Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[ SKY A800S ] Chia sẻ kinh nghiệm + Tổng hợp rom ( v1.46 mod MIUI ...)

tieudaovnt
26/6/2012 14:26Phản hồi: 21.521
21.521 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

con a800s của mình thỉnh thoảng tự nhiên gọi đi ko đc,gọi đến cũng ko đc + nhắn tin cũng thế. Khởi động lại thì hết. Bác nào bị như thế ko giúp em với.
p/s: google play thay đổi DNS vẫn ko hiện ảnh các biểu tượng các bác ạ
Bác nào có rom gốc của em nó share em với 😁
chờ room 4.0 lâu thật đấy. hu hu hu. K biết có bị giật ko nữa
minoan
CAO CẤP
12 năm
sáng nào việc đầu tiên khi ngủ dậy cũng là check sky station 😁
bao giờ mới có ics đây 😔
kinhtebuon
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minoan bác này biết tiếng Hàn ko? vào trang chủ của nó chắc có thông tin chứ ạ. em thì chỉ biết lót dép hóng thôi, cũng mong chờ 4.0 lắm (thèm nhất vẫn là 4.1 :D )
mình thì rảnh là lên box luc đó. chờ và chờ
nếu máy bị reset khi pin < 30% thì bạn đăt battery safve <15%
ko bjet khj nao moi len ics duoc day met moi qua .
có ai k vào dc play store ko? sao máy mình lúc vào dc lúc ko vậy?
@duyviet111 cài set dns trên paly store, chọn lever 3 ---> nds 1: 4.2.2.1 dns2: 4.2.2.2 nhé sau đó apply là ok
minoan
CAO CẤP
12 năm
à, có đấy, họ nói chậm nhất là cuối tháng 8 là có bạn ạ
mình dùng google tranlate thôi
kinhtebuon
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho hỏi, con A800S này em ko thấy cái loa ngoài ở phía dưới như con A760/770, vậy loa thoại chính là loa ngoài ạ? vì nhiều lúc muốn nghe nhạc mà cắm tai nghe thì ngại, nghe thì nhanh hỏng cái loa thoại đặc biệt là chơi game thì hại loa lắm😕 . thanks all
minoan
CAO CẤP
12 năm
đúng đấy, nó chỉ có loa ấy thôi :-s
kinhtebuon
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minoan chấp nhận vậy thôi, có cái gì hoàn hảo đâu, em nó như vậy là ngon rồi😃
máy A800s của mình bấm *#*#4636#*#* rồi vào Phone Infomation để kiểm tra imei thì ra 1 dãy ************ là sao các bác nhỉ
mới làm 1 em A800s nhìu rom quá ko biết có cái nào là 4.0 chưa các bạn
kinhtebuon
ĐẠI BÀNG
12 năm
@clover87 chưa thấy bạn ợ, đang hóng đây 😁
các bác cho em hỏi là làm sao mình tắt được cái lockscreen vậy...? em từng xái máy hãng khác tắt được mà cái này mò hoài ko ra...!
hixx, máy A800s của mình sao k install đc titanium backup, nó báo out of space, mà bộ nhớ còn dư đến 703mb @_@
tieudaovnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ichankeo dư bộ nhớ nào hả bạn internal storage hay là eMMC
Thường ứng dụng sẽ được cài vào internal mà nó chỉ có 1 G thôi, nên hay bị out of space !
Khắc phục bằng cách cài app2SD free hoặc các chương trình tương tự !
máy A800s mình cứ rset là trả về năm 1970 . ko biết các bạn có bị ko
còn cái nắp của nó ko biết là chức năng j vậy nhỉ
tieudaovnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@clover87 Cái này có thể khắc phục bằng cách up rom khác nha ! ví dụ như rom XYL ấy
Nắp lưng của em này có chip thẻ để đi tàu điện ngầm tại Hàn, về Việt Nam tất nhiên là nó chẳng có tác dụng gì rồi !
P/s : hình như có tác dụng trong NFC nhưng mà tớ chưa có điều kiện thử !
Mình cũng vừa mới mua 1 e 800s (96%), lúc mua ko để ý, về mới thấy khi để màn hình trắng thì cạnh dưới (// với 3 phím cảm ứng) màn hình có vệt hơi ngả vàng nhạt rộng khoảng 3mm. Gọi điện hỏi, ng bán bảo sky cũ con nào cũng thế, ko biết đt của ae có vậy ko và có ảnh hưởng gi ko?
tieudaovnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@atula1982 thường là như vậy, cái này không bị lan nên bạn yên tâm, tuy nhiên kiếm được em nào không bị là tốt nhất, đi mua máy nên kiểm tra kĩ nha !ngoài hình thức bên ngoài nên đặc biệt kiểm tra pin, camera và màn hình!
Khi lên ICS thì phần này chuyển thành phần nút điều hường nên sẽ không ảnh hưởng tới máy và trải nghiệm lắm (mong là sẽ được trải nghiệm sớm ) !!!
@tieudaovnt máy mình ko bị viền vàng như bạn nói...

lên ics lỗi tùm lum..kiểu như bên 760 lên lỗi ngta xuống rom cook..khi nào ổn định mới xài ics..ôi 1 quảng đường thật dài để trải nghiệm
mình bực bội cái lỗi k kết nối dc với google play nè. chắn wa
anh tieudaovnt chỉ e với
tieudaovnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duyviet111 Vấn đề này do mạng thôi bạn, mình dùng wifi mạng vnpt thì bị dính, cái này là do vnpt đang chuyển từ ipv4 sang ipv6 thì phải, trong máy tính mình đặt ip tĩnh cho dải ipv6 vào rất tốt nhưng trên điện thoại thì chưa tìm được giải pháp, mình vào bằng 3g viettel thì rất ok, nhưng vào bằng wifi vnpt thì không có hình ! Tìm được cách sẽ share cho anh em !
@tieudaovnt mình vào 3g VIettel k dc nè> lúc mới up lại rom thì dc. sài 1-2ngay lại bị nữa. sao vậy ta?
tieudaovnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng 3g viettel thì không thấy lỗi vào khá bình thường, bạn có vào được internet bình thường không !
@tieudaovnt vào trình duyệt bt, chỉ có facebook, google play là k vào dc
tieudaovnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duyviet111 Bạn thử đặt ip tĩnh như trên laptop xem sao, đặt dns của google ấy.

Sent from my IM-A800S using Tinhte.vn
@tieudaovnt ua, đang nói trên dt mà. đặt ip trên laptop làm j?
tieudaovnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duyviet111 đặt ip tĩnh như laptop ấy, trong mục wireless setting > option > static ip
đặt thông số như bình thường chỉ thay đổi cái dns
Chuyen wa sd het r hjx ma van k du bo nho 😔
user2010
ĐẠI BÀNG
12 năm
đợi ics lâu quá nhỉ, chả bit đợi đc ko ko thì lên đời Gnexus để ăn đậu xem sao.

Sent from my IM-A800S using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019