Sinh viên Harvard sản xuất máy in dùng để in mỹ phẩm tại nhà, giá dưới 200 USD

TDNC
8/5/2014 3:48Phản hồi: 50
Sinh viên Harvard sản xuất máy in dùng để in mỹ phẩm tại nhà, giá dưới 200 USD

Cô Grace Choi, sinh viên trường Harvard Business đang có kế hoạch cho ra đời một loại máy in nhỏ gọn tên Mink có thể dùng để in các loại mỹ phẩm ngay tại nhà, ai cũng có thể làm được vì nó đơn giản giống như in một tài liệu từ máy tính. Sản phẩm của Mink có thể là phấn trang điểm dạng bột hoặc kem dùng làm son môi. Grace nói bạn có thể chọn bất cứ màu nào mà bạn muốn, vật liệu nền mà Mink sử dụng đáng ngạc nhiên lại cùng loại với những hãng mỹ phẩm từ cao cấp đến phổ thông. Mink dự kiến sẽ được bán ra vào cuối năm nay với giá dưới 200 USD.

Mink là một chiếc máy in để bàn có kích thước tương đương với những loại máy in thông thường. Mink có 2 điểm nổi bật, thứ nhất là khả năng chọn màu gần như vô hạn và thứ hai là sử dụng đúng các vật liệu dùng trong ngành mỹ phẩm.

Trong video trình diễn phía trên, bạn sẽ thấy để chọn màu cho món trang điểm, Grace có thể chọn bất cứ hình nào có trên Internet hoặc trong máy tính, sau đó dùng công cụ chọn màu (Color Picker, có trong Paint, Photoshop..) để lấy mã code của màu sắc đó, sau đó in màu đó ra, đơn giản giống như in một tài liệu thông thường, chờ vài phút và thế là bạn đã có ngay phấn trang điểm hoặc son môi đúng với màu mà mình đã chọn.

Theo Grace cho biết, hầu hết những mỹ phẩm trên thế giới đều sử dụng chung các loại chất nền cơ bản, kể cả những hãng có tên tuổi như Chanel. Mink cũng vậy, do đó ý tưởng của Grace đó là giúp mọi người có thể tự tạo ra những món trang điểm ngay tại gia đình với mức giá hợp lý. Mỹ phẩm do Mink in ra hoàn toàn có thể dùng được và tương tự với những sản phẩm đang được bán trên thị trường. Cô Grace hy vọng sẽ chính thức bán ra sản phẩm của cô vào cuối năm nay với giá dưới 200 USD, tuy nhiên để sử dụng thì người dùng phải tự mua thêm các loại vật liệu in bao gồm chất nhuộm màu và chất nền, còn giá cả của chúng thì tùy thuộc vào từng địa điểm khác nhau.

Máy in Mink

Grace đang trình diễn sản phẩm của mình

50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chị em thích điều này :d😃
thật khâm phục sinh viên harvard. rất tài năng
school1985
ĐẠI BÀNG
10 năm
@steve_jobs Kiểu như tôi rất giỏi nhưng mà ... Không làm được như người ta thì đừng nhưng không có tiền. Thứ sinh viên còn thiếu là sự chủ động nhưng lại có thừa sự ỉ lại
@steve_jobs bao nhiêu nước đầy kinh phí ra sao k có mà sao chỉ có Havard...nói thế mà cũng nói đc
@toan tran 1992 bạn ấy bị chột dạ 😃
Raul Nguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
@steve_jobs Phòng Lab đâu mà thực hành.
nntuan1991
ĐẠI BÀNG
10 năm
tiền mua vật liệu in chắc đắt ngang vs cái máy 😃
klq cơ mà k biết có phải c ý dùng dell 7537 k nhỉ 8->
mekong100
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nntuan1991 Vật liệu làm mỹ phẩm thực chất vô cùng rẽ bạn nhé 😃
Mỹ phẩm đắt là do thương hiệu mà thôi 😁
@nntuan1991 hình như k phải bạn ơi đó là dell xps 14 ultrabook mà mình vẫn đang dùng
Sáng tạo đấy chứ nhỉ,sinh viên Harvard có khác 😁
babe_in_car
ĐẠI BÀNG
10 năm
quá sáng tạo
Thật sáng tạo 😃
Klq nhưng mình thấy Taylor Swift ở 3:02 :v
OMG, I love her voice :oops:
and 7:35 Pep Guardiola, is that you? 😁
SAO NÓ GIỐNG với cái máy épon của mềnh vậy
fathala
ĐẠI BÀNG
10 năm
A đù ! 7537 :v
Đang xài em nó và rất nuột 😁
Ý tưởng thật ra không mới, nhưng vấn đề nằm ở khả năng đem vào thực tế. Với chị em phụ nữ thì mỹ phẫm muôn vàn thứ và nhiều mỹ phẩm phải trải qua quá trình chế tạo công phu chứ không thể làm xoẹt xoẹt với cái máy in 3d thế này. Chưa kể các hãng mỹ phẩm khác nhau có những bí mật khác nhau trong sx mỹ phẩm của mình.

Nếu sx máy in này chỉ gói gọn trong vài sx thì không biết chị em phụ nữ còn hứng thú ko. Từng đi shopping với bản gái thấy phụ nữ họ thử hết sp này đến sp khác thấy mệt 😆
@quocturtle Bạn ơi, mình nghĩ việc ra đời máy Mink ko chỉ giới thiệu cho thế giới biết là đã có thể tự làm màu phấn make-up, mà còn để giới thiệu 1 công nghệ in bột màu tức khắc, với công nghệ này, không những ngành thời trang được lợi, mà còn nhiều ngành khác như mĩ thuật, in ấn, báo chí...
Ngoài ra, khi máy Mink được phát triển, họ sẽ đầu tư tích hợp mùi hương cho make-up, các chất không độc hại, các loại chất khác vào như ánh kim,... nhiều chất liệu khác như son môi...
đây chỉ là cái nền để phát triển thôi, nếu được đầu tư thì sẽ rất khủng!
Ước gì có máy in đồ ăn nhỉ 😃
tiền mua máy + vật liệu chắc đắc hơn mua mĩ phẩm nữa.
xinh vãi:p
Cái này gọi là Powered by Epson T50 😃
Cái này gọi là máy trộn mỹ phẩm thì đúng hơn là máy in 😃
@Mai Đình Khánh Xét về tính năng thì mình cũng nghĩ như bạn, nhưng vấn đề là cái máy này thao tác lệnh với phím chức năng "print" nên chắc dịch sát nghĩa mới phải gọi là máy in.
@Mai Đình Khánh Sai bet'! day la` may' in vi` no copy duoc chinh sac mau` va` Print dc 3D. De nghi doc them dinh nghia ve may in 3D nye'.
@@
In 3D rồi giờ in mỹ phẩm! 😁
rất tiện cho mấy bạn công sở.
Có một thực tế khiến máy in này khó bán chạy, đó là đa phần các girl toàn thích xài mỹ phẩm hiệu chứ ít ai mua những mỹ phẩm ko tên tuổi. Thực tế đã kiểm nghiệm khi đưa bạn gái mua đồ
rồi, mỹ phẩm giả, mỹ phẩm tự chế từ nay tràn lan .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019