SKY A820L TỔNG HỢP : "ROM Tiếng Việt, ROOT,RECOVERY, FIX SMS VÀ MỌI THẮC MẮC..."

wanthai2011
15/6/2012 10:40Phản hồi: 3.105
3.105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

À với cả khi nãy e có bấm Factory Reset, xong vào lại thì mất mẹ cái App "Sky backup" rùi nên ko fix 3G được. Có cách nào cài lại cái "Sky backup" ko bác
@nguyenson1709 Ok bác đã xong, tại trước em dùng máy tiếng việt có cái tên Khung dịch vụ của GOOGLE. em tìm mãi ko thấy nó, quên rằng máy chỉ có tiếng anh
Thật gà quá, bác thông cảm. Khì 😁
@nguyenson1709 Vâng, nếu đc bác trỏ hộ e cái link với ạ, như cái link down 1.52 fix đèn ấy. Tại nhiều quá e chả bik đường nào mà lần 😃
@tiachop911 potay thực sự với bạn luôn...mình đã đưa link cho bạn ở mấy comment trước rồi nhưng bạn ko chịu đọc...
anhiuem_it
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tiachop911 Bạn ơi mình đang dùng Skya800s đang bị lỗi giông y của bạn là
lỗi file manager cuold not be downloaded due to an error . ( error retrieving information from sever [RPC :AEC:0])
bạn biết cách khắc phục lỗi này hem ạ 😔
Ai cho em xin Driver của A820L với
Các link Driver mọi người post die hết rồi. Chẳng tìm thấy link nào down được cả.
Down được 1 cái về thì dẫn đến cái đó thì nó không được. Nản thật
@TuấnAnh.Bridges

Ae nào chưa làm đc chú ý nhé...
Bạn đưa máy về fastboot cắm cáp vào nó sẽ báo thiếu driver trong phần device manager...
dùng soft driver easy seach sẽ ra cái driver ADB nặng 31.1 Mb...down về cài vào và chạy file runme và recovery là đc...nhớ cop file root và recovery vào bộ nhớ máy trước nhé...và bật cả chế độ usb debug trước khi làm nhé...mình hướng dẫn nhiều người làm theo và đều đc rồi...
@nguyenson1709 Em làm được đến phần nó hiện ra cái bảng yêu cầu Driver rồi, nhưng mà ko có Driver để dẫn đến đó. Còn soft driver easy seach
bác nói là gì vậy. Em ko hiểu ạ
bạn chủ thớt bỏ xung thêm nhé...cái driver có vài Mb bạn đưa trên là ko đc đâu...cái thiếu là cái mình nói trên đó...
có thể máy bạn có trước rồi nên nó ko hỏi nữa chứ ae mới lần đầu sẽ ko có đâu...mình làm hộ cho ae qua teamview bảo là ko làm đc check ra toàn thiếu cái này...
@nguyenson1709 Bác sơn này, e có ý kiến cùi bác xem. Anh e đều nhận thấy bác rất nhiệt tình với anh em. Hầu như toàn là up rom của bác. Bác lập box 820 mới cho anh em đi, chứ chủ top it onl và ko cập nhật gì cả. Những người mới như em rất khó nắm bắt đc. Em mong topic mới của bác. Ý kiến cùi mong bác xem xét

Sent from my IM-A820L using Tinhte.vn
@TuấnAnh.Bridges mình cũng đã nói rồi...1th nữa là mình đi công tác mà 1 năm nữa mới về (đi tàu biển mà) nên có lập ra thì cũng bỏ hoang thôi...chịu rồi...
Bác nào cho em xin Driver của con 820L cái nào
khổ thật
Bác nào giúp em Root máy qua teamviewer với
fuyin
TÍCH CỰC
12 năm
@TuấnAnh.Bridges đang quỡn nè, yahoo ID tranphungan
Vừa làm xong 1 bản rom cho A820L fix lỗi 3g, tin nhắn, xóa sạch các phần mềm Hàn Quốc, xóa thông báo sky, cài sẵn các phần mềm cần thiết, bạn nào cần có thể download ở đây
http://dienthoainhat.com/ban-rom-tieng-viet-sky-820l-fix-loi-tin-nhan-3g-loi-thong-bao-kem-ung-dung-can-thiet
Link trực tiếp 1 file
ronaldo_vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@HERO@ giờ ai lại chơi rom 1.49 ;)
Các bác ơi giúp em với
Em làm theo đúng như trang 1
Chép file RECOVERY ở thư mục recovery_ vào thẻ nhớ rồi
Sau đó em em chạy cái biểu tượng Recovery có hình chữ Y ở máy tính. Nó vào RECOVERY rồi nhưng em lại ko thấy dòng Backup And retore đâu cả
hic giúp em với
Hic làm sao để xóa my number được nhỉ
quên mất cách xóa rồi, cho sim sang máy khác nhưng cũng ko biết vào xóa chỗ nào. ảo ảo
Mình nhận thấy bản 1.52 của bác nguyenson wifi rất kém
Down chậm hơn cả 3G nữa. Hic hic
@TuấnAnh.Bridges mạng nhà mình 3Mb/s down bằng lap max đc 400kb/s down bằng 820 dùng rom trên cũng down cũng max luôn...ko biết là yếu hay ko nữa...chịu...
@nguyenson1709 Thì em đang dùng bản gốc chuyển sang 1.52 thấy yếu hơn rất nhiều nên em nói thế
Nhưng vẫn cảm ơn bác thật là nhiều 😁
bảo ae google mà ko ai chịu google rồi suốt ngày hỏi...những cái này mình trả lời mấy chục lần rồi nên từ giờ sẽ ko trả lời nữa...ko phải là khó khăn gì nhưng quá nhiều lần rồi...
@nguyenson1709 Không phải, giá như topic là của bác thì tốt. Có gì bác update lên trang nhất, như vậy sẽ giúp được nhiều người mới. Bác trả lời ở các trang này, ai mới vào tìm chắc chết. Cái ông chu topic lập xong rồi vứt fmđây

fdkgenie
TÍCH CỰC
12 năm
@TuấnAnh.Bridges Bạn nói thế ko đúng rồi, ai mới thì vào topic phải đọc, đọc và đọc, đọc trước khi hỏi, tìm kiếm trước khi hỏi. Ko riêng gì chủ Topic mà cả các bác khác cũng nản ko muốn trả lời những câu hỏi lặp đi lặp lại đâu bạn 😃
@fdkgenie Mà công nhận bản 1.52 của bác pin trâu thật. Dùng 3g mà 10p tụt 2% pin. Trâu ko tưởng được

Máy em ko tải trên googleplay về đc bị lỗi mà vào xóa data nhưng ko biết xóa chỗ nào
bạn nào ko download app trên google play đc thì làm như sau
Settings -> Application -> Manage applications -> chọn tab All -> Download Manager -> bấm vào Clear data
vẫn ở tab All chọn tiếp Google Services Framework -> bấm vào Clear data
làm xong 2 bước trên thì reboot lại máy là ok ;)
@classymask Ko đc anh à bh không vào đc googleplay luôn nó bảo là sever eroo
@classymask Ok đc rồi thanhk a nha hiii e gà quá
có bác nào khu vực Thanh Xuân biết up rom ko ạ, em qua nhờ bác làm hộ em với
em chỉ biết về iphone thui, mấy em này mù tịt
cám ơn rất nhiều nhiều
sdt 0904.111283
@nguoiquetrac82 Mình cũng ở thanh xuân nhưng mà máy ở công ty, ko giúp bạn được rồi

Các bác cho em hỏi đã bác nào kiểm tra được em a820l bằng *#*#7378423#*#* chưa? Em nhập nhưng ko hiển thị gì cả? Thấy các dòng android khác vào test vẫn được. Xin các bác chỉ giáo!

@nguyenson1709 Em muốn test màn hình cảm ứng xem có điểm chết nào không ấy mà. Và cũng muốn kiểm tra các tiện ích khác nữa. Bác chỉ dùm em với!
@love1810 cho bạn cái này tha hồ check...
Ma check sky.jpg
@nguyenson1709 Thanks bác nhiều! Thêm nữa bác cho em hỏi, em bản rom của bác có adobe flash player 11 rồi mà sao ko xem film online được bác nhỉ? Bác chi dùm em với!
@love1810 mình vẫn xem bt mà...vẫn vào vietnamnet hóng hàng ngày...bạn xem lại máy bạn đi...
14 rồi mà chẳng thấy kem về gì cả
Thèm ăn kem quá đi mất @@
@TuấnAnh.Bridges nếu ở hà nội thì bạn ra thuỷ tạ hay tràng tiền có ngay...😁:p
@TuấnAnh.Bridges ngóng hằng ngày mà chẳng thấy bóng dáng em ấy đâu
@TuấnAnh.Bridges Đang ngóng dài cổ ! Chắc 10 ngày nó cho 1 e ăn kem

Sent from my IM-A820L
@nguyenson1709 Hề, vừa làm hộp sữa chua thay Kem rồi
Nhưng vẫn thích kem. mặc dù vừa up 1.52 của bác pin trâu con nhà bà bò :D
@junjihoon Nào thì chúng ra cùng ngóng
Hôm rồi ra quán trieuchitrungg ngồi chơi, ông bên lấy con A800S ra, mình vuốt thứ, mượt thôi rồi. Để hình nền động, để hiệu ứng xoay xoay. thế mà vuốt vẫn vèo vèo. CHẳng sao cả
Còn nếu để nền tĩnh mặc đinh + hiệu ứng vuốt trang là Stack thì vuốt phê đừng hỏi
Đang thích thì có 1 bác vác đến con 770k lên 4.0 rồi và mình laị mượn vuốt thử
Ôi trời ơi, nó còn kinh dị hơn 800, vì cái màn 770k độ phân giải thấp=>mượt mà hơn nhiều. Vuốt điên cuồng mà ko 1 cảm giác giật
Nhưng mà nghịch 1 lúc thấy tụt 1 khấc pin 😆
vào hóng bánh kem mà ko thấy đâu hết, tiện thể đá topic lên cho bà con cùng hóng 😃
@classymask Ngày nào mình cũng vào quán này hỏi mua bánh kém mà ông chủ chưa bán. Blabbla bla

Xem ngon lành nha hiiii vào 3g hoi chậm con wife thi ok
@YenNhi199x Chả biết là con trai hay con gái đây nữa
Nếu con gái thì không sao, nhưng nếu con trai mà câu nào cũng " Hiiiii" thế này thì phải đi khám bác sỹ đi nhé
@TuấnAnh.Bridges sợ luôn hiiii =)))))))))
@junjihoon Hiiiiiiiiiii
Hiiiiiiii sợ thật
Nghe não hết cả ruột
HIIIIIIIII 😃
@TuấnAnh.Bridges coi chừng có ICS chắc bạn hiiiii cả ngày ấy chứ 😁
pandacake
TÍCH CỰC
12 năm
@junjihoon Hiiiiiiiii =]]

From VEGA with love!
Sao tìm mãi mà ko thấy cách fix lỗi downloax từ CHplay nhỉ?các bác giúp e vs hì hì,e hỏi lần chót...ko dám phiền các bác nữa...vừa mới up sang bản 1.52 v2 của bác nguyenson thì dính lỗi này

TandC
ĐẠI BÀNG
12 năm
N
Nếu ko nhầm thì có fải Yennhi bên h7 3g ko nhỉ.m cũng đồng hành với h7 từ đầu đây.giờ muốn đổi gió chút.bên ấy ko sôi nổi nữa rồi.yến nhi thấy con này dùng có ok ko?
@TandC Con này dung ngon lanh a a dag chờ nên 4.0 là ok hiii a là ai vậy
TandC
ĐẠI BÀNG
12 năm
@YenNhi199x Thì tên a ở cạnh đó, a ở xa nên chỉ theo dõi thôi, em bên box H7 là máu nhất đó, dám tháo cả DT, thế con 820L đã tháo ra chưa, có bị rơi màn hình nữa không?lại ngắm 830 rồi à.thấy e nói vậy khả năng a làm con 820L vậy, tiếc là nó chưa lên 4.0.Híc, H7 ngóng mãi
Xe
m lại trang 87 đi vừa mi trả lời xong kìa làm phát ok ngay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019