Sirius RC FI hay Wave RSX 110 (2013)

trug102
24/8/2013 1:17Phản hồi: 196
Như tít ạ! mọi người ai đã từng đi rồi thi cho em xin ý kiến về cấu tạo, độ bền, độ hao xăng! em muốn mua 1 con để đi học! hiện tại thì em thấy thích con Wave RSX hơn 1 tí ở vẻ ngoài, nhưng lên diễn đàn thấy nhiều người chê honda quá, cũng đâm lo!
MÀ ko hiểu sao diễn đàn minh2 có vẻ ghét honda quá, em cũng có đọc vài bài về ya vs honda, mà 10 cmt thì đến 6 cái là khen ya, 2 cái chê honda, còn 1 cái mới nói tốt cho honda! mà ra đường thì thấy người ta vn64 đi honda đầy mà, có khi nhiều hơn ya ấy chứ!!!
196 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hien80
ĐẠI BÀNG
11 năm
Viva Fi ngay và luôn nhé bạn . Mình đang đi Wawe rsx đây
@hien80 Mình thấy viva đúng là chiếc xe tốt, tuy nhiên em này mới ra cũng đừng thần thánh nó quá, cần time. Fan su toàn người quá khích làm tinhte ngày càng nhảm, đi đâu cũng viva mới cũ các loại người tung kẻ hứng, Người ta đang hỏi si với rsx chui vao PR con viva...hài😃
hien80
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoanglong105 Ah cái nầy mình hơi nhảm tí .........kkkk , tại đang đi con rsx đc bốn năm rồi thì thấy nó bắc đầu tả nên khuyên ko nên mua wawe. ! con sirius đời trước còn đở chứ đời sau fi thì xấu toàn tập thua viva xa .
@hien80 Thua xa thế cơ à
hic, lại lạc đề rồi
con nào cũng xấu cả
hamyty
CAO CẤP
11 năm
bác ra ngoài cữa hàng mà xem, con si fi xấu ko thể tả, ốm tong teo, ko khác gì taurus, màu tem và thiết kế thì rườm rà ,rối mắt, mặt đồng hồ, tay nắm sau, ốp xích và bình xăng nhìn rất rẻ tiền, có mấy người mua rồi chạy thì có tiết kiệm xăng ,khoảng 60km/lít nhưng quá yếu, công suất thấp và còn bị hãm tua ở 7000rpm nên chạy yếu xìu, wave thì mau tả ai cũng biết rồi, mình có thữ lái chiếc wave rsx 2012, xe thì to nhưng máy yếu lắm, chở 2 mà kéo lên 60 muốn hụt hơi, cái công tắc còi nằm ở vị trí mới nhiều khi rất nguy hiểm vì ko bấm còi kịp, hao xăng thì khoảng 55km/lít ,mình có góp ý vậy thôi, quyết định thì tùy bạn
@CraZy90 THẰNG ĐIÊN. Wave RSX 2k12 mà không chạy dc 100km/h thì đem dục đi nhe con. chưa chạy thì đừng chém gió hay là kỷ thuật chạy cùi bắp wa. xe mới mua về anh đã kéo dc 105km/h.hiện tại vẫn kéo dc 104km/h đường Mai Chí Thọ wa hầm thủ thiêm nhek
@hamyty chắc bác chưa đi fu fi 2012 nhỉ, em đang cầm em nó này 😃
@hamyty k biết chạy xe thì đừng đổi thừa cho hãng xe ng ta, chạy xe để số 4 kéo muốn hư cái máy mà, ng ta trả số kéo đi ko khéo đi cấp cứu luôn ấy chứ. dìm hàng mà ko biết cách. fu fi mang ra chạy nó chạy cho mà hít khói ko kịp ở đấy mà chê(ex nó tán cho còn méo cổ ấy chứ)
k1200gt
TÍCH CỰC
10 năm
@hamyty xem lại cách đề-pa của bác nữa , với cả con RSX 2012 này chỉ hay khi nó đang có vận tốc trên 60km/h 😃 => bác thử vít ga xem 😁 ! còn từ 0 - 60hm/h phải chơi RSX 2011 :D ! còn về chuyện nhanh tã thì đúng rồi
2 con này là nỗi kinh hoàg của xe phổ thông.
Yếu như sên. Kiểu dág thì thôi rồi. Xấu đê tiện.
Đề nghị chủ thớt ngó qua em viva
- mình thấy RSX cũng tạm được, nói chung là tùy thẩm mĩ mỗi người, nhiều lúc thì thấy nó hầm hố, nhưng nhiều lúc cứ thấy nó bè bè thế nào ấy.bạn có thể ngắm qua RS hoặc S, nhưng mà cái bô của RSX nghe vẫn giòn hơn.
- còn Si FI thì thấy mn chê nhiều về kiểu dáng, mà cũng thấy ít người đi, về khoản xăng và tốc độ thì chắc ngon.
- còn về con Su Viva, mình qua topic nào cũng thấy viva, viva....nghe mà ớn, nhưng mà mình cũng tham khảo qua các bài đánh giá thì con viva được khoản tiết kiệm xăng, máy bền, bốc,...còn về cảm nhận riêng của mình về kiểu dáng thì...rất suzuki, kiểu dáng nó cứ chung chung cho các dòng hay sao ý, đôi khi nhìn còn hao hao như con RSX đời 2010 cuả honda.
chúc bạn chọn được xe như ý
nếu bạn thích xe của Honda thì đợi 1 thời gian nữa xem chiếc Wave FI có ra không...
còn với 2 sự lựa chọn trên thì mình nghĩ em Si FI tốt hơn ^^
@the_red_of_luck mình ko có ý kiến, theo mình đánh giá thì si fi này hơn wave đc cái tiết kiệm xăng hơn đc chút, nhưng đi thì ko bốc hơn wave, đi nhanh thì bay hơn wave. mình đã tet, nếu bác nào ko tin có thể mang si fi đến đây đọ tài với wave rs 2013 của e.
nếu bạn ko thích viva thì mình khuyên nên chọn wave rs chứ đừng rsx, rsx thô xấu, vỏ dễ vỡ, đổ nhẹ cũng vỡ. còn si fi thì mình gọi nó là taurus fi thì đúng hơn, mỏng manh lắm, đuôi cong cao lên so với bánh trông xấu lắm. còn bạn thích si, nên chọn si rc bản chế hòa khí. oke, theo mình si rc chế hòa khí ngon hơn wave chứ si fi thì ngược lại
Anh_yeu_Su
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không chơi với Honda VN. Nói ngắn gọn vậy là hiểu rồi! Nhìn chữ ký của tôi đi
mới xem chiếc Viva ạ, cũng bình thường, chỉ kết cái khoản tết kiệm xăng, ko biết có tật ko nhỉ? hay lại là chiêu marketing! có ai chạy test chưa nhỉ? sợ chưa chạy mà đọc bài rồi chém thì khổ
@trug102 Viva đi tôt đấy..các cao nhân đã chỉ giáo cho rồi..cố gắng mà lắng nghe nha..
@trug102 T mua rồi bác ạ. Đúng là 70km/l. Tuy nhiên khi xe dừng là fai chạy số1. Số 1 k giật nghe bác. Ở 40 - 50 thì bốc lắm. Nhưng cái fi này khi hỏng thì chắc khó tìm chổ sửa lắm.
Chiêc RSX đầu voi đuôi chuột thì bác fai chạy đường êm 1 tí. Đường ổ gà thì coi chừng rớt mất cái đèn sau. T chưa chạy nhưng đã nhìn thấy nó sắp rụng rồi
@trug102 HN thì ko biết nhưng SG em Viva này nhiều ng chạy lắm rồi bác(mình là 1 trong số đó)...và đa số đều hài lòng về sự tiết kiệm và độ bốc xe ^^
có ai đi viva chưa nhỉ? sợ đc lúc đầu 70km/lit, còn về sau 40km/lit thì khốn
@trug102 Minh đi viva gần 2000km rồi, mức hao xăng ổn định là ~80km/L. Mỗi lần đổ xăng cứ đổ 50k/lần. chạy đc >160km đường tp. Mình ở HCM, nếu bạn muốn nói chuyện thì hẹn gặp.
@tmtienminh3491 vậy thì tuyệt quá, thực sự thì mình vẫn ưu tiên 2 yếu tố là bền và tiết kiệm xăng lên hàng đầu!!!
@tmtienminh3491 2000 là bình thường mà bạn, xe chạy trước 1van thì luôn hút ít xăng mà.
thích axelo

P/s: đang đi wave s110 vừa mua :v
sirius có bán bản gp cũng đẹp lắm kìa dớt đi !!
77hangdao
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cmt chân thành là chủ topic mua ngay và luôn con Sirius cũ ko có FI. Mình là fan Ya thật và cũng là 1 người yêu Si nhưng ko thể chấp nhận cái con Taurus fi dán tem Sirius được.
@77hangdao chuẩn rồi, cái taurus mang tên si fi kia tôi thấy nó còn ko bằng wave và dream
Đúng roài..chắc chắn nhất là không có gì chắc chắn......
Bạn mua ngay 1 trong 2 con trên ngay rồi nhờ mod đóng lại tóp. Riêng mình thì nên bỏ qua rsx, xấu hơn con club50 nữa là. Còn nếu mình là bạn thì sẽ tự nghiên cứu theo cách âm thầm mà hiệu quả, ko nên tạo mấy top gây war như thế này. Đọc cm toàn cãi nhau. Cùng một con xe, một hãng sx, nhưng vẫn có con tốt và ko tốt mà, ai đc con tốt sẽ ra sức khen và ngược lại. Khuyên thật lòng là nên chọn con khác đi bạn, hết.
Nói thật chứ thời điểm này của tuần trước mình cũng phân vân giữa Sirius RC Fi với các dòng Wave của Honda (trừ Wave RSX nhé), bản thân cũng định mua Si Fi, nhưng thấy k hợp vì nhiều thứ lắm, dù có bốc đi nữa cũng k thích hợp, vì đơn giản mình mua để đi học ĐH thôi (năm nay là năm đầu tiên). Cái thứ 2 là giá cao hơn mấy dòng wave của Honda 2-3tr, vì nhà cũng khó nên tiết kiệm đc bao nhiêu thì hay bấy nhiêu, dùng tiền đấy để đóng học cũng đc. Nghe mọi người trên Tinh tế bảo dáng xấu, rồi Fi sửa chữa tốn kém,...nên cũng bắt đầu k thích lắm vì k còn phù hợp nữa. Rồi cuối cùng mình chọn Wave RS 2013 màu xám - đen vành đúc 22tr5, nhìn cũng đẹp, cốp cũng to, gần bằng Si Fi (hơn nhau khoảng 2 lít thì phải), phù hợp với sinh viên như mình, vì chủ yếu đi học chắc hẳn sẽ giữ gìn, bảo dưỡng cẩn thận, mình k nói đến độ bền nữa nhé. Độ ăn xăng thì chắc chắn Wave RS sẽ tốn hơn Si Fi rồi. Bạn cứ suy nghĩ và lựa chọn xem xe nào phù hợp nhé, đây chỉ là ý kiến chủ quan của riêng mình để bạn tham khảo thôi, mong bạn sẽ chọn được xe ưng ý nhất! 😃
@lonelyday_imissyous2 Mình thì 22tr5 là bao hết giấy tờ rồi, 23tr thì cả bảo hiểm, phủ nano, nón bảo hiểm, inox chở đồ. Hình như có ấy 😃
@WesleyNguyen1411 ngon thế. mình thì ko có inox chở đồ. bạn mua xe ở đâu mà rẻ thế
@lonelyday_imissyous2 Mình mua ở Quận Bình Tân, HCM. Đổi nón tặng sang nón có kính mất 40k thôi 😃 Được tặng 1 áo mưa, 1 nón, 2 móc khóa
@WesleyNguyen1411 nhiều thế, t ở hà nội. mua thấy đắt quá, ở chỗ t dream 100 còn lên 30 cả đăng kí kìa. tại ở đây thanh niên toàn đi dream thôi. nên bị làm giá
Vấn đề là không thích Viva lại cứ bảo test =.= với lại chủ pic đang phân vân Si Fi và RSX, giữa Yamaha và Honda, lại bàn ra Viva của Su làm hắn phân tâm, khổ mấy bác thật đấy! =.=
@WesleyNguyen1411 Vụ tư vấn này thì mình ko lquan.he he..chạy xe của nhiều hãng.trải nghiệm.nó cung là 1 cái thú ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019