[ SKY A800S ] Chia sẻ kinh nghiệm + Tổng hợp rom ( v1.46 mod MIUI ...)

tieudaovnt
26/6/2012 14:26Phản hồi: 21.521
21.521 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngồi hóng!
a800 màn hình đẹp bằng sony arc ko mấy pro?
minoan
CAO CẤP
12 năm
@lt_trungnguyen mình dùng cả hai máy, bình thường mình thấy arc màn hình không đẹp bằng a800s, nhưng arc nhìn ngoài nắng tốt hơn
@minoan bác này giống mình nek.kakaka.nhưng mình dùng arc s....sony dùng ngoài nắng tốt hơn nhé do các tông màu trắng nó ko phải màu trắng..nhìn kiểu vàng vàng bạc bạc ra nắng phản chiếu lại nên nhìn rõ các tông màu đó chứ nó ko giống như ips hay amoled ra nắng thấy rõ hết nguyên cả màn.
Mới tậu em a800s. Nhờ ông trung ở trungjpan root hộ mà ko cài recovery hộ 😔. Ông ý bảo là cài cái đấy dễ lỗi camera nên thôi ngồi hóng vậy. Kiểu này ngồi chờ room 4.0 chính thức vậy. Tiếc ở con a800s này là ko có đèn led báo tin nhắn hay cuộc gọi....
@c0d0n_mjnh4nh ông trungjapan pro lắm mà sao ko dám làm recovery chứ...mất camera do root ko đúng cách hoặc là xui thì die camera...còn recovery có liên quan gì đâu..qua đc root ko die camer a thì cài recovery đi bạn
vậy thì nên quất 800 sài cho sướng ha các bác!e chỉ cần màn hình đẹp,có mấy khi ra nắng đâu mà lo!với lại cái độ fân giả của em này gấp đôi em arc chắc là nét và mịn lắm nhỉ!
@lt_trungnguyen Trên lý thuyết thì đẹp hơn arc nhiều lắm nhưng trên thực tế thì....

thực tế vẫn đẹp như lý thuyết.;)
Đã cài recovery thành công. Khà giờ cài room thì xoã rồi 😆. Bản sky a800s này ít room nhỉ. Chưa thấy room nào đột phá cả. Không biết bao giờ mới có room 4.0 chính thức nữa. Hix. Con này tìm game cũng khó. Đúng là rất dị =))
Mong chủ topic cập nhật room mới nhất cho ae a800s nhé
@c0d0n_mjnh4nh tìm game đơn giản mà...bây giờ game gì mà nó ko quất đc đâu..các game cơ bản ko nói tới do cài đc tất cả game còn gameloft thì tìm kiếm các máy cùng chip đồ hoạ hoặc tìm mấy game củấcc máy HTC là chơi tuốt.
@tranmanquyen Còn tuỳ thuộc vào độ phân giải nữa mà. Muốn chơi mấy game xưa mà nó ko hỗ trợ. Bác có thể tìm giúp e game backstab, sacred_odyssey đc ko?. Thk 2 game đấy mà cài vào thì ko chơi, ko down đc data. Hix. E chỉ xin file apk thôi. Data có thể down qua wifi đc
@c0d0n_mjnh4nh haha mình giống bác rồi...mấy game đó cũ nó ko hỗ trợ cho màn to hay sao đó..mình tìm đc nhưng mà dường như đường link data của các game bị lỗi cả..mình đang kiếm dungeon hunter 2 chơi ko có nek...tưởng bạn tìm các game mới và cơ bản thì có chứ gameloft cũ thì khó ak...mà chừng nào có hú mình 1 tiếng luôn;)
@tranmanquyen Đang tìm. Khá khó đấy. Toàn game hay. Nghe nói bảo chơi đc game của s3. Chắc chỉ các game mới ra thôi. Thử down nova3 về thì cũng ko chơi đc. Chắc do bản room.
rodizh86
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chơi được mấy game của s3 đấy, mình đã test thử và thấy oki.

Sent from my IM-A800S using Tinhte.vn
e nge bảo camera của e nó tệ lắm fải ko các bác?
tieudaovnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
tệ hơn iphone 4s khá nhiều, chụp sáng khá ok, nhưng chụp thiếu sáng thì hơi kém ! Quay phim HD 720 khá ngon nha !
rodizh86
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nghe đồn đàn em 760 với 770 đã có ics rồi, thế mà mình vẫn phải ngồi hóng thế này, chán thật. Hôm trước xem bench ở trang chủ, thấy thằng ku nhà mình chạy ics có vẻ mạnh lên nhiều lắm. Hisc, tốc độ này khéo ko dám chờ đến 4.1 mất...
Mình thấy cấu hình con a800s này ngon điểm benmark hơn 3k mà các tác vụ nó cứ chậm chậm kiểu gì ý. khả năg bản room nó ko phù hợp với phần cứng. Chờ 4.0 lâu quá 😔
làm j có thư mục này / Sdcard/clockworkmod/backup trong máy bác?
thư mục này là file mới tải về mà
tieudaovnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duyviet111 bạn kiểm tra lại nhé, khi cài recovery nó sẽ có thư mục clockworkmod, kiểm tra lại đường dẫn cho chính xác như trên là được, , copy thư mục có tên ngày tháng vào nha, để khi vào recovery nó nhận được ! định dạng kiểu như : sdcard/clockworkmod/backup/2012-3-31...
@tieudaovnt mình recovery rồi,k thấy có thư mục clockworkmod/backup ?
trong thu mục 2012-3-31... thì ta bung ra thì biết chọn thư mục nào? wa trời vậy mà
@duyviet111 ko có thì bạn vào recovery back up rom đang dùng là có thôi mà
@duyviet111 Ban phai vào recovery backup 1 lần mới có thư mục đấy
rodizh86
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không có bí quá thì tạo thư mục đó bạn. Mình thử restore bản rom đó rồi nhưng thấy bị lỗi kết nối mạng nên lại phải chuyển sang bản rom của xyl. Đợi chờ bọn sky này chán thật ấy...

@rodizh86 bạn có fix dc lỗi reboot nó thành tiếng trung hoài chưa...mình fix đc mà vấn đề xảy ra với lỗi root nên chưa công bố lên cho ea..với dạo này đang bận việc.EA 800 cùng nhau nghiên cứu phát triển nhé..
ai có acc ở đây vô xem cách trị bệnh restart thành tiếng trung của rom XYL nhé dùm mình nhé.minh ko xem dc
http://bbs.pdays.cn/thread-36785-1-1.html
hoặc là vào reply topic miui xin bản rom miui ngày 2-7...hjx tụi nó update mà ko chịu up lên cho xài.nôn quá
có ai dùng sky mà chơi game thì nóng kinh khủng, còn sạc thì mát rượi không, mình dùng rom Teamleader v1.1.1
@haylam thanks,đang chán ko có cái gì nghịch
Ai có bản rom này chưa nhỉ? Hình như là việt hóa + fix lỗi hay sao ấy 😔
Bao giờ có room 4.0 vậy 😔. Chờ sốt hết cả ruột. Mấy bản room chả có cái nào ưng ý cả. K biết bản miui mới của bọn tàu khựa có ngon ko nữa
@c0d0n_mjnh4nh chờ đợi là hạnh phúc
sao cài go SMS vẫn nt có 80ki tu vậy ta? có ai chỉ mình với ko?
anh em chơi game máy nóng lắm ko, mình chơi khoảng 30 phút là nóng như hầm,ko dám chơi tiếp, mà sạc thì máy mát lạnh luôn mới noi chứ
@anhvaem_n2s hjh. nó đó. chơi 1 hồi phỏng tay lun mà. dang chơi có ai gọi đến k dám đem lên nghe lun
nóng máy là bình thường nhé...do chip s3 nó vậy đó bạn.sài bình thường đi đừng lo nó đứt bóng nhé.kaka...mà đó giờ có ai nghe die cpu chưa ta...nào giờ mình chưa nghe.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019