sim Vina hong chịu nhận sóng 3G, hic hic.. pó tay luôn rồi bà con ơi !

Thảo luận trong 'Công nghệ 3G, 4G, EVDO' bắt đầu bởi hieuDTr, 11/4/11.

1. vietthang1906

vietthang1906 Thành viên

thể hiện mình là mem tinh tế đi bạn

2. thao1210

thao1210 Thành viên

Gửi gprs đến 333

3. 62500119

62500119 Thành viên

nhìn cái nick rõ tây đâu đến nỗi mà phát ngôn như dân XH đen thế! Đọc lại cái tên 4R nhiều lần vào nhé. ăn nói kiểu này mà ra ngoài chắc ko cần nói chuyện đã lĩnh đủ rồi :mad:

4. thuanair

thuanair Thành viên

Day la link het thoi kick cau sim rac 3g cua bin vina cac bac vao doc di bon vina bay gio choi chieu nay la anh em het xai 3g voi sim rac chi xai 2.5g thoi nan voi vina luon.link ictnews.vn/home/Vien-thong/5/Het-thoi-kich-cau-3G-bang-sim-rac/28837/index.ict

5. chuducbinh

chuducbinh Thành viên

cũng bị tương tự :(.đăng kí gói u30 mà sim chỉ nhận 2.5g

6. chuyenbka

chuyenbka Thành viên

viettel từ khi có freeload mà cũng chỉ được 2.5g thôi này

7. pidgin

pidgin Thành viên

Dịch vụ của Vinaphone nó chuối như vậy đó. Tôi cũng rơi vào trường hợp như bạn, vinaphone hứa hẹn rất nhiều lần xong không giải quyết.

Nói tóm lại, bè lũ nhà Vinaphone chuyển sang họ hứa hết rồi. Tẩy chay vinaphone đi :stomp::stomp:

8. andymaithuy

andymaithuy Dự bị

Làm theo cách của bạn mình đã thành công. Thanks:dance:

---------- Post added at 08:44 PM ---------- Previous post was at 08:41 PM ----------

sao ko nhảy vô làm admin luôn đi, làm như hay lắm :balanced:

---------- Post added at 08:48 PM ---------- Previous post was at 08:44 PM ----------

Bạn giỏi rồi thì đừng có vô đây thể hiện nhá, không giúp được người ta cái gì thì đừng có nói

9. 62500119

62500119 Thành viên

chắc min, mod còn muốn xem bạn có tiếp tục nhả những lời "vàng, ngọc" ra nữa hay ko.

10. CTNHT

CTNHT Thành viên

sim 3g tk 200 của mình mới mua giờ bị tình trạng ko kết nối đc, y như của mấy bạn, ko lẽ gọi lên khiếu nại sao ?

11. andymaithuy

andymaithuy Dự bị

Cứ gọi điện lên tổng đài khiếu nại nhiều lần đòi kỹ thuật khắc phục cho mình rồi nó sẽ xin thông tin của bạn. Sau khi khắc phục xong nó sẽ điện thoại cho mình biết. Mà phải gọi lên tổng đài cũng khoảng 5, 6 lần gì đó thì mấy đứa tổng đài nó mới chịu báo kỹ thuật dùm mình chứ ko thôi tụi nó toàn đổ thừa tại usb của mình. Mà nó có hỏi thì nói là đang xài EZcom của vina mới mua còn bảo hành nhé, bạn cứ nói là đã đem ra tiệm bảo hành nhưng người ta nói ko bị hư j cả. Nếu nói ko xài EZcom là nó gạt ngang ko chiu hỗ trợ j hết (kinh nghiệm của mình hehe) :bounce:

12. ditimmouoc

ditimmouoc Thành viên

Tình trạng này lại lặp lại.Sjm ezcom Kết nối đc yahoo nhưng ko vào mạng đc.Chọn sang 2G thì lúc đc lúc ko.Nếu chọn sóng 3G thì Cứ đơ ra ! Nản.Ko bjt có aj gjống mình ko!

13. trumviking

trumviking Thành viên

Mình đang xài Vinaphone đầu số 091, gói Max luôn mà vẫn xài bình thường mà. Mà ai rành cho mình hỏi sao lúc thì nó hiện là 3G, lúc thì chữ "H", lúc thì chữ "E" vậy ?

14. canawan86

canawan86 Thành viên

úi dời ơi đào mộ cổ

15. thao1210

thao1210 Thành viên

Chon USMT/HSPA only thi ko bi chuyen nua

16. vega9x

vega9x Thành viên

Theo mình được biết và cũng có đợt tương đối nhiều người bị. thi có những lô sim của Vina không đủ tiêu chuẩn mà chỉ bắt được 2G-2,5Gb.
    Trường hợp này thường xảu ra với các bạn mua sim Vina rác về đkí gói 3G. Khắc phục gần như là không có. Vì Sim bạn mua là sim rác. Nếu muốn khắc phục bạn phải là sim 9' chủ và ra Vinap để đổi Sim.

17. vega9x

vega9x Thành viên

Mình dốt Mấy cái này lắm nhưng theo knghiệm sdụng của mình thì.
    E là mạng GPRS ( 2G ).
    3G là lúc băng thông 3G kém, dữ liệu gửi đi chậm và chưa nhận được dữ liệu phản hồi
    H là lúc băng thông 3G tốt.
    Nếu bạn muốn nó không nhảy nữa bạn hãy vào setting chọn UTMS Only or GSM Only.

18. vega9x

vega9x Thành viên

Search đễ đỡ làm loãng diễn đàn thôi bạn ạk.
    Nếu lập topic mới thì lại kêu fải search, mà cứ search ra bạn nói ntn thì lsau ai muốn search những bài đã có trên diễn đàn...

19. giacmoemdem

giacmoemdem Thành viên

ngày trước cũng gặp trường hợp này , lắp em no qua điện thoại 3G symbian là dùng bt , usb thì chịu

20. titobatzo

titobatzo Thành viên

mình thấy sóng vina chất lượng đc mà,Ứng dụng xem TV trực truyến dạo này xem đc cả TV HD nữa, vì mạng Vinaphone dạo này có cải thiện hơn trc rồi