Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

SKY A820L TỔNG HỢP : "ROM Tiếng Việt, ROOT,RECOVERY, FIX SMS VÀ MỌI THẮC MẮC..."

wanthai2011
15/6/2012 10:40Phản hồi: 3.105
3.105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình quay lại page 87 mà ko thấy gì bạn ơi

Sent from my IM-A820L using Tinhte.vn
@dragonvn06 potay.com...đọc ko chịu đọc toàn hỏi là hỏi...mình quay lại thấy luôn mà bạn bảo ko thấy...thế bởi sao mà ko muốn trả lời nhiều...
thế cái này là cái gì

@nguyenson1709
Hihi thông cảm nhé,mình thề là hỏi lần chót,vì online qua ứng dụng tinhte nên ko thấy,đã khắc phục ok rồi cảm ơn bác nhiều lắm! Bản rom của bác rất tốt
Mình sẽ giải đáp 1 số thắc mắc giúp các bạn khi bị 1 số lỗi khi up bản ROM 1.52 V2 của bác nguyenson nhé
Lỗi 1: Hiện nay bản 1.52 đã gửi đc 160 ký tự bình thường được rồi, nếu bạn nào không gửi được hoặc chỉ gửi được 145 ký tự thì làm cách sau. Đó là xóa My Number ( hay nói cách khác là xóa số đã ép vào sim trước đó, thường thì các Rom khác phải ép số vào sim mới nhắn tin được ). Cách xóa đó là bạn chuyển sim sang 1 máy khác và tìm My Number để xóa, mỗi máy xóa 1 kiểu nên tự lần mò nhé
Lỗi 2: Không down được app từ CH Play, hiện lỗi có dòng " tên app...... trời đất gì đó"
Cách này khắc phục như sau
Setting / System / Applications / Manage applications / chọn tap All / Kéo và tìm Google Play Store / Clear data
Sau đó Back lại và tìm tiếp Google Services Framework và cũng chọn Clera data đi
Sau khi làm xong 2 thao tác trên các bạn vào lại CH Play sẽ thấy báo lỗi No.... gì đó ko vào được
Lúc này chỉ cần khởi động lại máy vào truy cập lại CH Play
@TuấnAnh.Bridges Thanks bạn nhiều! Bản rom 1.52 v2 rất tốt

mthstc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@TuấnAnh.Bridges Nhắn tin thì chưa có nhu cầu nhắn dài như thế, còn CH play thì chạy như điên 😁
Các bác ơi! cho em hỏi chút, bác nào giải thích dùm em hai dãy số sau máy, em thấy ko đủ số IMEI so với số kiểm tra thì phải?
ducleostar
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ngồi chờ ICS mà lâu quá. Hic
topic mới lâp đc 2th mà đã gần trăm trang khiến ae mới khó có thể theo dõi hết bởi vì toàn thấy Hiiiiiiii 😁
@nguyenson1709 Hiiiiiiiiiii

Cả nhà ko đc hii giống e nữa hiiii
@YenNhi199x Em đừng hiiii nữa thì mọi người sẽ ko hiii theo

@TuấnAnh.Bridges Vâng e ko hiii nữa bh mới nên 4.0 đây hixx vừa tét e 830 mà mượt quá
Ai mà hiiii nữa yêu cầu ra khỏi topic na kấm hiiii
pandacake
TÍCH CỰC
12 năm
@YenNhi199x Hiiiiiiii iem xin lỗi bác. Hiiiiiiiiiiiii :p:p:p:p

From VEGA with love!
Các bác cho em hỏi, em mới mua con A820L, vào CWM nhưng không có phần backup & restore thì phải làm thế nào?
Em thử up bản 1.52 của bác Sơn bằng update from sd card nhưng nó toàn báo lỗi.
Em mới dùng mong các bác chỉ giáo.
@ngoc247 😕 potay.com...bạn quay lại trang 1 đọc đọc nữa đọc tiếp...
@nguyenson1709 À há, làm được rồi, tại em mới, lười đọc quá :p
Hiiii mình cũng sẽ ko hiii nữa hiiii
pandacake
TÍCH CỰC
12 năm
@junjihoon Hiiiiiii xem đoạn hội thoại trên mà cười đau bụng. Hiiii

From VEGA with love!
fdkgenie
TÍCH CỰC
12 năm
Tiếp tục cập nhật bản beta4 cho A820L >> http://www.tinhte.vn/threads/1433171/
+ Đã hoàn toàn loại bỏ kiểm tra My Number => Không phải vất vả đi tìm một cái phone đời "Napoleon truổng cời" để bỏ nó đi nữa ;)
+ Đã cho phép trình SMS mặc định (Mms.apk) gửi đến 160kt (trước hạn chế ở 80kt), sẽ tiếp tục fix để có thể gửi >160kt => thoát khỏi Go SMS hoàn toàn (thằng này nặng, chạy tốn pin phết :mad: )

Sau khi fix hẳn trình SMS mặc định cho gửi >160kt, bản fix A820L sẽ bước vào RC1 😃D) và các dòng máy khác sẽ lần lượt được lên đời RC1 giống A820L 😁 Anh em vỗ tay cái :p
@fdkgenie Bác này đóng góp nhiều cho anh em sky 820 nè. Thanks bác

huyndaivn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vui quá, em mới tìm được cái Youlu Address Book trên appchina. Chạy ngon như Smart Dial như con HTC sensation, thậm chí còn hay hơn bởi tích hợp cả tin nhắn vào luôn nữa. Ngon quá! Các bác cài dùng thử xem sao, hay hơn dial mặc định.
pandacake
TÍCH CỰC
12 năm
@huyndaivn Trên gg play có.mà bác

From VEGA with love!
Em
Em ko giám tháo sợ hỏng hii h7 of em teo rồi bh đang dùng iphone4s và sky820
photoshop90
ĐẠI BÀNG
12 năm
định sắm 1 e a820l mà nghe chừng khâu fix lỗi có vẻ nan giải ghê....làm băn khoăn quá
Bác nào dùng rồi tư vấn cho e về xem e này có ổn định k,3g vs pin thế nào ạ... Nghe bảo chụp ảnh k đc đúng như 8.0mpx thì phải...
@nguyenson1709 Em nghịch nhìu mà mãi ko thấy hỏng hiii đạp phá hii
@YenNhi199x hiii vẫn cứ hiiii cả ngày nhá 😁
mai 15, win8 rtm chính thức ra lò, vậy còn ICS cho A820L?? hiiii
pandacake
TÍCH CỰC
12 năm
@YenNhi199x Hiiiii em cũng vọc vạch suốt ko hỏng hiiii. Trâu thật. Hiiii

From VEGA with love!
@YenNhi199x Hiiii avatar là em đó hả, hiiiii
Cả nhà ta mắc bệnh hiiii của em mất rồi. Hiiiiii

@junjihoon MIUI chưa hoàn thiện còn nhiều lỗi nên có up rồi thì cũng bỏ thôi...
pandacake
TÍCH CỰC
12 năm
@YenNhi199x Hiiiii xl bạn nha. Mình ko hiiiii nữa.

From VEGA with love!
@nguyenson1709 Tiếng hàn mà bác.để lâu kô nhớ lúc cần lại phải mò lại.ý e là thế

@manhtuan161186
kinghoang02
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dang thich nay ma chua tim duoc cho ban uy tin, co bh nghiem tuc,may fullbox 99%,o Ho chi minh ai biet chi dum minh nha, minh cam on nhieu
t_loius
ĐẠI BÀNG
12 năm
ICS 4 dau roi?saota tim k thay vay?buon ti xiu!hihihi
Có ai bán Bánh Kém ko ạ ?
Topic cấm các từ hiii hee acc các lạoi
Hôm nay 15 mịa rồi, mà chả thấy thằng Hàn Xẻng cho 810 ăn kem. Vậy chắc 820 phải tháng 12 mới đc ăn kem mất @@
baotraucon
ĐẠI BÀNG
12 năm
MÌnh xin đóng góp. tình hình là có bác nào wifi trên máy nhận đàng hoàng cấp ip đầy đủ nhưng lại không lướt web được không mình bị tình trạng này. trong khi đó cùng lúc mình lấy em htc evo 3d và laptop thì vô bình thường. trong khi đó đem máy a820l ra quá cà phê và cơ quan làm việc wifi cũng dùng pass nhưng nó cào được còn ở nhà mình thì không vào được. cài security là: Wpa2. bác nào biết cách fix chỉ với.
@baotraucon Bình thường thôi,chỉnh ip cho chuẩn vào,nhiều bộ wifi do ng dùng ko tắt dhcp nên phải sài ip tĩnh,mà con 820l này dùng 2.3.5 ko tự động nhận ip như iphone,mà nhớ theo địa chỉ ip do mình đắt

@baotraucon Xem có sai địa chỉ IP, mặt nạ hay gì ko
@baotraucon bạn thử set IP vs mask trong phần advanced ák ..good luck

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019