SKY A820L TỔNG HỢP : "ROM Tiếng Việt, ROOT,RECOVERY, FIX SMS VÀ MỌI THẮC MẮC..."

wanthai2011
15/6/2012 10:40Phản hồi: 3.105
3.105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác ơi giúp em, tình hình là em vừa khôi phục cài đặt gốc thì mất file sky backup
Ai có sky back up cho em với, không là không vào được 3G
@@
Up rom 1.53 của bác nguyến sơn từ hôm kìa mà hôm nay mới để ý là máy mất hết ứng dụng sky sation và tất cả các ứng dụng khác của hàn cần thiết cho máy ! Là sao hả mn ko còn 1 cái gì là của hàn xẻng trên máy cả
@kellyhp00 Xóa đi cho nhẹ máy đó mà

Sent from my IM-A820L using Tinhte.vn
@kellyhp00 Thì bác ấy đã lược toàn bộ ứng dụng hàn xẻng rồi mà 😁
Mình đang mất SKY BACKUP đây
Huhu ai có cho mình với
@TuấnAnh.Bridges Cài hiapn thì có 3g đấy bác em dung cái đó để bật 3g vào mạng mà

Thế à ! Công nhận đỡ tốn pin hơn !

Sắp hết ngày, ICS vẫn bặt vô âm tín
b
bác này có vẻ sốt ruột nhỉ, cái gì đến sẽ đến thôi mà
@dragonvn06 Mình đã từng sử dụng con Google Nexus S khi nó là 2.3.6 và dùng 1 thời gian nâng lên 4.0 mình thấy 4.0 thật tuyệt vời, trong khi con này Chip 1Ghz ram 512
Tiếp đến mình dùng con LG LTE TAG chip 1,2Ghz khi nó là Android 2.3.6 và cũng dùng 1 thời gian thì vào trang LG nâng lên 4.0 và thật tuyệt vời hơn cả con Nexus trên vì 1,2Ghz hoạt động trên nền 4.0 rất đỉnh
Ngoài ra lên 4.0 cài được Chrome phiên bản chính thức, có thể nói tốc độ lướt web bằng 3G ngang 1 chiếc máy tính luôn
Chính vì thế mình rất sốt ruột cho em 820L này, không biết với chip 1,5Ghz và RAM 1GB + thêm cái màn hình ĐỈNH CỦA ĐỈNH khi lên 4.0 nó sẽ ra sao
Hic hic
@TuấnAnh.Bridges Em desire cũ của mình cũng vậy, ICS không chính thức nhưng chạy rất tuyệt
ai chỉ tớ cách cài recovery với.làm như page 1:
cắm cáp
Chép file : "Recovery5820.img" Folder "recovery_" vào bộ nhớ máy
chạy file recovery.exe
thấy nó hiện ra cái bảng đen đen gì trên pc ấy, bật màn hình lên thấy vẫn thế @@.hay là phải tắt máy hả các bác?
Mình không hiểu tại sao Hàn Xẻng lại cho up lên ICS từ đời thấp lên cao
Lẽ ra phải là từ 820->810->800->7xx mới đúng chứ nhỉ
@TuấnAnh.Bridges ra trước up trước 😁
@junjihoon Đời cao up trước :D
n.huycong
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác cho e hỏi là macket có bị lỗi gì k của e vào tải k tải đc toàn báo lỗi
@n.huycong bạn đưa lỗi lên mọi người mới biết mà giúp chứ, chụp mh đưa lên nhé
pandacake
TÍCH CỰC
12 năm
@n.huycong Cũng đang bị. Chưa xác thực tk. Mặc dù trc đó dl bt

Gửi từ Sky 820L của Pandacake.
000007
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có phải lỗi "Error Processing Purchase [DF-BPA-12]" không?
Mấy bác e xin ý kiến tí ! Em thấy dòng sky sạc bàng củ sạc iphone khá tốt đấy chứ ko có lỗi về máy

@kellyhp00 mình sạc bằng cái sạc S2 thấy nhanh đầy lắm,nhanh hơn sạc ipad
@dragonvn06 Sạc s2 của bác là 1a hay 0.7a em thấy ở ngoai toàn bán sạc samsung 0.7a ko có 1a mà sạc 0.7a thì sạc lâu hơn 1a

chatgame
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ax có ai bị tắt nguồn liên tục ko, từ sáng tới giờ máy tự tắt nguồn 3 lần rồi. Đang dùng rom 1.52 của bác sơn. Có ai giup đc ko
cần tư vấn gấp, mình vừa factory data reset xong vào recovery hết đc rồi, mình muốn vào recovery lại thì làm sao..
tinem99
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhocvjt2309 root rồi cài lại recovery thôi! ko có cách khác đâu
thank bạn, tại mất file nên phải copy lại, giờ đã vào đc
chatgame
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ax có ai bị tắt nguồn liên tục ko, từ sáng tới giờ máy tự tắt nguồn 3 lần rồi. Đang dùng rom 1.52 của bác sơn. Có ai giup đc ko
hellp
n.huycong
ĐẠI BÀNG
12 năm
do tài khoản gmail e đã xóa đi và lại bt rồi ạ
Chào mọi người, chắc hẳn mọi người đã từng 1 lần sử dụng điện thoại Android mà khi khóa màn hình rồi nó vẫn tự sáng, rồi lại tắt, rồi lại tự sáng. Vậy ai biết cách khắc phục triệt để vấn đề này không
Em đã tìm qua rất nhiều topic, cũng làm theo rất nhiều hướng dẫn mà không được
Em sử dụng máy SKY VEGA LTE EX IM-A820L của Hàn Quốc
Máy em thì chưa Root riếc gì cả, đang còn nguyên bản luôn. Mọi thứ đều Ok chỉ duy nhất là nó cứ tự sáng màn hình và ko tài nào khắc phục được
Em sử dụng Go Launcher EX
Một số người nói là do xung đột ứng dụng, tìm và gỡ ứng dụng đi, em đã gờ toàn bộ các ứng dụng tải về thì kết quả là nó vẫn thế, cứ sang rồi tắt rồi sáng rồi tắt điên hết cả người
Có người mách khôi phục cài đặt gốc, em khôi phục xong được 1 hôm sau đó nó lại bị như thế
Thật sự bác nào biết nguyên nhân gốc của em nó thì giúp em với, em muốn đập nó xuống mặt bàn lắm rồi đó.
Mấy cách như xung đột với phần mềm pin gì gì đó em thử hết rồi nhé, gỡ hết rồi mà ko được
Giúp em, thanks !!!
avnd88
ĐẠI BÀNG
12 năm
@TuấnAnh.Bridges go launcher đẹp thì có đẹp, tuỳ biến cũng nhiều nhưng nó nặng quá. hay gây lỗi treo máy nữa.
@avnd88 Bác đang dùng Launcher gì
avnd88
ĐẠI BÀNG
12 năm
@TuấnAnh.Bridges mình thì cũng đang go launcher. nhưng thấy ko ổn chắc quay về sky home gốc cho rồi. mượt mà hơn.
@TuấnAnh.Bridges Bạn dùng bản rom mới của bác nguyenson đi,mấy bản cũ bị lỗi đó

Mình đang xài holo launcher và holo lockscreen, cũng ok

Rom Sky A820L 1.52 V2 cho ae nào thích 1.52 đây...
Ưu điểm...Mát mượt pin trâu...
fix lỗi 3G và fix SMS 160kt luôn nhé (cảm ơn bạn fdkgenie)...
bản này fix luôn lỗi tắt đèn của bản 1.52 V1 và để nguyên liver wallpaper...
Bản này giao diện trong nhưng những chỗ có Not thì sẽ có nền cho ae dễ nhìn nhé...ko khó chịu như mấy bản trước...(xem ảnh)
Nhược điểm: Tiếng Anh như ngày nào...v.v...
Hướng dẫn UP: Copy vào CWM=>backup rồi vào recovery restore nhé...ae nhớ bỏ my number đi để có thể nt full 160kt nhé...

Link:
http://www.mediafire.com/?jcq37dqn16mlmy9
http://www.mediafire.com/?94lsshtlq0vizf9
http://www.mediafire.com/?atp0ccz28j6yv1k

Nhấn "thích" nếu bạn cảm thấy bài viết có ích nhé...

Ảnh Demo:
ScreenShot[1344593110][9378].jpg ScreenShot[1344593002][939783].jpg ScreenShot[1344594187][81979].jpg
chatgame
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenson1709 đợi hàng
bản v2 này lấy bản gốc từ bản rom 1.52 củ của bác sơn à, bản 1.52 củ của bác hay tắt ngồn lắm, mong ban nay ngon hơn
@chatgame ko biết bạn bị vì sao chứ bản 1.52 trở lên ko còn tình trạng tự khởi động lại nữa
@nguyenson1709 đây nè bạn, mình cũng vừa up bản này của bác Sơn
Làm sao để mất mấy cái all,recent,running đặc trưng của cái theme go đi ko?,mình ghét nó quá

@dragonvn06 bạn vào freference-> app draw setting bỏ chọn cái dòng show app draw tab đi là ok

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019