sim Vina hong chịu nhận sóng 3G, hic hic.. pó tay luôn rồi bà con ơi !

hieuDTr
11/4/2011 13:51Phản hồi: 70
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dịch vụ của Vinaphone nó chuối như vậy đó. Tôi cũng rơi vào trường hợp như bạn, vinaphone hứa hẹn rất nhiều lần xong không giải quyết.

Nói tóm lại, bè lũ nhà Vinaphone chuyển sang họ hứa hết rồi. Tẩy chay vinaphone đi :stomp::stomp:
Làm theo cách của bạn mình đã thành công. Thanks:dance:

---------- Post added at 08:44 PM ---------- Previous post was at 08:41 PM ----------

sao ko nhảy vô làm admin luôn đi, làm như hay lắm :balanced:

---------- Post added at 08:48 PM ---------- Previous post was at 08:44 PM ----------

Bạn giỏi rồi thì đừng có vô đây thể hiện nhá, không giúp được người ta cái gì thì đừng có nói
chắc min, mod còn muốn xem bạn có tiếp tục nhả những lời "vàng, ngọc" ra nữa hay ko.
CTNHT
TÍCH CỰC
12 năm
sim 3g tk 200 của mình mới mua giờ bị tình trạng ko kết nối đc, y như của mấy bạn, ko lẽ gọi lên khiếu nại sao ?
Cứ gọi điện lên tổng đài khiếu nại nhiều lần đòi kỹ thuật khắc phục cho mình rồi nó sẽ xin thông tin của bạn. Sau khi khắc phục xong nó sẽ điện thoại cho mình biết. Mà phải gọi lên tổng đài cũng khoảng 5, 6 lần gì đó thì mấy đứa tổng đài nó mới chịu báo kỹ thuật dùm mình chứ ko thôi tụi nó toàn đổ thừa tại usb của mình. Mà nó có hỏi thì nói là đang xài EZcom của vina mới mua còn bảo hành nhé, bạn cứ nói là đã đem ra tiệm bảo hành nhưng người ta nói ko bị hư j cả. Nếu nói ko xài EZcom là nó gạt ngang ko chiu hỗ trợ j hết (kinh nghiệm của mình hehe) :bounce:
Tình trạng này lại lặp lại.Sjm ezcom Kết nối đc yahoo nhưng ko vào mạng đc.Chọn sang 2G thì lúc đc lúc ko.Nếu chọn sóng 3G thì Cứ đơ ra ! Nản.Ko bjt có aj gjống mình ko!
@ditimmouoc Theo mình được biết và cũng có đợt tương đối nhiều người bị. thi có những lô sim của Vina không đủ tiêu chuẩn mà chỉ bắt được 2G-2,5Gb.
Trường hợp này thường xảu ra với các bạn mua sim Vina rác về đkí gói 3G. Khắc phục gần như là không có. Vì Sim bạn mua là sim rác. Nếu muốn khắc phục bạn phải là sim 9' chủ và ra Vinap để đổi Sim.
trumviking
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đang xài Vinaphone đầu số 091, gói Max luôn mà vẫn xài bình thường mà. Mà ai rành cho mình hỏi sao lúc thì nó hiện là 3G, lúc thì chữ "H", lúc thì chữ "E" vậy ?
canawan86
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trumviking úi dời ơi đào mộ cổ
@trumviking Mình dốt Mấy cái này lắm nhưng theo knghiệm sdụng của mình thì.
E là mạng GPRS ( 2G ).
3G là lúc băng thông 3G kém, dữ liệu gửi đi chậm và chưa nhận được dữ liệu phản hồi
H là lúc băng thông 3G tốt.
Nếu bạn muốn nó không nhảy nữa bạn hãy vào setting chọn UTMS Only or GSM Only.
@canawan86 Search đễ đỡ làm loãng diễn đàn thôi bạn ạk.
Nếu lập topic mới thì lại kêu fải search, mà cứ search ra bạn nói ntn thì lsau ai muốn search những bài đã có trên diễn đàn...
thao1210
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chon USMT/HSPA only thi ko bi chuyen nua
giacmoemdem
ĐẠI BÀNG
12 năm
ngày trước cũng gặp trường hợp này , lắp em no qua điện thoại 3G symbian là dùng bt , usb thì chịu
mình thấy sóng vina chất lượng đc mà,Ứng dụng xem TV trực truyến dạo này xem đc cả TV HD nữa, vì mạng Vinaphone dạo này có cải thiện hơn trc rồi

Mình dùng 3G Vinaphone thấy dạo này down phim nhanh lắm, xem Youtube còn chả phải chờ đợi,hay là tùy từng địa điểm mà sóng khỏe hay yếu nhỉ 😆
mình dùng thấy chất lượng 3g vina khá ổn

Sent from http://unlockusb3g.com
vinaphone giá cước giờ còn rẻ hơn viettel ý nhỉ,tui đkí gói sinh viên có 20k 1 tháng mà dùng thoải mái vì dung lượng đc miễn phí 😆
Tốc độ thông thường của các mạng 3G khác là 7.2Mbps tối đa. Vinaphone bây h đã là 8Mbps/2Mbps (download/.upload). Cao hơn hẳn
@titobatzo 7.2Mbps là tốc độ hỗ trợ của thiết bị bạn nhé.
Viettel down/up cũng là 8/2Mbps từ lâu rồi bạn à. Tks.
3g thì sài của thằng Vinaphone, nó dẫn đầu VN về 3g. Đừng sài 3G của Viettel, Viettel chỉ có nông dân sài được thôi.

Còn về USB thì chớ mua của thằng nhà mạng nào vì bạn phải xác định rõ là chỗ bạn ở nó song yếu hay mạnh. Dùng loại USB 3g lắp cho cả 3 mạng là hay nhất vì sóng yếu thì thay thằng khác dùng
HSDPA 7,2mbps
Gói MAXS nếu dùng hết dung lượng rồi thì dung lượng phát sinh tính phí thế nào ạ?
@thangbsb_a2 Ý, bạn hiểu sai rồi, MAXS thì bạn có 550M sử dụng và 550M này là ở tốc độ tối đa 8Mbps/2Mbps. Sau khi dùng hết thì dung lượng phát sinh bạn vẫn đc miễn phí, có điều tốc độ sẽ là tốc độ thông thường thôi.
mình dùng 3g Viettel cũng bị nè, sử dụng gói khuyến mãi khi mua SamSung galaxytap nhưng lúc nào cũng ì ạch, gọi tổng đài thì nó khắc phục đc nhưng đâu lại vào đó 😔 ko biết bao giờ xài hết 9GB của nó
tntauto10
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em vừa mua sim của Vịt teo, chỉ có sóng EDGE, thỉnh thoảng mới có HSPA và thỉnh thoảng lại báo không nhận thẻ sim ngắt kết nối. Dùng được 1 tuần thì em nó TEO hẳn. Bực quá cắm Black Berry dùng Vinaphone làm Modem thì chạy nhanh như cắt. Có lẽ em sẽ mua sim 3g Vina, cạch VỊT TEO
Sim vina cua minh truoc cũng bị như vậy bạn gọi tổng đài khiếu nại yêu cầu bọn kĩ thuật nó reset lại thông số sim cho là oke

Sent from my IM-T100K using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019