[ SKY A800S ] Chia sẻ kinh nghiệm + Tổng hợp rom ( v1.46 mod MIUI ...)

tieudaovnt
26/6/2012 14:26Phản hồi: 21.521
21.521 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho minh` hoi? hôm ni uprom ma` sao trang update cu' load, may' tinh' k nhan., y nhu la` thieu' driver, nhung minh` da~ chay., xin mọi ng giúp đỡ
@phamthanhha16 cái bác cần đây, dùng cách up offline nhé
😃

http://www.tinhte.vn/threads/1345740/page-97#post-22931117
ANh em cho em hỏi , sao em Root a800s , bữa trước thì rôt bt , h tự nhiên root ở Step 2 thì báo lôi lung tung . ko root dc.Có ai gặp trường hợp này ko ạ
@vip_boy_gun lỗi như nào chứ bạn ?
Các bác cho em hỏi với , sky đập hộp có tem void không ? Em thì chưa gặp nhưng một số bác nói chính tay xách nách từ HQ về thì lại có >"<
LapNguyenNT
ĐẠI BÀNG
12 năm
@djradjvodjva Của mình lúc mới mua cũng có nè mà không biết có phải không, nó hình oval màu trắng, có trên pin luôn, tiếc là mình cạo đi rồi, nếu không cũng chụp cho mấy bác xem thử

Sent from my IM-A800S using Tinhte.vn
Cho mình link 4.0.4 V6.3 được ko ạ?
@lyphucnguyen http://www.fileswap.com/dl/k4pBFRzvx9/A800s_216_V6.3_by_atulaphan.rar.html
Bản rom v6.3 của bác atula bị lỗi dưới 10% pin thì restart liên tục. Có ai bị như vậy k nhỉ?
@latuan84031 Mình dùng bình thường không bị sao cả, vì hầu như lúc nào mình cũng để <5% pin mới chịu xạc 😁
@latuan84031 không chơi CM9 nữa à 😆.
bee95
TÍCH CỰC
12 năm
Các bác choe hỏi. E đag ở 4.0 muốn về rom cook 2.3 thì cứ flash zip qa recovery thôi. Hay fải về rom gốc 2.3 r mới flash k ạ?

Có recovery thì cứ về thẳng thôi, về gốc lại phải root à, chịu khó đọc tí xíu đi bạn
máy mình khi nhấn 4 phím search,volume +,-,power mà nó ko vào recovery mà lại hiện lên chữ s/w upgrading. Xin mọi người hướng dẫn cách khắc phục
tieudaovnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kha_stupid Bạn vào recovery bằng tổ hợp volume -, power,và search nhé.

@tieudaovnt máy mình đã root rồi, vào recovery cũng được rồi nhưng bị lỗi Unfortunately, Superuser has stopped. nên ko sử sụng được được titanum backup. vậy khác phục làm sao bạn.
@kha_stupid Chác là chưa cỏ đủ quyền rôt rồi, úp thử bản v6.2 của atula xem có được k
@kha_stupid cái này hình như do superuser thôi, bạn up bản này nhé.

http://download.chainfire.eu/205/SuperSU/CWM-SuperSU-v0.95.zip
@manhhieu v6.2 cũng chưa đủ quyền root (chưa xóa đc apk trong system), chỉ có v6.3 mới đủ nhé.
có ai biết cách chọn vừa rung vừa chuông khi tin nhắn đến ko ? Mình chọn vibrate là always rồi mà chỉ có chuông thôi.
- Còn cuộc gọi đến vẫn vừa rung vừa chuông đều 😔
Ừ mình nhầm giữa v6.2. Và v6.3
Minh co 1 bo pin + dock sac sky a800 xai dc cho a820 va 1 cuc pin sky,
Ban nao can thi lien he minh 0932646079, minh o tp.HCM
Các bác cho mình hòi sao phần status không hiển thị Serial Number vậy ạ . ICS gốc 4.0.4?
cho MÌnh xin cách root ICS 4.0.4, sky a800s ạ, phần mềm root ở đầu bài, khi root máy báo driver, xin cái driver ạ., cho e hỏi root die camera k ạ
@phamthanhha16 Bạn up lên 4.0.4 root cho nó an toàn nhé
@choemtucoimo ch0 minh hoi? cach root ạ
Bạn nào biết định dạng video tốt nhất cho sky A800s không nhỉ? mình dùng format factory để chuyển đôi, cảm ơn các cao thủ!
@tuminhphuong Chỉ cần chú í tới độ phân giải thôi , mình toàn down file mkv trên kst về nhét vào máy xem luôn , kg cần convert gì cả
- Bạn down 2 file sau :
Binx v2.16:
http://dmfile.curitel.com/self_binary/sky_binary/real/IM-A800S/IM-A800S_S0212216.BINX

hix link này die rồi đúng ko các bác. Mình đang định up lai rom gốc mà ko down được nữa bạn bàn up giúp mình được ko? tks
@ngoalongcang link vừa xong mình thử lại vẫn ok mà
@hadau 1 tieng truoc van dơn dc bay h thì ko thể down dc nữa
@hadau ah mình đã tìm ra nguyên nhân ko down dược là vì mình sửa file host.
ninhtiki
ĐẠI BÀNG
12 năm
em mới up lại bản 1.1.1 Teamleader dùng pin ngon lành quá lại ko bị lỗi linh tinh nữa 😁
link_ke
ĐẠI BÀNG
12 năm
mềnh mới tậu e a800s rom ics 4.0, giờ root như thế nào ạ ??? mà root liệu có bị die camera ko ?
@link_ke trước h thấy root chỉ bị die cam ở v1.43 thôi, lên ICS root thoải mái, nhưng nhớ nếu bị treo ở recovery thì nhớ cắm sạc vào rồi đợi 1 lúc nhé, đừng tháo pin.
link_ke
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hadau tks pát, treo ở recovery mà tháo pin thì dvd hết à @@. mà bao giờ bác giúp e nha 😁, bác có yahoo đúng ko ạ :p
@link_ke yh: forever_true_hp
Hqua đi họp lowpa về ngủ mất tích ;))

anhtan93_hd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang định mua thêm 1pin +dock của a800.có bác náo có k ạ.e ở Hà nội
NTHungDL
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngoalongcang mình chưa dùng v63, nhưng thấy trong v62 setting> more> data network seting có đấy bạn thử lại xem
@NTHungDL như bác này là đúng, rồi tùy từng mạng nhà setup apn khác nhau. nhưng v6.3 có hianp mà ????
ninhtiki
ĐẠI BÀNG
12 năm
Liệu bao giờ sky a800s lên được 4.1 nhỉ, đọc thử mấy bài viết thấy vừa ko lag vừa cải thiện pin, khắc phục được cả 2 yếu điểm của 2.3 và 4.0

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019