Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sirius RC Fi 2014 hay Exciter RC 2014

Co Vua
25/7/2014 4:18Phản hồi: 19
Sirius RC Fi 2014 hay Exciter RC 2014
Mình đang tính lấy em Si Fi 2014 hay là Ex RC 2014.
Nhu cầu:
+ Thay con wave đi gần chục năm
+ Dáng mạnh mẽ hoặc đơn giản nhưng phải có tí thể thao, ko rườm rà chi tiết
+ Xăng và chi phí ko quan trọng
+ Thích vành mâm và phanh đĩa (1 hoặc cả 2 bánh)
Bản Si thích vì có cốp, dáng xe nhẹ nhàng nhưng ko mạnh mẽ và thể thao bằng Ex
Ex có cái dở là cốp bé, vào số thì sợ hỏng giầy vì toàn sơ mi đóng thùng giày đen (ko thích bản R vì lốp quá bé)
Dù biết 2 dòng khác nhau nhưng lăn tăn mãi.
Haiz,
(Mình ko thích AB, Nouvo...hay các loại xe ga tương tự cùng tầm giá < 45tr)
Bản 2014 bên trái

Ex 2014 RC
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái tựa đề như thế này chắc k ai kêu bạn mua si đâu .
Còn con honda của quá khứ bác đừng sosanh với hiện tại . Quá khứ k bằng hiện tại là chữ TỒI. CHUC BAC MUA CON EX RC. HOẶC ĐỢI THÁNG 10 GP MỚI CHO HOT
đợi tháng 10 đi bác, đi wave 10 năm rồi ráng thêm 3 tháng nữa à, vì bản RC 2014 lốc máy đen giống GP nên có lý do để chờ đó :v
Đồng ý chờ tháng 10 đi. Em Ex gp 2014 ra thì phê luôn
Co Vua
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhưng mà có lịch ra bản GP 2014 ko nhỉ vì mình ko thấy có cái này ?
Tin đó Yamaha Hồng Phúc lũy bán bich cho hay
pthaiphuong
ĐẠI BÀNG
10 năm
GP 2014 thì chắc chắn có,nhưng thay đổi thế nào thì chưa ai biết.

Sent from my iPhone 5S using Tinhte.vn
Co Vua
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình hôm qua đi lấy RC đỏ ở phố Huế rồi - đang tập chạy thấy cũng khó chả dễ lắm vi toàn bị giật, trên đường về nhà tắt máy tầm 6-7 lần (11km) vì đa số 2 cái đèn đỏ lại tắt máy 1 cái 😁
Hôm qua đi trời mưa cũng bắn - có bạn nào đi mưa thì để cả 2 chân lên trên cái gióng ở giữa ko ? (mình đi wave toàn để thế khi mưa)
@Co Vua Ai cũng để chân lên giữa như bạn khi đi mưa. Chúc mừg bạn. Cho tấm hình xem chơi. Nếu như đúng con rc màu đen đỏ như chủ đề thì đẹp
để 2 con si cạnh nhau mới thấy con si 2k13 còn đẹp hơn. đúng là càng cải càng lùi
@nguyễn xuân hoà94 Bác nguyenxuan hòa94 tham khảo 2 cái mặt nạ 2013 và 14 nhé. Một thằng teo top om tong k tuong xứng với xe . Ra chưa đươc 1 năm nhà thiết kê nhận ra điều đó. Tại sao cho thiết kế lại bác hiểu rùi chứ? Lúc ra con 2013 mình nhìn ghét k tưởng. sua_anh_1406506186453.jpg
@vinh81 ah, là e thấy như vậy chứ mỗi người mỗi cảm nhận riêng mà, e thì e thấy cái 2k13 nó đẹp hơn, cái 2k14 ttì e thấy nó cứ to to bầu bàu giống như là honda wave 110 chuyển từ đời 2k11 sang 2k12 ý, to to bầu bàu kiểu gì ý
Onesec
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hỏng giày thì thay cái cần số thanh niên ah, 120k hãng thay 😆
Co Vua
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hình chụp tối nên hơi nhiễu
Bọn bán rất đểu - nó trưng con đen, xám và trắng ra cho mình xem - mình ko thích bảo là chỉ thích màu đỏ -> định bỏ đi --> nó hỏi anh mua luôn ko -> mình bảo có --> nó gọi bên trong đem xe ra cho mình xem -> haiz.
@Co Vua Chúc mừng bạn
nam08ac3
ĐẠI BÀNG
10 năm
chúc mừng thêm một fan Ex.
bạn ko phải là một tay đua . lại là dân văn phòng nên t thấy đi ex đi bạn. ex dòng nào cũng được nhưng mà nếu mà nó ra con ex gp 2014 mà hầm hố quá . chạy theo kiểu đua xe thì bạn đừng mua không hợp vs bạn đâu . mua em gp 2013 cũng được
mình định lấy 1 em si 2k14, nhưng muốn thay = lốp ko săm, ko biêt ở đâu bán tốt và giá vừa mồm nhỉ, bac nào biết giúp em vs.thanks
cứ ex mà vote. e đang chờ xem 2014 ex gp nó có nghịch quá không...
Never Gone
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu chất lượng mẫu mã thì Ex RC vượt qua Si 2014 , nhưng quan trọng là giá của nó hơn gần 2 chục chai, với lại cốp bé, không FI, bạn này đi làm sơ kmi đóng thùng giày tây thì hẳn là dân văn phòng rồi, dáng Ex phù hợp với dân thể thao hơn, bận đồ lịch sự ngồi lên không hợp tí nào, bạn phải cân nhắc kĩ đấy, bạn làm ở ngoại thành thì không sao, nhưng trong nội thành chạy côn tay, mà kẹt xe thì rất thốn đó nha 😁 mua Si dư ra hẳn 1 đống tiền đầu tư cho việc khác, và cuối cùng, bạn không thích quá kiểu cách rườm rà chi tiết mà cần gọn gàng thể thao đúng không, Si Fi 2k14 rất hợp vs bạn đó :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019