Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sim sinh viên mobifone xài gói cước 3g không giới hạn

nhokkeyno01
25/6/2012 13:59Phản hồi: 105
Mấy bác cho e hỏi, e có sim sinh viên mobifone, h e muốn đăng ký 3g gói không giới hạn có được không, và đăng ký như thế nào.Thanks các bác
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái gói dở hơi này bựa không tả nổi! hết 400mb nó giới hạn như viettel thì chưa nói! đằng này nó không cho mình sử dụng sóng 3g! chỉ đc dùng sóng 2g! ức chế không tả nổi:mad: (viettel thì giới hạn nhưng vẫn cho sử dụng sóng 3g) mịa lũ mobifone
banamle
ĐẠI BÀNG
12 năm
@meyeu14 Bạn biết tại sao chậm ko? Tại vì ai cũng thích dùng viettel đó mà.
meyeu14
ĐẠI BÀNG
12 năm
@banamle trời. có ít ng thì cũng vậy ấy, thử 2g vnmb với vt mà xem. 3g thì k nói.
@NguyenHoang93 làm gì có vụ này,có thì nói ko thì thôi bạn ah,mình đang xài nè, tốc độ rất tốt bạn nhé
@NguyenHoang93 em vẫn dùng 3g bình thuong mà bác de chế độ 3g only xem
Vậy có phải đăng ký 3g trước không mấy bác? nó có + thêm tiền phí 3g hàng tháng là 10k như viettel ko
@nhokkeyno01 không bạn à, chỉ có 40k/ tháng thôi
Đối với Mobifone thì k phân biệt 2G và 3G như Viettel
Với SIM SV, bạn nên hủy gói cước Mobile Internet (tặng 35Mb/tháng) trước khi đăng ký gói MIU.
Thao tác *090# làm theo hướng dẫn😁
@phamkhacni bạn ơi,sao với sim SV lại fải hủy gói cước Mobile internet (tặng 35Mb/thg) trc khi đk gói MIU ?
và cho mình hỏi thêm là giờ mình có một USB 3G của Vtel,đã unlock để xài đc mạng mobi. mình mới biết về vụ ĐK gói cước MIU này,thế giờ mình dùng sim SV đk gói MIU đó rồi bỏ vào cái Dcom của thằng Vtel đã đc unlock thì có vào đc mạng và xài bình thường ko ạ? (nếu đc thì chỉ thêm cách gì để tình trạng mạng đc cải thiện hơn nhé) tks nhiều nhiều !!!
@minhtri09x3b được bạn ạ dùng bình thường nhưng tín hiệu yếu hơn
@phamkhacni sao phải hủy hả p
Đúng là có chuyện hết 400M là nó chuyển sang 2G thật nhưng mà nếu các bác tinh ý thì có thể cài đặt trong phần quản lý usb là chỉ UMTS đừng để Ưu tiên umts. Còn nếu bác nào có khu vực Mobi sóng yếu hơn vina thì cú roaming sang vào phần tìm kiếm mạng thủ công ấy.
dìm hàng mobi vừa thôi mấy ông ạh
tại chỗ mấy ông không có sóng 3G hay sóng yếu gì đó chứ làm gì mà mạng 3G sài 2G. Tui đang sài tẹt ga đây này
@gaingin ban oi.sjm sinh vjen mobi thy co uu dai vao mang the nao
@tung431a Tặng 35MB data hàng tháng, đăng ký MIU ưu đãi với giá 35K
tung83le
TÍCH CỰC
11 năm
@And Love Forever 35mb, như muối bỏ biển, cho 350mb cho rời.

Sent from my Pad using Tinhte.vn
thangvpvip
ĐẠI BÀNG
11 năm
@And Love Forever sao của mình mỗi tháng mất có 20k? mà thằng Mobi dạo này thả lỏng rùi, hack băng thông cách cũ lại được 😁
@thangvpvip Cách cũ là m-i090 hay off on 3g vậy bạn

Sent from my LG-P999 using Tinhte.vn
  1. không biết mọi người thế nào chứ tớ dùng miu mobifone tốc độ vẫn là 1,6mb/0,45mb sau khi bị giới hạn băng thông.tớ dùng usb e173eu-1 của viettel .
n3_bmt
TÍCH CỰC
12 năm
ủa vậy sau khi bóp băng thông thì tốc độ cũng nhanh lắm hả
style144
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình dùg vit teo nè, dùg MIMAx ấy, sau khi dùg hết mb nó bóp băg thông lại còn 2G là 30-40kb/s, nhưg mình phá băg thôg nên toàn trên 100kb trở lên, tùy vào cấu hình USB của bạn nữa. Đệch, 40k/thág mà còn 10k duy trì 3G nữa, tốn tiền vãi nhưg đc cái dùg xả láng, nếu dung sim sv việt teo thỳ chỉ có 20k. KO bk mobifone có ưu tiên cho sv như vịt teo ko ta. Sim sv việt teo tới hơn 100k mà sim sv mobi có 60k, sao chêh thế nhi
Protool
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sim 3g và sóng mobi là ngon nhất , mình đã dùng thử 1 số sim rồi . đang đùng mấy sim km hàng tháng 1,7gb ,500MB . chưa dùng mấy gói kia nên chưa biết thế nào cả.
n3_bmt
TÍCH CỰC
12 năm
@Protool tùy nơi thôi bạn ah mobifone ở nhà mình sóng lúc nào cũng trên 80% mà rất chậm chỉ khoảng 800 kbps ah còn ban đêm khoảng trên 12h thì cũng được khoảng 2mbps .Còn xài vina thì có lúc sóng 0% mà cũng lên được khoảng 1mbps rồi
Hôm nọ e thấy có tin nhắn đk 3g dành cho sim sinh viên chỉ 20k/tháng mà dùng k giới hạn hay sao ý.bác nào còn lưu tin nhắn đấy thì giúp e với.e nhỡ tay xóa mất nên bh cần lại chẳng biết đk tnao
@vo_quanghuy miuq gửi 999 với sim mobi bạn nhé
mr.manh86
ĐẠI BÀNG
12 năm
nếu là sim mobizone thì k đẳng ký đc bạn nhé ^^
à bác nào biết cách phá băng thông hiện giờ cho gói Miu của mobi ko pm inbox mình với. thanks!
style144
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi là sim mobi ĐK gói ko GIỚI HẠN cước 3G là sim nào cũng đăng kí được hay sao, có cần phải đem ra tiệm như MIMAX của viettel ko
n3_bmt
TÍCH CỰC
12 năm
@style144 Sim thường thì soạn dk miu gửi 999 mất 40k ,còn sim học sinh thì miuq gửi 999 mất 20k
style144
ĐẠI BÀNG
12 năm
@n3_bmt Vậy mún mua sim hs thỳ có phải đem cmnd ra làm ko bạn, mình thấy mấy đứa đứng trước trường ĐH bán sim MobiQ gì gì ấy, ko bk có đk đc ko
n3_bmt
TÍCH CỰC
12 năm
@style144 Muốn làm sim hs thì phải đem cmnd ra. Còn sim MobiQ chắc chỉ là sim xài gói cước mobiQ chứ ko phải sim học sinh.
Thenvan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@n3_bmt mình thấy bán sim" sinh viên" mobifone 38k ,tặng mỗi tháng 25k trong tkthưởng không biết có DK được gói miu,vì dk miu trừ bằng tkc
n3_bmt
TÍCH CỰC
11 năm
@Thenvan Cái này thì mình ko rõ. Hình như muốn đăng ký miuq phải nhận đc tin nhắn từ mobifone mới được
xaj 3g vjna la re nhat faj k cac pro?20k/thang xai da k ta?
ơ gói MIU cho sinh viên mà vẫn 40k/month hả các bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019