SKY A770K/A760S - Rom JellyBam 4.1.2

quangdiep
15/2/2013 6:16Phản hồi: 97
SKY A770K/A760S - Rom JellyBam 4.1.2
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trinh khoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ủng hộ chủ thớt nào, thích sinh hoạt bên tih tế hơn VGV
@trinh khoi Híc híc. Bên vega chuyên về dòng SKY nên nó tập trung hơn bên tinhte chớ bác. Chẳng hạn như bản ROM này nguồn cũng từ vega thoai.
trinh khoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hungtrauvang Vấn đề là ở tinh thần và ý thức
@trinh khoi Bên tinhte chán bỏ mịa. Bên vegaviet phong phú hơn.
sohoa8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
các pro hướng dẫn cách up rom này giúp 😃 , mới dùng sky.
trinh khoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sohoa8x rom này tốt không lỗi lầm gì ̣( có thể do nhu cầu ít nên không test hết được) đây là file Zip bạn up bt mà
Anh ơi cho em hỏi không thể sạc offline là như thế nào ạ 😃
trinh khoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrche_a1 là sạc khi tắt máy nôm na là như vậy
Hướng dẫn mình up rom đc ko? Mới dùng sky k bít 😁
trinh khoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vanquant32 có rất nhiều topic đã hướng dẫn rồi, bạn chịu khó tìm đi
bác thớt cho hỏi up rom dạng zip có mất dữ liệu trong bộ nhớ không ạ? mới dùng sky nên không biết.
thanks
@luongbaohanh t
Không mất bạn nhé, hình ảnh video còn nguyên 😃. Nếu ngại thì sao ra máy tín để đề phòng 😃
@mrche_a1 thanks bác
Test cái nào

Sent from my IM-A770K using Tinhte.vn
ManhKeu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bản này có bị về năm 1970 khi khởi động ko vậy Quangdiep? Hỏi vì giờ lười test! CM10 chưa bản nào ưng ! Bản này chắc nhân mới, cái nhân này xem hd ngon, Ram lớn, nhưng chậm và hay đơ trên a760s!
trinh khoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ManhKeu hơ hơ đơ là do khi up sai xót hoặc do máy mình up CM10 hoài có bị như bạn đâu, còn cái vụ về 1970 có người kêu ko bị còn mình up hoài vẫn bị
ManhKeu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trinh khoi Nhân mới ông ơi! CM10 trc là nhân cũ! Vả lại mình để ý all các CM10 mã là ef34k tức giành cho a770k, up cho a760s đều hay bị đơ, cứng đờ, một lúc rồi tự khởi động lại! Chỉ dùng đc ef33s thôi!
trinh khoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ManhKeu Bản CM10 nào bên vegaviet tôi cũng thử, nhân cũ nhân mới của hữu phương cả của tầu lẫn hàn xẻng...( tôi không chú ý mã lắm) nhưng có thấy gì đâu
@ManhKeu trước khi up thì bác thực hiện 4 bước wipe, 3 bước format, sau đó cài baseband221, up được cả cho 760 bác ợ.
huongpt
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình đang dùng bản này nhưng pin tốn nhanh quá. Bác nào biết cách khắc phục ko?
@huongpt em thấy pin mát mà bác??? Cũng tầm tầm như khi trước em sử dụng rom gốc đã gỡ hết app Hàn 😃
huongpt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrche_a1 mình thấy hết nhanh quá. để chế độ chờ một lúc mà sụt 20%
@huongpt chắc pin bác hơi yếu hay sao đó, chứ em để wifi on suốt đêm mà cũng chưa sụt chừng ấy đâu 😃
@mrche_a1 cho e hỏi là hqa e mới up rom này nhưng bây giờ không chụp màn hình được phải ấn vào đâu ạ 😔
Bác mr che để wifi suốt đêm. :p

huongpt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đang dùng rom này cho 760 nhưng ko biết cách cài đặt nhạc chuông. khi cài đặt thì chỉ có nhạc mặc định, mình muốn cài bài hát từ bộ nhớ trong mà ko biết cách. Có ai biết ko????????????
trinh khoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chủ thớt đem con bỏ chợ vây
huongpt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đang bị lỗi ko thể bật wifi lên được. Ko biết do rom hay do phần mềm wifi direct. bạn nào biết fix lỗi này ko chỉ giúp mình. Từ hôm úp rom chưa thử wifi mà chỉ nghịch thử phần mềm wifi direct
hoanglove95
ĐẠI BÀNG
11 năm
cần mua 1 e 760 hoặc 770 tại bình dương hoặc gia lai ai bán sms e 01884559807😁(ưu tiên màu trắng)
huongpt
ĐẠI BÀNG
11 năm
lỗi khi vào mục "cài đặt" lại chia thành 2 cột, ko phải toàn màn hình. Ai biết fix lỗi giùm..............
quangdiep
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huongpt Không có lỗi này
anh ơi làm sao để khi mở khóa màn hình nó sáng liền, em thấy mở lên nó sáng từ từ vậy. với cái gọi điện tự động tắt màn hình nó cũng chậm sáng lên lắm. phải mất 2 đến 4 s mới lên
Bác nào dùng pin dung lượng cao con a770k chưa cho ý kiến cái??? 😁

😔
Có cần phải root hay up từ 4.0 lên không các bác? 😔 Em mới mua a770k mới đây đang xài rom 2.3.3 gốc của nó giờ up lên 4.1 có được không các bác?
quangdiep
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang ở 2.3 thì up tiếp rom gốc 4.0 rồi phang rom này luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019