Mobifone Sim sinh viên mobifone xài gói cước 3g không giới hạn

Thảo luận trong 'Mạng di động' bắt đầu bởi nhokkeyno01, 25/6/12. Trả lời: 103, Xem: 101397.

1. nhokkeyno01

nhokkeyno01 Thành viên

Mấy bác cho e hỏi, e có sim sinh viên mobifone, h e muốn đăng ký 3g gói không giới hạn có được không, và đăng ký như thế nào.Thanks các bác

:
  2. NguyenHoang93

NguyenHoang93 Thành viên

cái gói dở hơi này bựa không tả nổi! hết 400mb nó giới hạn như viettel thì chưa nói! đằng này nó không cho mình sử dụng sóng 3g! chỉ đc dùng sóng 2g! ức chế không tả nổi:mad: (viettel thì giới hạn nhưng vẫn cho sử dụng sóng 3g) mịa lũ mobifone

nhokkeyno01 thích nội dung này.
  3. bathanh1109

bathanh1109 Thành viên

Làm gì có chuyện đó! Vớ vẩn quá. Tôi đang dùng tốc độ luôn max nếu sóng khoẻ nhé :)

nhokkeyno01 thích nội dung này.
  4. nhokkeyno01

nhokkeyno01 Thành viên

Vậy có phải đăng ký 3g trước không mấy bác? nó có + thêm tiền phí 3g hàng tháng là 10k như viettel ko

5. minh1991

minh1991 Thành viên

không bạn à, chỉ có 40k/ tháng thôi

6. NguyenHoang93

NguyenHoang93 Thành viên

ựa! sao kì vậy nè! mình không tài nào chuyển sang sóng 3g được! mà rõ ràng một cái sim monifone khác ở đó thì vẫn bắt được sóng! hix!

7. phamkhacni

phamkhacni Thành viên

Đối với Mobifone thì k phân biệt 2G và 3G như Viettel
    Với SIM SV, bạn nên hủy gói cước Mobile Internet (tặng 35Mb/tháng) trước khi đăng ký gói MIU.
    Thao tác *090# làm theo hướng dẫn:D

KuDo1908linhnt thích nội dung này.
  8. banamle

banamle Thành viên

Mình cũng ức chế với thằng Mobi đây. Giờ viettel chỉ còn 20.000 đ/500MB. Trong khi mobi thì 40.000 đ/400MB. Chưa kể vùng phủ sóng mobi còn ít hơn viettel nữa chứ.

9. minhtri09x3b

minhtri09x3b Thành viên

bạn ơi,sao với sim SV lại fải hủy gói cước Mobile internet (tặng 35Mb/thg) trc khi đk gói MIU ?
    và cho mình hỏi thêm là giờ mình có một USB 3G của Vtel,đã unlock để xài đc mạng mobi. mình mới biết về vụ ĐK gói cước MIU này,thế giờ mình dùng sim SV đk gói MIU đó rồi bỏ vào cái Dcom của thằng Vtel đã đc unlock thì có vào đc mạng và xài bình thường ko ạ? (nếu đc thì chỉ thêm cách gì để tình trạng mạng đc cải thiện hơn nhé) tks nhiều nhiều !!!

10. TRUONGBLE

TRUONGBLE Thành viên

Đúng là có chuyện hết 400M là nó chuyển sang 2G thật nhưng mà nếu các bác tinh ý thì có thể cài đặt trong phần quản lý usb là chỉ UMTS đừng để Ưu tiên umts. Còn nếu bác nào có khu vực Mobi sóng yếu hơn vina thì cú roaming sang vào phần tìm kiếm mạng thủ công ấy.

11. gaingin

gaingin Thành viên

dìm hàng mobi vừa thôi mấy ông ạh
    tại chỗ mấy ông không có sóng 3G hay sóng yếu gì đó chứ làm gì mà mạng 3G sài 2G. Tui đang sài tẹt ga đây này

12. kovande262

kovande262 Thành viên

1. không biết mọi người thế nào chứ tớ dùng miu mobifone tốc độ vẫn là 1,6mb/0,45mb sau khi bị giới hạn băng thông.tớ dùng usb e173eu-1 của viettel .

13. meyeu14

meyeu14 Thành viên

xin lỗi bạn chứ viettel phủ sóng rộng mà 3g chậm

14. banamle

banamle Thành viên

Bạn biết tại sao chậm ko? Tại vì ai cũng thích dùng viettel đó mà.

herald305 thích nội dung này.
  15. meyeu14

meyeu14 Thành viên

trời. có ít ng thì cũng vậy ấy, thử 2g vnmb với vt mà xem. 3g thì k nói.

16. kovande262

kovande262 Thành viên

được bạn ạ dùng bình thường nhưng tín hiệu yếu hơn

17. nuavangtrang2812

nuavangtrang2812 Thành viên

làm gì có vụ này,có thì nói ko thì thôi bạn ah,mình đang xài nè, tốc độ rất tốt bạn nhé

18. n3_bmt

n3_bmt Thành viên

ủa vậy sau khi bóp băng thông thì tốc độ cũng nhanh lắm hả

19. style144

style144 Thành viên

mình dùg vit teo nè, dùg MIMAx ấy, sau khi dùg hết mb nó bóp băg thông lại còn 2G là 30-40kb/s, nhưg mình phá băg thôg nên toàn trên 100kb trở lên, tùy vào cấu hình USB của bạn nữa. Đệch, 40k/thág mà còn 10k duy trì 3G nữa, tốn tiền vãi nhưg đc cái dùg xả láng, nếu dung sim sv việt teo thỳ chỉ có 20k. KO bk mobifone có ưu tiên cho sv như vịt teo ko ta. Sim sv việt teo tới hơn 100k mà sim sv mobi có 60k, sao chêh thế nhi

20. Protool

Protool Thành viên

Sim 3g và sóng mobi là ngon nhất , mình đã dùng thử 1 số sim rồi . đang đùng mấy sim km hàng tháng 1,7gb ,500MB . chưa dùng mấy gói kia nên chưa biết thế nào cả.