[Sky A800s] ROM iDiVu - ROM tốt nhất cho A800s

amor_nguyen
30/3/2013 7:52Phản hồi: 98
V1.0: 2013/03/30
    • Base rom:Slim-3.1.0-20121130-wusijie
    • Kernel version:3.0.8-perf wusijie@wusijie
    • Tính năng:
      • Nhắn tin tiếng Việt đầy đủ, không giới hạn ký tự, nhắn thoải mái như nokia luôn.
      • Rom có khả năng tùy biến cao về giao diện, có ngôn ngữ tiếng Việt.
      • Tích hợp Bravia Engine cho hình ảnh sắc nét nhất.
      • Tích hợp Gapps jeallybean 4.2 như Gallery, Camera, Google Now, Keyboard with gesture input, ...
      • Camera có tùy chọn vị trí lưu và quay 1080p
      • Tích hợp sẵn titanium, root explorer, swiftkey...
      • Máy mát, mượt mà, pin tốt hơn các bản khác.
      • Tùy chỉnh performance.
      • Và nhiều thứ khác...
    • Hướng dẫn cài đặt:
      • Vào CWM thực hiện wipe 4 bước và format /system trong mounts and storage
      • Cài ROM
      • Cài đặt thông tin ban đầu và khởi động lại một lần nữa để rom ổn định

Tải ROM tại đây hoặc tại đây (hình như TT chặn link adf thì phải. Anh em
      xóa dấu cách đi nhé)
http://adf .ly/M1Rz0 hoặc http://adf . ly/M8Xn9
98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoang.dnm88
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai xài rom này chưa. Cho mình xin ý kiến với. Nhất là về khoản pin ạ. Pin rom này bằng bản 2.3.5 ko ạ
@hoang.dnm88
@hoang.dnm88 Rom nay duoc cai len 4.1.2. wifi minh thay tot hon con moi thu thi te lam.pin xai kem lam
link không chứa file kìa bác
Tôi đã sử dụng rom này cho A800S kết quả là cực tốt luôn . Pin bằng rom gốc có khi còn hơn . Ít tốn ram , chạy cực kỳ mượt cảm ứng nhạy hơn các bản rom khác rõ rệt . Sóng sánh cực khỏe . Đã test hết các chức năng tất cả đều ok . Theo nhận xét của tôi cho đến thời điểm này thì đây là bản rom tốt nhất . Nếu không muốn nói bản rom này là một giải pháp cho A800S .
Không biết cao nhân nào đã viết ra nó , cảm ơn rất nhiều bác amor_nguyen . Tôi hy vọng bản rom này được nhân rộng cho anh em A800 dùng rộng rãi và trải nghiệm hiệu năng tuyệt vời của nó .
kunxeyo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trongnguyen131975 máy có nóng không bác
link die roi ban oi up lai đi
amor_nguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huyliti, theanhvl10: mình check thấy vẫn down được bình thường
@trongnguyen131975: Em cũng chẳng phải cao nhân gì đâu ạ, em vốn là dân lập trình, lúc dùng con A800s thấy ức chế quá, cũng không vọc nó nhiều, lên mạng hỏi lung tung mà cũng chưa đâu vào đâu. Up thử mấy rom nhưng thấy toàn tệ hơn rom gốc. Thế nên em mày mò để khắc phục con A800s của em thôi. Chia sẻ lên đây cho mọi người dùng thử, nếu thấy tốt thì thôi, thấy không tốt thì góp ý giúp em chứ đừng ai ném đá tội nghiệp
Cảm ơn b nhiều, con a800s này chủ yếu vẫn là lỗi hao pin mong bác nghiên cứu khắc phục đc thì tốt quá !!!
LapNguyenNT
ĐẠI BÀNG
11 năm
cách giới thiệu sao giống của mình bên vegaviet vậy nhỉ, có phải bạn thật sự fix nhắn tin full ký tự ko, hay mod lại trên bản rom bên vegaviet
amor_nguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@laphicau: em làm cái này tham khảo rất nhiều rom, hình như có cả rom của bác, em cũng không nhớ chính xác.
Trước hết xin lỗi bác vì em đã không ghi rõ đã tham khảo nhưng rom nào. Thứ 2 tks bác vì bác cũng share những gì bác đã làm cho cộng đồng.
vakeylly
ĐẠI BÀNG
11 năm
up, bác cho xin ít hình xem rôm đẹp hay xấu ^^
Đang dùng rom cá tháng tư của bạn laphicau rất tốt,để up thử rom này xem sao
@khanhthanhcat Có gi review xem nhá
nghi là bom xịt
tình hình là xem video giựt tung chảo lun bác ạ
amor_nguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ayo nguyễn bác xem video gì mà gật vậy ạ?
em xem 1080 mà vẫn ngon ạ
mình up xong sao mà máy hơi bị khởi động lại quá! ai biết chỉ giúp mình zới!
  • máy mình đã giờ cứ ở tình trạng cwm,mình đa wipe data_yes,cache _ yes rồi
    backup and restore -> restore ->
    1970-09-15.19.56.27
    -> Yes - Restore,xong đâu đấy,giờ reboot ko vào đc là bị sao hả bạn,cứ ở cwm v6.0.12 thôi,giúp mình với
giờ mình muốn up room idivu thì phải làm thế nào,các bạn giúp mình sớm nhé,vọc vạch cả đêm hỏng hết bánh kẹo rồi,
mình chưa rành về up room lắm,bạn chỉ rõ hơn giúp mình đc ko,mình đã tải về rồi,giải nén đc 4f với boot vậy làm như thế nào đây.máy mình đã root rồi và cwm mới nhất
@dat le tien bạn có thể qua trang pdaviet sky a800s, chỉ đề do atulaphan tạo, bạn đó hướng dẫn rất chi tiết nhá
luongit91
ĐẠI BÀNG
11 năm
anh ơi nói rõ chút được không thế này khó hiểu quá
Ai dùng rồi cho xin ý kiến nha !
Khoản pin của rom này có bằng rom gốc 2.3.5 không các pro?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019