SKY A810S/K VEGA LTE-M ROOT- RECOVERY - UPROM CM10-MIUI-R4-ICS...

kid1232
2/8/2012 16:1Phản hồi: 11.243
11.243 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thaihoa222
ĐẠI BÀNG
12 năm
mới tậu một em A810S, đang đợi bản ICS của mấy bro pro hehe
@thaihoa222 Nếu chưa có ICS gốc của Sky Service thì pro mấy cũng chịu thôi bạn à
thanks173
ĐẠI BÀNG
12 năm
@iwry1987 Pro thì chả cần cái đó đâu
tiếc là mấy cao thủ đó chả dùng sky
reuphongvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
chờ mòn mỏi ko thấy thông tin j của ICS hix
ngày nào cũng check sky station mà vẫn bặt vô âm tín
Sky 810s của mình đang gặp vấn đề về cuộc gọi mong bạn giúp cho :
Khi gọi điện loa trong nghe rất to và rõ nhưng mình nói thì người ta rất khó nghe , cụ thể là nghe rất bé.
Mình đã tìm hiểu mấy hôm nay nhưng do trình còn có hạn nên chưa khắc phục được.
Mình mới up lại FW bản 1.38 bản gốc. Tình hình vẫn ko thay đổi.
Mình định up rom cook nhưng hình như chưa có thì phải.
Mình ở Thái Bình , chưa tìm được nơi sửa máy.
Rất mong các bạn giúp cho !
Thanks!
@longdkt47 Em cũng bị tình trạng này mong các pro chỉ giáo.
chac cai mic thu cua ban co van de rui.. chu may cua minh van nghe goi rat on ma.. dau pai tai rom dau ?
@toan_ctm3a Mình ko chắc có phải tại rom ko nhưng có thì cứ thử xem sao thôi. Hiện tại chưa có hướng giả quyết gì .
Đầu tháng này lấy máy nhưng - thấy nhiều ỗ quá đi . híc ship từ hàn về có luôn code bạn nào mua mình để lại cho luôn . giá cứng 5.t500 ngàn
@trungskyphone Ý bạn là nhiều lỗi ấy hả ? mình dùng thấy lỗi duy nhất là cái tin nhắn đó thôi, mình bị lỗi nhắn >= 160 ký tự không gửi được nhưng cũng chả sao bớt 1 ký tự là gửi ngon lành, dùng go sms không gửi được nó cũng thông báo cho mình biết cơ mà.
Cái vụ *101# bản 2.3 vẫn lỗi nhưng theo tình hình mấy bác 760, 770 lên 4.0 đã ko lỗi nữa nên tương lai khá là sáng sủa.
Còn vấn đề pin thì cũng khó nói , thấy mấy bác kêu yếu nhưng mình dùng sơ sơ từ lúc đây đến tầm 20% là khoang trên 1 ngày , tức là rút từ 10 h đêm sẽ dùng đến gần trưa hôm sau.
Cách dùng của mình thì game ít chơi thôi, ko bật 3g, chỉ wifi nếu ko thì EDGE thôi , ngày gọi khoảng 1h tin nhắn ko nhiều lắm , lướt web + xem phim = wifi khoảng 2h. nhạc nhẽo 1 ít không đáng kể. Máy mình root + hạ xung 1,2g , đặt profile cho screnoff là 192MHz, không dùng các trình quản lý pin. Ngày nào dùng nhiều thì sạc qua đêm sáng rút về tối sạc vô tư ( không tính trường hợp các bác mang đi quay phim chụp ảnh sll). trước mình dùng con Defy nổi tiếng pin tốt mà cũng chỉ dc hết 2 ngày là phải sạc. Khuyến cáo tránh để 3G tốn pin dã man , chỉ dùng khi cần thiết như soi Gmap trên đường thôi.
Nhiều bác bảo smartphone ko kết nối thì dùng làm gì, nhưng mình thấy dùng sao cho lúc cần có phải sẵn sàng mới là chuẩn. Trong điều kiện các bác cần duy trì pin cho những hoạt động cả ngày thì vẫn rất khả thi.nếu có 2 quả pin thì càng không phải xoắn.
@quangdt2008
Cảm ơn bạn về những thông tin bạn đưa ra từ kinh nghiệm sử dụng .
Sky 810s của mình đang gặp vấn đề về cuộc gọi mong bạn giúp cho :
Khi gọi điện loa trong nghe rất to và rõ nhưng mình nói thì người ta rất khó nghe , cụ thể là nghe rất bé.
Mình đã tìm hiểu mấy hôm nay nhưng do trình còn có hạn nên chưa khắc phục được.
Mình mới up lại FW bản 1.38 bản gốc. Tình hình vẫn ko thay đổi.
Mình định up rom cook nhưng hình như chưa có thì phải.
Mình ở Thái Bình , chưa tìm được nơi sửa máy.
Rất mong các bạn giúp cho !
Thanks!
@longdkt47 Trước tiên bạn xem lại míc, xem co bịt mất lỗ míc không : do bụi bẩn hoặc dán nilon che mất
Thứ 2 bạn tải 1 phần mềm ghi âm trên GP kiểm tra chất lượng mic ra sao, xác định chính xác tại mic thì sửa rất đơn giản , của hàng dt nào cũng sửa dc ko cần phải chuyên sky. chúc bạn may mắn. ko phải do mic thì là do nhà mạng.
@quangdt2008 Quả nhiên đúng như bạn nói . Thử ghi âm 2 điện thoại cùng lúc. Loa máy mình nghe như bị tịt. Cả 2 máy đều dùng chung mạng viêttel .
Vậy có thể kết luận do Mic hỏng ko hay mình thử lắp sim mạng khác nữa nhỉ . hi. Thanh bạn quangdt2008!
@longdkt47 Ghi âm kho liên quan đến nhà mạng. chắc do mic bạn bị hỏng rồi, mang ra cửa hàng dt ng ta xem cho, mic điện thoại ko có nhiều loại và rất dễ thay thế.
Sau khi mình up lại rom gốc vẫn có superuser có nghĩ là việc root vẫn còn tác dụng phải ko nhỉ .
Vậy nhưng khi mình cài titanium backup thì báo lỗi như là máy chưa được root như sau : "" sorry, i could not acquire root privileges.This application will *not* work!Please verify that your rom is rooted and includes Busybox, and try again.This attempt was made using the "su" command""
Vậy là sao nhỉ.
@longdkt47 Việc up rom gôc qua web thực chất không phải up lại hoàn toàn mà là 1 hình thức update rom và những soft của nó vẫn giữ nguyên , sau khi up bạn nên factory format máy để tránh xung đột.
Có bạn nào dùng rom gốc khi chuyển 2-3g nó yêu cầu reset máy chưa? lúc trước dùng bản rom mod tiếng việt không bị giờ về rom gốc lại bị.
reuphongvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quangdt2008 mình dùng rom gốc chả vấn đề j cả. mầy hôm nay ăn quả ko nhận được tin nhắn từ một số máy =)), ếch hiẻu tại sao
@reuphongvn Lạ nhỉ , mình vào tùy chọn Network access mode chọn bất kỳ loại nào nó cũng hiện thông báo system reboot yes or no , chọn No thì không thay đổi dc
"Settings -> Wireless & Network -> Mobile Network -> Network Setting -> Access point names -> New APN ."
Cho mình hỏi chút. Máy mình mới full book bên Hàn: A810k, rook gốc 1.36.
Mình vào cài đặt mạng như mọi người nói thì sau khi vào đến Access point names -> APNs (không phải New APN và ở đây không có lựa chọn gì cả).
Có bạn nào từng gặp trường hợp này không giúp mình xử lý với. Máy mình không vào được 3G.
Thanks
@trantuananh1248 Vào đến Access point names nhấn phím menu để có new apn nhé , tiện thể bạn xem chuyển 2-3g nó có yêu cầu reset không hộ mình với
@quangdt2008 He, được rồi. Thank bạn. Còn vụ 3G mình cũng chưa biết mặt mũi như thế nào nên chưa trả lời bạn được. Lúc chưa cài đặt thì mình lắp sim vào vẫn thấy nghe gọi bình thường nên mình nghĩ là 2G, còn không vào được mạng nên chắc không có 3G 😁.
Đầu tiên, cài driver cho dòng máy sky 8xx
// Driver mới nhất, có thể xài cho các dòng máy 8xx
Link down:
https://www.box.com/s/ec7cf745821d8c7ee383
Link ko dùng được nữa!
ĐI dạo trên mấy 4rum thấy có tonic này hướng dẫn úp rom cho a800
ko biết khi nào có cho 810s
http://hitech24h.com/index.php?threads/a800s-hướng-dẫn-uprom-ics-4-0-4-tiếng-việt-2-3-5-root-recovery-cho-a800s.1195/
thaihoa222
ĐẠI BÀNG
12 năm
link driver cho sky này ko dùng được trên win 8!! Tình hình là chờ mòn mỏi cái ICS của mấy lão korea mà vẫn chưa có!!! Haiz
anhtu187
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho e hỏi sao con này để qua đêm đến sáng hôm sau tụt pin hơn 15%, mặc dù đã dùng pm tk pin, ko biết do cục pin của e hay nó phải thế 😔
kasperkey
ĐẠI BÀNG
12 năm
do up rom do anh
anhtu187
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kasperkey cho hỏi bạn dùng rom nào, để qua đêm tụt bn % , đau đầu vđề này quá
reuphongvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
bỏ phần mềm tiết kiệm pin ra, cái đấy có tác dụng j đâu. Để chế độ tiết kiệm pin trong đt là được rồi, chuyển về sóng GSM, sóng yếu cũng tụt pin nhanh
thanks173
ĐẠI BÀNG
12 năm
Qua đêm ( khoảng 5 tiếng ) máy e tụt 4%, ngoài setCPU hạ xung còn 1000 thì k dùng pm tiết kiệm pin nào, wifi để cả đêm luôn
e dùng rom gốc 😁
bao h co ics nhỉ ?
MrHant
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có room 1.39 rồi đấy 😆,chắc còn lâu mới có ICS
anhtu187
ĐẠI BÀNG
12 năm
chuyển về GSM như nào ạ :-s

cho hỏi rom gốc tên như nào :D chả biết mình là rom gì, bạn có link luôn thì tốt quá
thanks173
ĐẠI BÀNG
12 năm
@anhtu187 Wireless & network => mobile network => network setting => network mode chọn GSM only

Rom gốc là rom của nhà sản xuất, bạn mới mua về chưa vọc phá gì thì rất có thể nó là rom gốc, vì nơi bán ít khí cài sẵn rom cook trừ khi khách yêu cầu
Rom gốc thường có 1 đống ứng dụng Hàn (nếu chưa root, nếu máy bạn có super user là đã root)

Nếu chưa root thì bạn nên root, xoá ứng dụng Hàn xong sẽ cải thiện dc pin
anhtu187
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanks173 tks bác, thế là máy e đã root, nhưng vẫn còn 1 đống ứng dụng hàn , e xem trong About phone nó ghi loằng ngoằng chẳng hiếu là rom j

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019