Viettel Sim sinh viên đăng kí gói Mimax 20k

Thảo luận trong 'Mạng di động' bắt đầu bởi b0ynb, 1/4/12. Trả lời: 199, Xem: 242089.

1. HeroDevil

HeroDevil Thành viên

thế hủy cái Mimax này như nào hả các bác?
    trước cắt mạng nên đăng ký dùng tạm giờ có mạng mấy tháng nay rồi quên chưa hủy nó cứ trừ tiền mà mình ko dùng :(

ThanhLongThuVan thích nội dung này.
  2. 62500119

62500119 Thành viên

Nếu chỉ hủy gói cước Mimax thì bạn soạn: HUY gửi 191
    Còn nếu muốn hủy cả 3G thì soạn tin: 3G OFF gửi 161
    Bạn vào đây tìm hiểu thêm nhé. Tks.

ThanhLongThuVan thích nội dung này.
  3. ngocnhankute

ngocnhankute Thành viên

các bác cho hỏi nếu tài khỏan k đủ tiền để trừ đầu thág thì viettel sử lý ra sao mấy bác

anhhaithainguyen thích nội dung này.
  4. anhhaithainguyen

anhhaithainguyen Thành viên

nó khóa mạng của bác khi nào nạp tiền thì lại bon em chai mặt ko nạp tk âm 15k đến ..̀ng 10 là nó cắt

5. danbtrs

danbtrs Thành viên

sao sim của mình dki mimax,xem youtube or download khoản 5phut là bị disconnect :(,1 tí connect lại rồi 1 tí lại rớt mạng :(

6. anhhaithainguyen

7. ngocnhankute

ngocnhankute Thành viên

ồ, viettel chơi k đẹp, kiểu này thì nạp tiền gấp

8. danbtrs

danbtrs Thành viên

Viettel chơi ko đẹp :mad: :mad: :mad: :mad: :mad:
    tự nhiên sim mình bị kích hoạt đăng kí dịch vụ khỉ j đó tốn 500vnd 1 ngày cho sim sv
    mà sao mỗi mình bị dki dv này mà tụi bạn ko đứa nào bị (mình ko có đăng kí j luôn)
    tin nhắn spam gửi mỗi ngày
    khi call lên tổng đài thì dc nói là dịch vụ này mặc định dc kích hoạt cho sim sv(mặc định sao bạn mình ko bị),mà tin nhắn vitteo kích hoạt spam lại ko có cú pháp hủy tin ,mình phải call lên 119 báo lỗi thi dc giải thích là mặc định dki ,mình nhờ họ hủy dùm thì họ nói ko có quyền can thiệp vào sim để hủy, kêu mình soạn sms hủy 4tiin gửi 8062 để hủy tôn 500vnd
    làm ăn mờ ám mập mờ thế vịt (ko có quyền hủy dvu mà óc quyền dki dvu à :confused: )

9. HeroDevil

HeroDevil Thành viên

có đc đâu bác? e gửi tin 3G OFF gửi 161 nó báo là e ko sử dụng dv nên ko hủy đc @@!

10. 62500119

62500119 Thành viên

bạn nhắn số đt cần ktra vào inbox nhé. TKs.

11. heomad

heomad Thành viên

Cho minh hoi minh dang la sim sv. H dang ky goi cuoc nay t0n 20 hay 30k va dc dung k gioi han luon hay thang sau moi dc. Va khi k dung huy d.vu co dc huong 30mb luu luog nhu trc k. Tks.

12. heomad

heomad Thành viên

Cho minh hoi minh dang la sim sv. H dang ky goi cuoc nay t0n 20 hay 30k va dc dung k gioi han luon hay thang sau moi dc. Va khi k dung huy d.vu co dc huong 30mb luu luog nhu trc k. Tks.

13. 62500119

62500119 Thành viên

30K/tháng ưu đãi dành cho sim HSSV bạn nhé. áp dụng luôn ngay sau khi bạn đăng ký thành công.bạn hủy dịch vụ thì lại được cộng lại số MB free của gói HSSV cũ. Tks.

14. heomad

heomad Thành viên

Ban cho minh hoi luon hien tai minh co 1sim 3g cua viettel. Minh dang dung goi cuoc 120k/1 thang va 1 thang dc + 2gb mien phi (minh c0n 4 thang nhan mjen phj). H dang ky minimax co duoc k. Va tinh cuoc ntn co dc + 2gb uu dai k. Khi huy minimax la ve lai goi cuoc 120k hay la phai dang ky laj

15. anhhaithainguyen

sim d-com 3g không đk được mimax phải là xim điện thoại mới đk được bạn ak

62500119 thích nội dung này.
  16. 62500119

62500119 Thành viên

chuẩn man rồi :D

17. ngocdong9x

ngocdong9x Dự bị

cho mình hỏi dcom đăng ký gói cước 120k ntn và được khuyến mại những j?

18. anhhaithainguyen

bạn soạn mctd gửi 191 mỗi tháng đk cộng 2gb lưu lượng với tốc độ 3g khi dùng hết thì tốc độ chuyển xuống 2g được hưởng km bình thường như đt bạn ak

19. ngocdong9x

ngocdong9x Dự bị

The khi het 2g no tinh cuoc như thế nào vậy bác

20. 62500119

62500119 Thành viên

nếu sim của bạn là sim D-com thì bạn soạn tin:
    DKTD gửi 191 => sau khi có tin nhắn thông báo đăng ký thành công thì bạn ngắt kết nối và kết nối lại.
    MCTD chỉ là tính năng nên trước khi đăng ký, thuê bao sử dụng và được trừ cước ntn thì sau khi đăng ký thành công thuê bao vẫn sử dụng và được trừ cước như vậy.
    Điểm khác biệt: sau khi thuê bao đăng ký thành công, hệ thống sẽ giám sát TK thuê bao của bạn. Khi thấy thuê bao sử dụng đủ 120K(trừ TK khuyến mại trước sau đó đến TK gốc) thì hệ thống sẽ dừng không trừ cước nữa và bắt đầu giới hạn tốc độ down/up xuống 512/128Kbps bạn nhé. Tks.