[ SKY A800S ] Chia sẻ kinh nghiệm + Tổng hợp rom ( v1.46 mod MIUI ...)

tieudaovnt
26/6/2012 14:26Phản hồi: 21.521
21.521 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

link_ke
ĐẠI BÀNG
12 năm
e vừa ngồi cả buổi chiều việt hóa cho cái con sky a730s ^^! cũng khá được bác nào ủng hộ e làm nốt cái a800s ics 4.0.4 :p. Đợi xíu e up ảnh cho các bác xem ạ
link_ke
ĐẠI BÀNG
12 năm

Mới được 70% vì mệt quá toét cả mắt ra 😔
ninhtiki
ĐẠI BÀNG
12 năm
em mới về lại bản 1.1.1 teamlader dùng pin trâu thật đấy, có lẽ vì bản này mã nguồn đã được tối ưu hơn các bản sau này. Các bác nên tắt hiệu ứng mở ứng dụng nên sẽ cảm thấy đỡ lag hơn khá nhiều khi dùng nhé ;)
@ninhtiki ạn ơi cho mình xin bản rom kia với, mình tải mãi mà k đc, thank bạn trước nhé :
Mình vừa mõ mãm cách tăng khả năng chụp hình cho sky 😆! anh em kham khảo nhé. Mình thử thấy dung lượng tăng gấp đôi, lúc zoom lên khôngg bị vỡ hình như ban đầu. Anh em thử xem sao nhé 😁.
  • Máy đang chạy Android 2.3
  • Yêu cầu máy đã Root và cài CWM
  • Tải file mod tại đây : http://www.mediafire.com/?boaes2og2x8wmuo
  • Copy vào thẻ nhớ
  • Khởi động lại và đưa máy về chế độ CWM
  • Install file zip trên.
  • Khởi động lại và thưởng thức
CẬP NHẬT HƯỚNG DẪN CHO ICS
Đối với các bạn đang xài bản Android 4 ICS thì sử dụng cách dưới đây nhé :
  • Mở Root Explorer và tìm đến etc/media_profiles.xml
  • Chỉnh sửa các thông số dưới đây
  • Root Explorer ở chế độ Mount R/O chạm vào media_profiles.xml 1 lúc rồi chọn Open in Text Editor để chỉnh sửa.
ImageEncoding quality="90"
ImageEncoding quality="80"
ImageEncoding quality="70"
ImageDecoding memCap="20000000"
thành
ImageEncoding quality="100"
ImageEncoding quality="90"
ImageEncoding quality="80"
ImageDecoding memCap="30000000"
Có 2 đoạn mã như thế sửa cả 2 nhé vì 1 cái là camera trước 1 cái là camera sau nhé.
Cách này kham khảo cho Xperia mình check thấy sky cũng dùng được :D.
@mr.thuan_9x Sao mình chuyển đổi giống bạn xong save lại mở ra nó vẫn là nhũng giá trị cũ vậy (90 80 70)?

Sent from my IM-A800S using Tinhte.vn
@slamdunk1806 bạn sửa xong thì bấm nút menu rồi save lại nhé! nó sẽ tạo 1 file bak và file bạn mới sửa. Thưởng thức xem
@mr.thuan_9x Mình save rồi, nó cũng báo là tạo file bak nhưng back về thì ko thấy file bak mà chỉ thấy file cũ chưa chỉnh sửa. Mình copy ra thẻ nhớ chỉnh sửa thử thì có ra file bak nhưng mở file này thì nội dung ko thay đổi. Có phải do rom ko nhỉ

NTHungDL
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mr.thuan_9x mình mới sửa theo các thông số của mr.thuan xong đã save và chụp thử. kết quả đúng như vậy... nghĩa là save chậm hơn hẳn. điều quan trọng nhất là chất lượng ảnh thì... ko thêm được tí nào... hic!!
nếu không tiếc dung lượng lắm nên để chất lượng ở 120, 110, 100, 40000000 nhưng hậu quả là điện thoại lưu hình sẽ lâu hơn, và còn phải xử lý để hiển thị hình preview ở góc, nên bạn phải kiên nhẫn mỗi khi chụp xong phải chờ 1 tí để chụp tiếp chứ không chụp liên tục được như trước. mình mới test trên ICS thôi
@mr.thuan_9x
để em mò xem @@!
mình mới cạo viền điện thoại...nge đâu trên đây có chỗ làm mới lại đc phải ko các bạn..cho mình xin cái địa chỉ..cạo viền ra trầy viền xấu quá.
Của mình vẫn bt save ok! chụp ảnh dung lượng cao hơn. Mình dùng bản v63 của anh atula ấy. 2 file đấy ở trong etc nó nằm liền nhau cả cũ và mới
LapNguyenNT
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mr.thuan_9x sao mình sửa rồi mà chụp hình vẫn vậy nhỉ, không khác gì cả, đang dùng ics stock

Đúng là nhìn thì có vẻ vẫn thế nhưng zoom lên ảnh sẽ chi tiết không vỡ hạt như trước
LapNguyenNT
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mr.thuan_9x Bạn đưa trang web ấy mình xem thử, chứ mình thấy dung lượng vẫn thế, tốc độ save vẫn vậy, chỉ khác là mở máy ảnh lâu hơn
mình vừa up bản teamleader,khi gắn sim vina hay viettel vào add APN cho 2 mạng này được. Còn mạng mobiphone thì nó đòi MCC field must be 3 digits, MNC field must be 2 or 3 digits. Mình search thử MCC và MNC trên mạng và điền vào rồi, save lại nó vẫn ko có APN. Bạn nào biết sửa lỗi này ko, giúp mình với.
@@ mò là chính
các bác ơi, em có con A800S từ đầu ko vào được recovery và fastboot. em up rom online xong bật chỉ rung 1 cái, ko lên hình, em up lại rom offline cũng vẫn như vậy. Bác nào đã từng gặp làm ơn chỉ cho em cách vượt lỗi với
có bác nào làm chuột bạch up rom cm9 alpha1 chưa? up rồi cho preview nha, mình đang download mà phân vân k dám up tại nghe nói rom này nhiều lỗi
Cm9 có những lỗi này nè
Camera
K gởi tn đc.chỉ nhận thôi
Thêm nữa là coi phim đồ họa k bằng stock ở chỗ dường như drive k đầy đủ k thể hardware decode
Còn vấn đề khác như k nhận thẻ nhớ chi cần add gapp vào la nhận.

v6.3 ổn lắm đó bạn.thử CM9 làm gì
đang xài bản rom j đó của YcMk bên tung của thấy ok lắm, ít hao pin, nghe nhạc hay hơn, loa lớn hơn nhưng k vọc thử sao bít? máy mình mua về bị die camera ròi nên sợ j nữa, đang down dc20% ròi mình sẽ up rồi cho các bạn bài preview
Cái viền kim loại bị tróc , liệu ở đâu thay mới hoặc tráng lại đc nhỉ các bac, nó tróc mấy chỗ nhìn kinh tởm quá
Bac này giống mình.máy mình định bán bỏ mà giờ cạo bỏ viền thấy đẹp hẳn.bác cạo đi rồi lấy kem đánh răng chà vào sẽ đẹp.nhìn yêu hết muốn bán

@tranmanquyen Bác cho xin cái hình đẹp của cái viền của bác, để mình nghiên cứu cái

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019