang MiMax vậy giá hàng tháng là bao nhiêu. Xài hết 500mb thì nó có tính phí tiêu thụ thêm ko mấy bác ?
@twisty.bin MI0 là gọi mặc định khi bạn đăng ký thành công dịch vụ 3G => Nếu không đăng ký các gói MI khác thì hàng tháng bạn sẽ bị trừ 10K thuê bao dịch vụ 3G và được cộng 30MB/tháng.
Bạn có thể đăng ký gói Mimax( thuê bao 40K/tháng; nếu là sim SV thì cước thuê bao là 20K/tháng) => hàng tháng bạn sẽ bị trừ 50K = 10K thuê bao 3G + 40K Mimax(nếu ko phải là sim SV) và sẽ không mất phí khi truy cập data nữa.
chú ý là khi truy cập hết 500MB với tốc độ 3G thì tốc độ sẽ giảm xuống nền 2G bạn nhé. Tks.
duchoan21
ĐẠI BÀNG
11 năm
bây giờ mình muốn đăng ký làm sim mình đang dùng thành sim sinh viên được ko các bạn 😃
@duchoan21 được nếu bạn có thẻ SV và chưa đứng tên 1 thuê bao SV nào khác.
duchoan21
ĐẠI BÀNG
11 năm
@62500119 mình có thẻ sinh viên và chưa đăng ký sim sinh viên bao giờ
bây giờ làm thế nào để đăng ký vậy bạn?
cuongga311
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duchoan21 Bác ra cửa hàng viettel photo cm và thẻ sv. Rùi chuyẻn gói là ok
Hiện mình đang học lớp 12 và đang dùng gói tomato có thể chuyển sang sim sinh viên đc ko bác . Nếu đc thì cần mang theo những gì để đi đăng ký ?
duchoan21
ĐẠI BÀNG
11 năm
@twisty.bin mình cũng đang dùng tomato như bạn đang có nhu cầu chuyển sang sim sinh viên không biết đăng ký thế nào
bạn cầm CMND(bản photo công chứng ko cần bản gốc) + thẻ SV ra điểm giao dịch của Viettel để làm thủ tục hòa mạng gói SV.
chú ý nếu thẻ SV ko ghi năm ra trường thì phải có giấy xác nhận năm kết thúc khóa học có đóng dấu nhé. TKs.
học lớp 12 thì ko đăng ký được vì ko có thẻ SV bạn nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019